• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

Mình ko cần flash boot.img gì hết vẫn up bt nha bạn. mình có thử flash thêm và ko flash file kernel bạn cho ở trên nhưng ko có gì khác. mình up thử bản 3.1.2 qua OTA nhưng bị lỗi camera nên đành xuống bản 3.1.1. bạn xem lại nhé. link full rom 3.1.2 cũng die rồi.

Mình ko cần flash boot.img gì hết vẫn up bt nha bạn. mình có thử flash thêm và ko flash file kernel bạn cho ở trên nhưng ko có gì khác. mình up thử bản 3.1.2 qua OTA nhưng bị lỗi camera nên đành xuống bản 3.1.1. bạn xem lại nhé. link full rom 3.1.2 cũng die rồi.
Bạn úp ảnh HBOOT lên nhé.

cám ơn mod nhé. hi vọng up bằng link full rom ko bị lỗi camera nữa. mình thấy bạn vietcad có up 1 bản viperS 3.1.2 tự mod lại, ko biết có ổn định ko.

cám ơn mod nhé. hi vọng up bằng link full rom ko bị lỗi camera nữa. mình thấy bạn vietcad có up 1 bản viperS 3.1.2 tự mod lại, ko biết có ổn định ko.
Hôm nay đi cả ngày nên chưa upload được. Hay bạn thử bản mod của vietcad đi nhé.

chừng nào mod rảnh up cho mình bản full rom 3.1.2 nhé. tại đang xài bản viperS chính thức nếu up bản mod mất công phải full wipe cài lại.

Link bản ViperS 3.1.2 đây:

Mã:
[URL]http://www.fshare.vn/file/FUS9MFU1AD/[/URL]
[URL]http://www.fshare.vn/file/ZDZO4YXNQR/[/URL]

Tải xong bạn dùng tool HJ-Split này nối lại nhé.

cám ơn mod nhé. bản 3.1.2 là mới nhất đúng ko bạn? cái mục cpu trong venom tweaks mod có cách nào chỉnh sao cho mượt mà ít hao pin ko? chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với.

mình up bản này lên bị mất Google Map và không kết nối usb đc ở chế độ chuyển dữ liệu là sao nhỉ? nó chỉ hiện cái camera Z715e ở máy tính thôi :/

mình up bản này lên bị mất Google Map và không kết nối usb đc ở chế độ chuyển dữ liệu là sao nhỉ? nó chỉ hiện cái camera Z715e ở máy tính thôi :/
Từ bản rom JB trở lên thì khi kết nối với PC thì sẽ như thế do nó hiểu thẻ nhớ là bộ nhớ trong bạn nhé, bạn double click vào đấy sẽ ra SD-Card ngay. Còn Google Map thì lên Play Store tải là được mà.

Từ bản rom JB trở lên thì khi kết nối với PC thì sẽ như thế do nó hiểu thẻ nhớ là bộ nhớ trong bạn nhé, bạn double click vào đấy sẽ ra SD-Card ngay. Còn Google Map thì lên Play Store tải là được mà.

mình click double rồi mà nó chỉ hiện ra 2 cái mục này thôi, ko thấy ra SD-Card bạn ạ. còn map thì mình cài ok rồi. bản rom này chạy thì quá ngon mỗi tội ko chuyển dữ liệu đc @@

mình click double rồi mà nó chỉ hiện ra 2 cái mục này thôi, ko thấy ra SD-Card bạn ạ. còn map thì mình cài ok rồi. bản rom này chạy thì quá ngon mỗi tội ko chuyển dữ liệu đc @@
Mình dùng Windows 8 thì khi double click nó sẽ ra SD-Card. Trên XP thì mình không rõ, bạn thử chọn Microsoft scanner... xem sao.

cũng chẳng ăn thua. bình thường thi kết nối usb thì trên đt nó cũng hiện mục Chỉ Sạc hoặc Chuyển Dữ Liệu. h nó hiện thông báo kết nối, click vào đó thì toàn liên đến dữ liệu internet thôi. mình đang thử tải htc sync cài vô xem thế nào vậy :v

cũng chẳng ăn thua. bình thường thi kết nối usb thì trên đt nó cũng hiện mục Chỉ Sạc hoặc Chuyển Dữ Liệu. h nó hiện thông báo kết nối, click vào đó thì toàn liên đến dữ liệu internet thôi. mình đang thử tải htc sync cài vô xem thế nào vậy :v
Ở bản ICS cũ mới có lựa chọn Disk driver, còn khi lên JB thì chức năng này không còn nữa.

Back