• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

update UrDroid 2.6.2 NO AROMA NEW DSP MANAGER 235 AND NEW BEATS AUDIO ở trên nhé ae.

mình thấy bản 2.6 vẫn ok nhất . bản 2.6.1 có 5 cột app nhìn rối quá và mình không cài được app trên CH play , toàn báo lỗi . giờ lại quay về 2.6 rồi . ổn nhất .

mình thấy bản 2.6 vẫn ok nhất . bản 2.6.1 có 5 cột app nhìn rối quá và mình không cài được app trên CH play , toàn báo lỗi . giờ lại quay về 2.6 rồi . ổn nhất .

V2.6.2 cài apps từ Play store vẫn bt nhé, còn ko nếu thích 4 cột thì add cái file Rosi.apk của v2.6 vào trước khi up rom. Bản V2.6.2 các bạn set DSP Manager như hình ở trên để có chất lượng âm thanh tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:
AE chú ý: khi sd titanium backup để restore volume+ thì chọn app only đừng chọn app + data vì sẽ gây lỗi phone (màn hình đang tắt mà có cuộc gọi đến thì sẽ bị lag và FC)

Em không rõ nhưng apps nào không cần thiết để xóa (mới dùng nên hơi gà mờ, cứ tải được room nào là up thôi, có bao nhiêu apps dùng bấy nhiêu), bác có thể nói rõ hay xóa luôn cho anh em được không? Thank!

Bạn làm ơn cho hỏi , làm sao xóa được cái tam giác cảnh báo ( cho phép htc sense truy cạp tài khoản facebook của bạn ) vậy ? Cám ơn !

Cho mình hỏi, máy mình TMOS, giờ cài bản 19/06/2012: UrDroid 2.6.2 NO AROMA NEW DSP MANAGER 235 AND NEW BEATS AUDIO này mà không muốn chia thẻ thì để CWM bao nhiêu là đủ?

Bác Atulaphan ơi, cho em hỏi làm thế nào để sử dung internet qua cổng kết nối usb, nhà em không có wifi nên đôi lúc cũng bất tiện. PC của em dùng win XP2 bác ạh. Thank!

Bác Atulaphan ơi, cho em hỏi làm thế nào để sử dung internet qua cổng kết nối usb, nhà em không có wifi nên đôi lúc cũng bất tiện. PC của em dùng win XP2 bác ạh. Thank!

Ko biết là chức năng kết nối qua internet pass through bị lỗi hay do mình sd win 7? Bạn thử xem có vào đc mạng bằng cách này ko nhé.

À, nếu ae nào đang sd V2.6 ko muốn up V2.6.2 thì flash file Fix FOR_DSP_235_and_BEATS_AUDIO sau nhé: http://www.mediafire.com/?sanj1igy2d5ekbn

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa thử gỡ bỏ SetCPU thấy đt chạy mượt hơn và dòng chờ khi Screen off vẫn chỉ có 3 mA, ae thử xem nhé.

Chỉnh sửa cuối:
làm sao để biết dòng chờ bao nhêu vậy bạn, mình dùng chương trình gì

Trong tg chờ đợi bác Carl ra bản rom mới, mình edit lại bản V2.6 (tốt nhất đến nay) ở trên. ae down về flash luôn ko cần chỉnh sửa gì cả.

có cách nào để chuyển phím power thành tắt cuộc gọi không autulaphan. mỗi lần nghe xong toàn phải bấm phím cảm ứng khó chịu khi đang đi xe

update link UrDroid_2.7_NO_AROMA_marc1706_0.2.2_kernel ở trên nhé ae
2.7 Change log
kernel marc1706 0.2.2
Updated all google, flash and facebook apps
removed some more apps (I think useless) should speed things up and free memory, anyone needing any let me know and I'll make a installer for the app needed,*

Back