• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

Mình thấy bên XDA có một số thành viên flash Kernel này thì cũng có một số nhận xét khá tích cực. Bạn đã flash thử chưa vậy?

Sultan kernel này được build từ base v0.12 của SebastianFM nên cơ bản là giống kernel có sẵn trong rom. Cái khác của Sultan là có version tích hợp Aroma để chọn các mức hoạt động của CPU,GOVERNOR...nên dùng sẽ tiết kiệm được pin hơn.

Sultan kernel này được build từ base v0.12 của SebastianFM nên cơ bản là giống kernel có sẵn trong rom. Cái khác của Sultan là có version tích hợp Aroma để chọn các mức hoạt động của CPU,GOVERNOR...nên dùng sẽ tiết kiệm được pin hơn.

bác thử chưa, thử xem cái CÀ MẾ RA nó có hoạt động ko

Chắc không có hy vọng về JB with Sense 4+, chuẩn bị thay máy được rồi.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 4 Beta

bác làm em chột dạ quá

Theo bàn tán của các member bên XDA thì có thể đầu tháng 7 này là Viper JB sẽ ra bản mới với các chức năng đầy đủ( build lại trên base của Europe và SB đã port lại kernel nên camera sẽ hoạt động)- trích dẫn lời của @ivicask.AE yên tâm chờ đợi sẽ có sự thay đổi mạnh mẽ ở build sắp tới.

Muốn tìm topic Sense 4 của team Venom mà mod nào xóa mất rồi nên post đại vào đây :|

Tình hình là bữa trước cài bản ViperS 1.5.0 (ko biết sao thích bản này hơn 1.6.3) . sau khi cài xong ngồi nghịch sao thấy quick setting trên status bar hiện ra theo hàng ngang như hệt dòng Galaxy S3 và S4 chứ ko phải hàng dọc sau lần đó. tự nhiên giờ cài lại rom mò mãi mà ko làm lại được. ai biết chỉ mình với. cảm ơn nhiều :((

Muốn tìm topic Sense 4 của team Venom mà mod nào xóa mất rồi nên post đại vào đây :|

Tình hình là bữa trước cài bản ViperS 1.5.0 (ko biết sao thích bản này hơn 1.6.3) . sau khi cài xong ngồi nghịch sao thấy quick setting trên status bar hiện ra theo hàng ngang như hệt dòng Galaxy S3 và S4 chứ ko phải hàng dọc sau lần đó. tự nhiên giờ cài lại rom mò mãi mà ko làm lại được. ai biết chỉ mình với. cảm ơn nhiều :((

Cái này là nó tự Update, Khi mới cài ROM thì chưa có, dùng thời gian tự nó có. Có khi thì nhanh, có khi thì chậm update.

Bạn nhấn và giữ vào thanh bar có hiển thì logo mạng trong Notifications thì sẽ có phần đó, nếu muốn tắt thì lại nhấn và giữ như lúc bật nhé.

Mod cập nhật lên đầu giúp anh em
[ROM][JB][Sense 4+][07.07] Team Venom presents: ViperS 3.1.0 - always one step ahead

...presents you ViperS JB rom!

Based on VILLEC2 3.19.401.101
Android 4.1.1 with Sense UI 4+
Multi-language (WWE)
Deodexed & Zipaligned using SDK r21.0.1
Memory optimizations
Init.d scripts support
Ramdisk tweaks
Option to remove apps (AROMA installer)
OTA Updates
Venom APPS: Tweaks, Eqalizer, SidePanel, HUB, Package and App installers, downloads UI, SuperUser, Beats Notificaton and more
All apps updated to the latest version available

Major bugs(high prioritiy):
Minor bugs(low priority):
Kernel bugs:

Camera: Touch to focus in camera doesnt work - Will be fixed in OTA
Camera: Auto focus stop working after video recording (enter to gallery or switch cameras to fix it)
Camera: Taking more HDR photos in row will reboot phone
HDMI: video/audio works but picture lags and unplugging phone from HDMI will cause it to reboot, turning off screen before unplugging may prevent this from happening.
Audio: Headset type changing in venom sound enhancer doesn't work.
Sweep to wake(S2W) not yet added to kernel(Will be added in future update)

Link: http://d-h.st/k89
nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2216858

Chỉnh sửa cuối:
tình hình là ở trong phòng tối, chụp hình có flash, chụp 1 phát tự động reset lun.Bùn

tình hình là ở trong phòng tối, chụp hình có flash, chụp 1 phát tự động reset lun.Bùn

Mình chụp thoải mái có sao đâu nhỉ? Khuyến cáo là nên fresh install rom, ko rsstore apps hay data = Titanium backup,có thể sẽ bị lỗi reboot. Sau 1/2 ngày sử dụng chỉ gặp 1 ít lỗi là khi kéo thanh Notification xuống là hay bị lag( có thể do đã thay giao diện Sense5 vào) và khi chụp autofocus ko được thôi,ngoài ra thì máy mượt,ram free tương đối nhiều(>150mb) và điều đặc biệt ở đây là pin rất tốt( tốt nhất trong những bản Rom Sense đang có).

chụp hình bật flash mà bị reset thì bác cần xem lại pin.máy nóng + pin hỏng chụp hình dùng flash toàn bị reset thôi bác ạ

Back