• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Bác langthang262 cho tôi hỏi tý với, tại sao tôi up lên NDT MIUI ANDROID 2.3.7 DEVELOPMENT V46.0 cài Tinanium Backup Pro và chạy nó báo " Please verify that your ROM is rooted and includes BusyBox, and try again" nhỉ . Cám ơn bác trước .

Bác langthang262 cho tôi hỏi tý với, tại sao tôi up lên NDT MIUI ANDROID 2.3.7 DEVELOPMENT V46.0 cài Tinanium Backup Pro và chạy nó báo " Please verify that your ROM is rooted and includes BusyBox, and try again" nhỉ . Cám ơn bác trước .

Bạn tháo titanium backup ra rồi cài lại thì sẽ xài được, mình bị rồi.

Bạn vào Superuser - Setting rồi Enable Root permission lên là OK

Cho mình hỏi chút,tại sao mình cài bản rom HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 6.0 thì bộ nhớ trong chỉ có 50m???

Bản này đã có hiện tượng restart mấy rồi bác langthang ơi.đang dùng ngon lành nó restart máy,đang vô wed nó rt máy,đang nhắn tin nó restart máy. có phải mình phải cài thêm phần mềm ghì để sữa lỗi trên không bác

Bản này đã có hiện tượng restart mấy rồi bác langthang ơi.đang dùng ngon lành nó restart máy,đang vô wed nó rt máy,đang nhắn tin nó restart máy. có phải mình phải cài thêm phần mềm ghì để sữa lỗi trên không bác
Bản nào thế, mình dùng 3-4 hôm rồi, có restart lần nào đâu.

Bản nào thế, mình dùng 3-4 hôm rồi, có restart lần nào đâu.
bản MIUI-STABLE V5.1 của bác làm đó, em mới tập tành xài HD2 nên còn gà mờ dễ sợ,cũng chẳng biết bản nào mới nhất nữa,thấy bản rom của bác rồi em làm theo hướng dẫn rồi phang tới vậy ah.

Nhân tiện các bác cho em hỏi sau khi đã flash rom bằng thẻ nhớ rồi thì các bước trong ô em tô đỏ có ý nghĩa như thế nào và cách làm được không,xorry em là gà mới tập bay.Hình minh họa em đính kèm bên dưới

Chỉnh sửa cuối:
Nhân tiện các bác cho em hỏi sau khi đã flash rom bằng thẻ nhớ rồi thì các bước trong ô em tô đỏ có ý nghĩa như thế nào và cách làm được không,xorry em là gà mới tập bay.Hình minh họa em đính kèm bên dưới

bác dùng MAGLDR để install thì ko cần làm bứơc đó.Còn nếu bác làm bằng cLK thì copy file đó vào SDcard và flash tiếp bằng CWM

Tại em thấy bác langthang có phần add on: many keyboard and themes nữa nên e tưởng chắc add thêm zo để có thêm nhiều kiểu bàn phím ảo nữa chứ.cảm ơn bác nha

mọi người cho em hỏi với,sao stable 6.0 này khi sử dụng sleep mode trong music thì sau thời gian 5' ứng dụng chỉ dừng lại mà không có thoát ra hẳn,stable 5.1 cũng vậy,còn các stable old hơn thì không bị,không biết là do Rom hay là do máy em nữa,buổi tối em chỉnh nhạc sau 10' tắt vậy mà sáng dậy thấy music nó không out mà chỉ đang pause ngoài lockscreen thôi...với lại cái latitude hay bị force close lắm,nhiều người ping em là em bị force close à

Bác @langthang262 ơi cho em hỏi chút
Em muốn dùng cái lockscreen có nhiều chức năng (call, cam, sms) luôn nhưng em down trên market thì ngày tháng nó có tiếng tàu làm em ức chế quá
bác có cách nào để trở lại như bản 4.1 ( có hiện cả thời tiết nữa ấy) giúp em đc ko?
hoặc ít nhất bỏ tiếng tàu đi ạ
Bác cho em xin hình nền & hình lock screen đc ko?
vì sau khi đổi hình nền em muốn quay lại cái cũ thì ko đc/
thanks bác

Bác @langthang262 ơi cho em hỏi chút
Em muốn dùng cái lockscreen có nhiều chức năng (call, cam, sms) luôn nhưng em down trên market thì ngày tháng nó có tiếng tàu làm em ức chế quá
bác có cách nào để trở lại như bản 4.1 ( có hiện cả thời tiết nữa ấy) giúp em đc ko?
hoặc ít nhất bỏ tiếng tàu đi ạ
Bác cho em xin hình nền & hình lock screen đc ko?
vì sau khi đổi hình nền em muốn quay lại cái cũ thì ko đc/
thanks bác
bạn có thể pm yahoo quang_euro2000 mình có thể sửa tiếng Tàu cho bạn

Back