• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

Down recovery rc5 về giải nén ra - copy file recovery.img ra PC. Down tool fastboot về giải nén ra PC - copy file recovery.img vào folder fastboot vừa giải nén - trên DT vào bootloader - chọn dòng fastboot - dùng nút nguồn chọn - dòng fastboot sẽ thành màu đỏ - kết nối vào PC - dòng fastboot màu đỏ trên DT thành fastboot usb màu đỏ - mở cmd gõ dòng lệnh sau: fastboot flash recovery recovery.img - enter - đợi khoảng 10s là xong.
- tool fastboot có tích hợp sẵn recovery ở trong : http://www.mediafire.com/download/36cuozcpqps9s1q/fastboot_with_Android_USB.7z
a. kais link này bị die rồi a. e làm đc nhưng lại là rc3 a à

Mình đã up được rom vipers 3.1.1 sense 4+ bình thường nhé! mặc dù máy mình chỉ unlock bootloader + 4ext recovery + root mà chưa S-Off :cool::D

Khuyến cáo mọi người nên up rom vipers 3.1.1 sẽ ổn định hơn 3.1.2. bản 3.1.2 bị lỗi camera.

Mình đang sử dụng bình thường ko vấn đề gì nha bạn :D vẫn sử dụng dc wifi ầm ầm!
Hơi vô lý vì với các máy S-ON thì ngoại trừ Kernel Stock ra còn đâu bị lỗi WiFi hết nhé. Cho hỏi bạn flash rom như thế nào vậy? Có flash boot.img không?

Khuyến cáo mọi người nên up rom vipers 3.1.1 sẽ ổn định hơn 3.1.2. bản 3.1.2 bị lỗi camera.
Mình đang dùng bản v3.1.2 thấy Camera vẫn dùng tốt mà đâu có lỗi lầm gì đâu nhỉ???

a ko phải giao diện sense à. mà nếu có thì chọn ntn ạ

ai có link cuae bản 1.6.3 ko ạ. cho e xin với.:D

Hơi vô lý vì với các máy S-ON thì ngoại trừ Kernel Stock ra còn đâu bị lỗi WiFi hết nhé. Cho hỏi bạn flash rom như thế nào vậy? Có flash boot.img không?
3.1.1 với 3.1.2 dùng Kernel Stock nên wifi không bị gì bác à

a. e cài đc rom rồi. nhưng ko có bộ sưu tập vs tin nhắn a à
Chắc trong phần Remove Apps trong Aroma Installer bạn tích vào 2 ứng dụng đó rồi. Cài lại rom đi, nếu trong Aroma Installer mà không quen thì cứ Next thôi nhé.

Chắc trong phần Remove Apps trong Aroma Installer bạn tích vào 2 ứng dụng đó rồi. Cài lại rom đi, nếu trong Aroma Installer mà không quen thì cứ Next thôi nhé.

hi. e cài mấy lần rồi. dùng thử mấy xem sao. thấy nhanh hơn hẳn

e thử ko tích vào gì cả. lúc trc tích tất vào mấy cái có htc... nhưng vẫn ko có. mà up đi up lại nhiều có sao ko a

Back