• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

Đúng rồi bác down cả hai part về click vào file đầu chọn giải nén winrar sẽ tự nối 2 file cho bác.

Bản rom này ngon thật từ 12.30h đến 5.30h hết 2% pin.
Thỉnh thoảng bị tiếng robo, tiếng hơi nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:
Bản này cài vào nand bác ah.
Bác dungphp cho em hỏi cách xóa bớt các ngôn ngữ không cần thiết, em chỉ cần tiếng anh và tiếng việt thôi,
muốn chỉnh tiếng to nhỏ cho phone thì chỉnh ở file nào, có chỉnh được không.
thanks

Bản này cài vào nand bác ah.
Bác dungphp cho em hỏi cách xóa bớt các ngôn ngữ không cần thiết, em chỉ cần tiếng anh và tiếng việt thôi,
muốn chỉnh tiếng to nhỏ cho phone thì chỉnh ở file nào, có chỉnh được không.
thanks

Ngôn ngữ support trong app, framework rồi ! Tiếng thì chỉnh làm gì nữa, bên mình dùng to lắm, firrmware chuẩn nhất cho HD2 đấy ! Nếu cậu thấy bản nào tiếng hợp với cậu thì lấy các file trong /system/etc/firrmware copy sang là được !

Bạn cho mình hỏi port một bản SD phức tạp hơn NAND nhiều hay không? hỏi vậy vì mình thấy NAND thì ra quá nhiều, còn SD,MAGLDR thì như sao buổi sớm, trong khi muốn test rom SD thì chỉ chép vào là xong, nếu không ổn quay lại bản cũ vẫn không bị mất mấy thứ đã cài. Thanks

Mình thấy rom của bạn bản nào cũng chạy rất tốt, bạn hướng dẫn tận tình chăm sóc cho đứa con của mình, nhưng nói thật đừng mất lòng, rom của bạn ko được nhiều người quan tâm bằng của mấy bạn khác như boyppc, langthang262... vì mấy rom gần đây của bạn không gần với thị hiếu của người Việt. Nhớ bản Rom Glass HD desire 2.01 của bạn ngày trước đông "khách" vào hạng top là vì nó gần với người Việt.
Tất nhiên mình cũng hiểu bạn ko thích mấy bản none sense (mình cũng vậy, và không ít người như thế) trong khi mấy bạn trẻ ham chơi games nên thích none sense nhiều hơn, nhưng nếu bạn làm mấy bản rom chạy ngon chả thua kém gì MIUI lại đẹp (bản glass của bạn hơn xa bản glass của boyppc) như bản DL Desire 4.32.44.12 thì mình nghĩ sẽ có rất rất nhiều người thích.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn cho mình hỏi port một bản SD phức tạp hơn NAND nhiều hay không? hỏi vậy vì mình thấy NAND thì ra quá nhiều, còn SD,MAGLDR thì như sao buổi sớm, trong khi muốn test rom SD thì chỉ chép vào là xong, nếu không ổn quay lại bản cũ vẫn không bị mất mấy thứ đã cài. Thanks

Port sang 2 loại như nhau nhưng giờ ít người dùng SD nên it người port sang SD. Cậu nghiên cứu rom của Dandiest ấy, nó tạo đc ra system.ext2 để chạy SD ;;)

sao đến giờ này mà chưa có cái hình minh họa nhỉ, không ai giúp bác Dũng à,....?

Bản này pin thế nào các bác ơi!? Em đang dùng bản RafDroid HD402 thấy khá nhanh, ổn và quan trọng nhất là pin giảm chậm. Chỉ có điều khi chọn Tiếng Việt thì giao diện bị lỗi, hiển thị các dấu "?", lướt web cũng bị vậy. Không biết khắc phục thế nào, chắc là chuyển qua bản này chạy thử xem!

đề nghị đồng chí Dũng cho 1 bản cài qua recovery đi, mình thích cài các loại zip vì nó tiện dụng. Đã thử chuyển bản này qua zip bằng tool trên diễn đàn nhưng hình như nó lỗi thì phải nên hôm qua chuyển dạng zip rồi cài qua recovery nhưng không thể nào kết nối với 3G được mặc dù trong rom đã có cấu hình sẵn. Chủ topic làm luôn bản dạng zip chắc nó không bị lỗi như khi mình tự chuyển, kết rom này quá mà chuyển zip nó lỗi nên hơi buồn :))
Mình dùng hd2 Tmobile

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bản này pin thế nào các bác ơi!? Em đang dùng bản RafDroid HD402 thấy khá nhanh, ổn và quan trọng nhất là pin giảm chậm. Chỉ có điều khi chọn Tiếng Việt thì giao diện bị lỗi, hiển thị các dấu "?", lướt web cũng bị vậy. Không biết khắc phục thế nào, chắc là chuyển qua bản này chạy thử xem!
bản ấy lỗi tiếng Việt thì có file fix rồi mà bạn, bạn tìm lại topic đó rồi down file về up là hết ( hình như nó ở bài 2 topic rom đó ). Mình cũng cài bản đó, thấy pin ngon lắm nhưng quay sang ủng hộ hàng Việt của đồng chỉ Dungphp. Mong là đồng chí làm rom loại zip để anh em up cho tiện, đỡ phụ thuộc vào cái laptop

Chỉnh sửa cuối:
Bản này so với bản RafDroid HD402 thì như thế nào vậy các bác? Vì mình thấy hiện nay bản này là chuẩn nhất cho HD2 rùi, lại có support EXT nữa nên LEO nào cũng cài được, tiện ghê. Không biết bản mới này có gì hay hơn bản đó không nhỉ? Mình đang dùng bản RafDroid HD402 tất cả đều good, chỉ còn thèm cái quay phim 720p nữa là hoàn hỏa rùi.

Bản này mình loay hoay không thể nào vào nổi mạng qua 3G. Bật wifi thì cái dấu chọn bật kết nối mạng 3G nó sáng lên, tắt wifi thì cái dâu ấy cũng mờ đi không thể chọn hay bỏ chọn được.
Không lẽ mình chuyển qua zip rồi cài bằng recovery nó bị lỗi.
Đành chờ dungpdp chuyển zip thì dùng lại vậy

Chỉnh sửa cuối:
Bản này mình loay hoay không thể nào vào nổi mạng qua 3G. Bật wifi thì cái dấu chọn bật kết nối mạng 3G nó sáng lên, tắt wifi thì cái dâu ấy cũng mờ đi không thể chọn hay bỏ chọn được.
Không lẽ mình chuyển qua zip rồi cài bằng recovery nó bị lỗi.
Đành chờ dungpdp chuyển zip thì dùng lại vậy

Khởi động lại xem vào đc kg ?!

Back