• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.
Máy mình zin đã up lên Android 4.0.3 máy vẫn S-ON hiện đang dùng ViperS 1.1.0 thì cần up thêm gì cho sóng khỏe hả bạn
Chú ý máy S-ON không update được FW đâu. Nếu máy bạn thuộc khu vực Châu Á (ASIA) thì sẽ có FW 3.32, còn nếu là Khu vực Châu Âu thì có thể update lên bản Ship Rom mới nhất và sẽ có FW 3.33 nhé.

sau 1 tuần thử nghiệm mình thấy bản rom này quá ổn,sóng sánh cao ngây ngất,cảm ứng chơn chu,pin bóng cực khỏe ,sạc đầy để đnees trưa vowus 5 cuộc gọi pin vẫn 100% ( ko biết có bị tình trạng pin ảo ko nhưng để ý mấy hôn liền pin vẫn thể hiện 100% ,hihi nhưng nhược điểm là khi kết nối wifi thì pin tuộc hơi nhanh.nói chung rom này ok gà đen,ae nào sài ron khác thì nên chuyển qua rom này mà sài.ah còn 1 hiện tượng nữa là ae nao sài sen hay bị sập nguồn thì kiếm miến giấy carvisis cắt ra nhét vào đầu pin để pin tiếp xúc chặt với đầu nguồn máy đặng tránh tình trạng ngắt nguồn đột ngột .

anh em có ai biết sao rom 4.0 nói chung ko thể lấy ảnh full kíchcỡ để làm hình nền mặc dù ảnh đúng size 540x960.

anh em có ai biết sao rom 4.0 nói chung ko thể lấy ảnh full kíchcỡ để làm hình nền mặc dù ảnh đúng size 540x960.
Vì hình nền của ICS có cả chiều ngang và chiều dọc (khi set ảnh nền bạn sẽ thấy) nên khi bạn có hình ảnh có kích thước đúng với màn hình của máy thì không thể full được, lúc này hình sẽ bị phóng to ra để vừa với kích thước chiều ngang nữa.

Cả nhà cho em hỏi. Rom này muốn chụp màn hình thì phải làm tn ạ?
trong cái Tweaks có chỗ set hot key đó bạn . cài vô rồi giữ im nút home hoặc các nút khác tùy theo bạn chỉnh là chụp được

Vì hình nền của ICS có cả chiều ngang và chiều dọc (khi set ảnh nền bạn sẽ thấy) nên khi bạn có hình ảnh có kích thước đúng với màn hình của máy thì không thể full được, lúc này hình sẽ bị phóng to ra để vừa với kích thước chiều ngang nữa.

có cách nào khắc phục đc ko anh nhỉ

sao mình cài bản --v1.1 .1 : ViperSs_1.1.0.zip lại ko có phần tin nhắn. ko có bộ sưu tập ( ko xem đc ảnh). ???

anh nào giúp e với. E up rom, flash boot.img kernel trước rồi mới cài rom, nhưng sau đó máy ko nhận đươc wifi :((((. E ko biết sao nữa. E up bản vipers 1.1.0 đó. trước đó e có dùng con ARHD. Mong được sự giúp đỡ của mấy anh

sao mình cài bản --v1.1 .1 : ViperSs_1.1.0.zip lại ko có phần tin nhắn. ko có bộ sưu tập ( ko xem đc ảnh). ???
Mình đang xài bản này đây, đủ hết mà, có thể khi cài đặt trong AromaInstaller bạn đã tích vào các ứng dụng đó trong phần Remove. Bạn nên cài lại rom nhé.

anh nào giúp e với. E up rom, flash boot.img kernel trước rồi mới cài rom, nhưng sau đó máy ko nhận đươc wifi :((((. E ko biết sao nữa. E up bản vipers 1.1.0 đó. trước đó e có dùng con ARHD. Mong được sự giúp đỡ của mấy anh

Ai giúp e với :((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back