• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

Có ai quay phim bị mờ khôg? sao dùng cả ROM Revelation 1.0.0 cũng bị lỗi này.

Mình chụp thoải mái có sao đâu nhỉ? Khuyến cáo là nên fresh install rom, ko rsstore apps hay data = Titanium backup,có thể sẽ bị lỗi reboot. Sau 1/2 ngày sử dụng chỉ gặp 1 ít lỗi là khi kéo thanh Notification xuống là hay bị lag( có thể do đã thay giao diện Sense5 vào) và khi chụp autofocus ko được thôi,ngoài ra thì máy mượt,ram free tương đối nhiều(>150mb) và điều đặc biệt ở đây là pin rất tốt( tốt nhất trong những bản Rom Sense đang có).
Nhận xét tương đối chuẩn. Mình sau 1 ngày sử dụng thấy rất hài lòng với bản v3.1.0 này, nhưng ở máy mình khi chơi một số game như Candy Fruit Saga, Parking 3D máy rất nóng và pin hao rất nhanh, chuyện này mình không gặp ở bản Revelation hay v1.6.3...:-?? Ngoài ra khi cắm tai nghe Beats theo máy thì trong Sound Enhancer/Heaset thì không thể chọn tai nghe mà chỉ chọn được Other...:-? Để tý nữa Full wipe rồi cài lại coi sao.

Có ai quay phim bị mờ khôg? sao dùng cả ROM Revelation 1.0.0 cũng bị lỗi này.
Đúng rồi và ai cũng bị cả...:p

dùng vipers từ những bản đầu tiên tới bản này.rất hay nhưng e nhận thấy cứ vừa nghe nhạc vừa load facebook hay vooc 1 cái j đó là y như rằng bị vấp nhạc.có bác nào bị như e k?cho e cách khắc phục với

dùng vipers từ những bản đầu tiên tới bản này.rất hay nhưng e nhận thấy cứ vừa nghe nhạc vừa load facebook hay vooc 1 cái j đó là y như rằng bị vấp nhạc.có bác nào bị như e k?cho e cách khắc phục với
Mình vẫn thỉnh thoảng vừa nghe nhạc vừa FB hay chơi game mà không bị vấp nhạc...:p

bác để xung bao nhiêu đấy.e để 1620
vipers được cái dùng máy không bị nóng như CM 10.1.đúng như bác hai_fish9999 nhận xét.pin tốt thật

bác để xung bao nhiêu đấy.e để 1620
vipers được cái dùng máy không bị nóng như CM 10.1.đúng như bác hai_fish9999 nhận xét.pin tốt thật
Mình để xung mặc định của rom thôi. Bản ViperS v3.1.0 này pin khá ổn, mình bật 3G và FB để cả đêm mà sáng chỉ tụt 1%...:p

AE ai dùng Viper JB hay Revelation (hay cac rom Sense 4x)muốn cải thiện chất lượng chụp ảnh và dùng công nghệ camera đời mới thì flash SENSE5 CAMERA này qua recovery nhé:

https://app.box.com/s/fbyqi8785ovvhq2yfe0f

Đây là bản CAMERA của SENSE5 được port sang cho Sen và One S,mình đã test và thấy chụp ảnh nét hơn camera stock trong rom với nhiều chức năng,hiệu ứng đẹp( nên backup rom trước khi flash vì nếu ko thích còn có thể quay lại với stock camera).

Chỉnh sửa cuối:
AE ai dùng Viper JB hay Revelation (hay cac rom Sense 4x)muốn cải thiện chất lượng chụp ảnh và dùng công nghệ camera đời mới thì flash SENSE5 CAMERA này qua recovery nhé:

Đây là bản CAMERA của SENSE5 được port sang cho Sen và One S,mình đã test và thấy chụp ảnh nét hơn camera stock trong rom với nhiều chức năng,hiệu ứng đẹp( nên backup rom trước khi flash vì nếu ko thích còn có thể quay lại với stock camera).

lấy nét nhanh.chụp đẹp nhưng quay phim hay bị nhòe lắm bác ạ

lấy nét nhanh.chụp đẹp nhưng quay phim hay bị nhòe lắm bác ạ

Menu - camera - setting - VIDEO QUALITY: chọn FULL HD - quay thử sẽ thấy chất lượng tốt hơn trước rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Cho mình hỏi cách cài ntn vậy ^^

Mình vào install zip from SDCard để cài. nhưng cài xong thì vào mất luôn chức năng chụp hình luôn

mình đang xài ViperS 1.6.3 . :-s

Cho mình hỏi cách cài ntn vậy ^^

Mình vào install zip from SDCard để cài. nhưng cài xong thì vào mất luôn chức năng chụp hình luôn

mình đang xài ViperS 1.6.3 . :-s

Flash qua recovery, mình flash vào cả Revelation và Viper JB v3.1.0 đều dùng ngon lành. Vào Venom Tweak - tab Advance - thử fix permission - reboot lại máy xem sao.

sen của mình đã có room nào dùng sense 5 chưa bác.e tìm mà k thấy@@

Chỉnh sửa cuối:
Em đang dùng ViperS 1.6.3 giờ chuyển sang JB 3.1.0 mà đc 1 lúc lại bị reboot :(
Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ e với ạ !!!

Em đang dùng ViperS 1.6.3 giờ chuyển sang JB 3.1.0 mà đc 1 lúc lại bị reboot :(
Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ e với ạ !!!
Bác thử Full wipe, rồi Format lại thẻ nhớ bằng SDFormater xem. rồi cài lại bản JB 3.1.0

Back