• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

Link Multi:thì em chịu....:( Bác nào làm ơm cho giúp sang MF với chân thành cảm ơn \-/

dạ ý em là xin link MF bản này ạ : Rom_Desire_HD_1.84.832.2_Final cảm ơn smod

dạ ý em là xin link MF bản này ạ : Rom_Desire_HD_1.84.832.2_Final cảm ơn smod

Đã xóa hết link cũ rồi ! chỉ còn link Final ở trên thôi, có cả Mediafire mà !

NHỜ ANH EM CHỤP HỘ MẤY CÁI ẢNH !

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bác tại link MF mình nhìn ko thấy có chữ ( Final ) cử tưởng bản trước ...:D

Cafe Mộc Trần Đại Nghĩa có em và bác Dungphp rồi nhé, a e nào rỗi ra cho vui.
0966675999

Đã xóa hết link cũ rồi ! chỉ còn link Final ở trên thôi, có cả Mediafire mà !

NHỜ ANH EM CHỤP HỘ MẤY CÁI ẢNH !
Vip chủ topic muốn nhờ mấy anh em test rồi cho vài cái ảnh mà không ai để ý hay sao mà không có ai up nhỉ?mình không có máy (mới bán)chứ còn up liền.

mình cài rom lên rồi, muốn gỡ bỏ 1 số phần mềm có sẵn trong rom, đã cài droid explorer nhưng không làm thế nào để thấy được phần mềm trong rom cả. Vào data/ app thì toàn các phần mềm mình cài lên, vào app private thì không thấy gì cả, đồng chí dungphp làm ơn chỉ giúp mình với.

à, hình như vào systems/ app mới đúng :))

mình cài rom lên rồi, muốn gỡ bỏ 1 số phần mềm có sẵn trong rom, đã cài droid explorer nhưng không làm thế nào để thấy được phần mềm trong rom cả. Vào data/ app thì toàn các phần mềm mình cài lên, vào app private thì không thấy gì cả, đồng chí dungphp làm ơn chỉ giúp mình với.

trong /system/app
Tiện thể xóa luôn 3 file này:
/system/lib/hw/gralloc.msm7x30.so
/system/lib/hw/lights.msm7x30.so
/system/lib/hw/sensors.ace.so

à, hình như vào systems/ app mới đúng :))

Dùng Titanium Backup đi bạn. Chọn ứng dụng nào muốn xóa Wipe Data rồi Uninstall luôn (kể cả phần mềm theo build)

bản này của bạn không tự nhận cấu hình cho GPRS nhỉ, chắc phải cài tay mà quên mất thông số mới khổ :))

Dùng Titanium Backup đi bạn. Chọn ứng dụng nào muốn xóa Wipe Data rồi Uninstall luôn (kể cả phần mềm theo build)
bạn hướng dẫn mình cụ thể chút được không, mới vọc android nên chưa kinh nghiệm lắm, mò thì lâu quá

bản này của bạn không tự nhận cấu hình cho GPRS nhỉ, chắc phải cài tay mà quên mất thông số mới khổ :))

bạn hướng dẫn mình cụ thể chút được không, mới vọc android nên chưa kinh nghiệm lắm, mò thì lâu quá

Mạng nào nhỉ ? đã add vina, mobi, EVN, viettel rồi mà

đã đặt nó thẻo cấu hình cho vina : m3_world, name và pass :mms mà không vào được mạng

Bạn vào Applanet download Titanium Backup Pro về. Sau đó chạy phần mềm này, nhấn vào Tab ở giữa (Backup/Restore), tìm đến phần mềm muốn xóa (có tên và icon) sau đó nhần vào nó -> chọn Wipe data -> Un-install ! Đợi 1 lúc nó sẽ xóa phần mềm đó cho bạn.
Chú ý khi vào phần mềm lần đầu Superuser sẽ hỏi permission, chọn Allow cho nó vào chọn luôn Remember nhé,

Vừa mới cài lại rom này chạy quá tốt , 3G tốt,Hostpot tốt,wifi tốt,3G vina tự nhận chẳng phải config gì,không hiểu sao cái thởi tiết cảu mình không nhận biết được nơi mình đang đứng,nó toàn đề current location.
pin thì phải để mấy hôm mới biết được, thích nhất là có thể xóa hết các app mình không cần. Trước dùng rom của gauner công nhận tiết kiệm pin chạy tốt nhưng không thể gỡ bỏ mấy cái app mình không thích.
Cảm ơn bác chủ thớt nhá.

Chỉnh sửa cuối:
Back