• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
Làm phiền các bạn cho mình hỏi chút, mình dùng Sen XE chính hãng đã update qua OTA lên Hboot 1.29 rồi, máy vẫn đang S-ON hiện tại mình đang dùng ViperS 1.1.0 nhưng cho mình hỏi là sau khi up bản rom cock ViperS 1.1.0 này thì cần up thêm những gì để cho máy chạy mượt, ổn định vã đỡ hao pin hả các bạn. Thanks các bạn nhiều nhé.

Làm phiền các bạn cho mình hỏi chút, mình dùng Sen XE chính hãng đã update qua OTA lên Hboot 1.29 rồi, máy vẫn đang S-ON hiện tại mình đang dùng ViperS 1.1.0 nhưng cho mình hỏi là sau khi up bản rom cock ViperS 1.1.0 này thì cần up thêm những gì để cho máy chạy mượt, ổn định vã đỡ hao pin hả các bạn. Thanks các bạn nhiều nhé.

Chả phải up giề bác ạ

bản rom này mới nhất nên bản thân nó đã kèm kernel, FW mới nhất rồi, bạn cứ up và chiến thôi,k cần up j thêm đâu.

Fw và kernel bạn ko cần up,muốn tiết kiệm pin + mát máy bạn phải mod thêm 1 cái mod UV để undervolt và chỉnh xung CPUcho từng giai đoạn hoạt động.Bạn qua đây lấy( bản v10.5 cho ViperS bricked kernel v1.4):

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1641605

Fw và kernel bạn ko cần up,muốn tiết kiệm pin + mát máy bạn phải mod thêm 1 cái mod UV để undervolt và chỉnh xung CPUcho từng giai đoạn hoạt động.Bạn qua đây lấy( bản v10.5 cho ViperS bricked kernel v1.4):

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1641605

trong này có 3 file download. Tải bản nào được hả bạn?
MOD Sensation Dualcore Badass Tweaks by Iba21 V3.7.zip - [Click for QR Code] (3.89 MB, 1362 views)
MOD Sensation by Iba21 V1.01 new kernel.zip - [Click for QR Code] (3.89 MB, 940 views)
MOD Sensation Dualcore Badass Tweaks by Iba21 V10.5.zip - [Click for QR Code] (3.89 MB, 334 views)

em mới up bản 1.1.0 xong, mỗi lần mở Task Manager lại có rất nhiều ứng dụng đang chạy,kill all xong một lúc mở lên lại vẫn có ứng dụng đang chạy, nó ngốn pin quá, có cách nào khắc phục ko các bác

em mới up bản 1.1.0 xong, mỗi lần mở Task Manager lại có rất nhiều ứng dụng đang chạy,kill all xong một lúc mở lên lại vẫn có ứng dụng đang chạy, nó ngốn pin quá, có cách nào khắc phục ko các bác
Một số ứng dụng hệ thống luôn luôn chạy ngầm nhé. Bạn tắt nó đi bằng TaskManager thì nó lại chạy lại thôi.

trong này có 3 file download. Tải bản nào được hả bạn?
MOD Sensation Dualcore Badass Tweaks by Iba21 V3.7.zip - [Click for QR Code] (3.89 MB, 1362 views)
MOD Sensation by Iba21 V1.01 new kernel.zip - [Click for QR Code] (3.89 MB, 940 views)
MOD Sensation Dualcore Badass Tweaks by Iba21 V10.5.zip - [Click for QR Code] (3.89 MB, 334 views)
Bạn đang dùng Bricked v1.4 thì phải down bản v10.5 mới được. Bản v10.5 chỉ dùng cho Bricked v1.4. Lúc mod bạn nên chọn default và khi undervolt chỉ nên chọn -50 là vừa xuống quá sẽ ko boot vào máy được đâu.

Chỉnh sửa cuối:
bác có file bricked kernel + mod v10.5 ?cho e xin với

Em đang dùng Sebastian kernel rồi thì tìm Bricked kernel làm gì. Dùng Sebastian kernel máy mát hơn,pin tốt hơn, mượt hơn so với Bricked. Bản mod -9% cho em có Link down rìu đó.( @axetilen vừa post). SB+ -9% máy ngon lắm rùi đó.

e tải radio mới : 11.76A.3504.00P_11.24A.3504.31_M nhưng sao ko biết flashboot ở đâu để flashboot hết.xin các pro chỉ giáo

e tải radio mới : 11.76A.3504.00P_11.24A.3504.31_M nhưng sao ko biết flashboot ở đâu để flashboot hết.xin các pro chỉ giáo

Tải file Radio ở link trên về ta đc file PG58IMG.zip.
Tiến hành chép nguyên file đó vào thẻ nhớ (Không giải nén nhá)
Tắt máy hẳn máy đi, giữ nút nguồn sau đó giữ đồng thời nút Volum Down lúc này máy sẽ vào Hboot nó sẽ Check và up cái file PG58IMG.zip bạn vừa chép lúc nãy. Đợi quá trình up xong bạn khởi động lại máy và vào thẻ nhớ xóa hoặc đổi tên file PG58IMG.zip đi để lần sau vào Hboot nó ko check đòi up file đó nữa.

sao mình ko up đc, nó cứ treo logo HTC, làm 3-4 lần rồi, ai bít chỉ giúp với
Máy đã s-off hết rồi

sao mình ko up đc, nó cứ treo logo HTC, làm 3-4 lần rồi, ai bít chỉ giúp với
Máy đã s-off hết rồi

Bạn chỉ cần up Firmware 3.33.xxxx là có ngay Radio mới thui.Radio mới được tích hợp săn trong đó rùi. Up xong Firmware bạn chỉ Cần up thêm Ril File (HTC- RIL_ 4.0.0037HQM.zip) đảm bảo sóng DT cực khoẻ.

Bạn chỉ cần up Firmware 3.33.xxxx là có ngay Radio mới thui.Radio mới được tích hợp săn trong đó rùi. Up xong Firmware bạn chỉ Cần up thêm Ril File (HTC- RIL_ 4.0.0037HQM.zip) đảm bảo sóng DT cực khoẻ.
Máy mình zin đã up lên Android 4.0.3 máy vẫn S-ON hiện đang dùng ViperS 1.1.0 thì cần up thêm gì cho sóng khỏe hả bạn

Máy mình zin đã up lên Android 4.0.3 máy vẫn S-ON hiện đang dùng ViperS 1.1.0 thì cần up thêm gì cho sóng khỏe hả bạn

Bạn vào menu- setting- about- software ìnomation- more- baseband version xem số hiệu là bao nhiêu:
1- nếu số hiệu là: 11.76A....thì FW của bạn là 3.33.xxxx
2- nếu số hiệu là :11.69..... Thì FW là 3.32.xxxx.
FW là 3.33 thì bạn ko Cần up gì thêm nữa vì FW này cho sóng rất khỏe. Còn nếu đang ở 3.32.xxx thì nên up lên 3.33.xxx. ( thực ra thì 3.32.xxx và 3.33.xxx chỉ khác nhau mỗi File radio tích hợp bên trong thui, còn lại các cái khác ko khác gì nhau).

Status
Không mở trả lời sau này.
Back