• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14-SEP]DUNGPHP DESIRE S WWE SENSE 3.5 FOR HD2 [v1.2][Raf 1.9GB]

ext la 1gb là được fai ko.bản này up lâu ko langthang.mà sao làm nhiều rom thế sao ae theo kịp

ext la 1gb là được fai ko.bản này up lâu ko langthang.mà sao làm nhiều rom thế sao ae theo kịp
Không phải là nhiều rom bạn à, mà là bản sau khắc phục một số lỗi còn tồn tạiở bản trước thôi.

hd2 thường cwm 5/160/5 fai ko langthang.thank
ai hướng dẫn mình up rom nay ntn với.task 29 và .....từ những bước nào,hd nhanh gọn thôi cũng được.help
Bài #173 đã có hướng dẫn rồi đó bác

Chose System Partition Size mình đặt 160 mà không được,chỉ có 150 rồi đến 200mb luôn.hướng dẫn mình với.gấp.thank

Chose System Partition Size mình đặt 160 mà không được,chỉ có 150 rồi đến 200mb luôn.hướng dẫn mình với.gấp.thank
Không bác ơi, trong file recovery, file flash bác mở lên và edit lại thông số:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 160M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Nói chung đừng máy móc quá như thế bạn ạ. Nếu bạn dùng HD2 Toolkit thì flash hẳn 200M cũng được không vấn đề gì, chỉ không được nhỏ hơn thôi. Riêng mình toàn flash hơn dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu một chút...:p

mình để đc 160 rồi.đã cài đc nhưng mình add on bản Camera original camera,bjo bị lỗi ko chụp mình đc,làm sao để về mặc định camera của rom hả langthang.thank
xoá các ứng dụng ko cần thiết như thế nào nhỉ,bản này khác miui wa chưa biết cách xoá ứng dụng

nếu k được thì thử hạ recovery về 3.0.2.5 thử đi mình từng thử k được do sử dụng recovery 4.0.1.4 xong hạ xuống 3.0.2.5 thì được
p/s mình k cần biết bác nào sử dụng recovery 4.0.1.4 up rom thành công hay k nhưng riêng bản thân mình xài Leo thì bị như vậy nên mình chia sẻ cho những ai k up đc thì nên thử cách này xem

mình để đc 160 rồi.đã cài đc nhưng mình add on bản Camera original camera,bjo bị lỗi ko chụp mình đc,làm sao để về mặc định camera của rom hả langthang.thank
xoá các ứng dụng ko cần thiết như thế nào nhỉ,bản này khác miui wa chưa biết cách xoá ứng dụng
ai có thể trả lời giúp mình ko?thank

Bạn mở file ROM ra, tìm file HTCcamera.apk copy lại vào trong Phone là được.
Còn xoá ứng dụng thì vào Setting-Application rồi chọn app để uninstall
chờ bác lâu wa em up lại mất rồi,cũng mở ra tìm mà ko thấy

thank.bác cho em hỏi cách xoá triệt để 1 chương trình luôn với.thank
Bạn xóa file .apk và widget (nếu có) của PM đó đi là được mà. Chú ý kẻo xóa quá đà nhầm vào các file hệ thống thì sẽ gây lỗi hay không boot được đâu nhé.

Back