• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

Bác nào hướng dẫn mình làm cái này với :

Nếu đt của bạn đã cài Magldr v1.13 thì làm như sau:

1. Fomat thẻ nhớ bằng SD fomater v2.9.0.5: trong option chọn FULL(Earn OFF) và OFF
2. Cho thẻ vào HD2, reset lại đt
3. cài recovery (5/180/5 _cho bản này)
4. vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance --> Dalvik cache
5. vào mục 8 AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
6. reboot system now, tắt máy, gỡ thẻ, copy rom vào thẻ, gán thẻ vào HD2 rồi up rom

* Lưu ý:
- Chỉ cần chia thẻ 1 lần thôi, những lần sau chỉ cần: cppy rom vào thẻ nhớ, cài recovery theo yêu cầu, wipe data/factory reset, wipe cache và advance --> Dalvik cache sau đó up rom, ko nên cứ thấy họ bảo chia thẻ là lại chia lại từ đầu.
- Đt Tmobile khi đã chia thẻ thì nên down rom dành cho EU về up vì up như vậy ko ảnh hưởng gì đến đt và vẫn mượt như nhau đồng thời bộ nhớ trong sẽ lớn hơn là up bản rom dành cho tmobile,

Anh lo quá Langthang ơi ! làm rom đã tốn nhiều time rồi, giờ làm Mod nữa thì vợ con đc ăn sái thời gian lúc nào đây !

Thank bác nhiều, đang tải về bản 1.4 coi có fix một số bugs of v1.3 ko. thank a lot.

moi up xong v1.4 thay ok hon nhieu, v1.3 thật kinh khủng
trai nghiệm thêm 1 hôm nữa sẽ nói tiếp

Nếu đt của bạn đã cài Magldr v1.13 thì làm như sau:

1. Fomat thẻ nhớ bằng SD fomater v2.9.0.5: trong option chọn FULL(Earn OFF) và OFF
2. Cho thẻ vào HD2, reset lại đt
3. cài recovery (5/180/5 _cho bản này)
4. vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance --> Dalvik cache
5. vào mục 8 AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024MB --> 0 MB
6. reboot system now, tắt máy, gỡ thẻ, copy rom vào thẻ, gán thẻ vào HD2 rồi up rom

* Lưu ý:
- Chỉ cần chia thẻ 1 lần thôi, những lần sau chỉ cần: cppy rom vào thẻ nhớ, cài recovery theo yêu cầu, wipe data/factory reset, wipe cache và advance --> Dalvik cache sau đó up rom, ko nên cứ thấy họ bảo chia thẻ là lại chia lại từ đầu.
- Đt Tmobile khi đã chia thẻ thì nên down rom dành cho EU về up vì up như vậy ko ảnh hưởng gì đến đt và vẫn mượt như nhau đồng thời bộ nhớ trong sẽ lớn hơn là up bản rom dành cho tmobile,

Tks bác, em làm dc rồi, bác hướng dẫn em cách backup lại soft để up Rom khác không phải cài lại dc k bác :D

Anh lo quá Langthang ơi ! làm rom đã tốn nhiều time rồi, giờ làm Mod nữa thì vợ con đc ăn sái thời gian lúc nào đây !

Anh em mình theo cái nghiệp này dễ bị vợ oánh lắm đấy, hic hic

Tks bác, em làm dc rồi, bác hướng dẫn em cách backup lại soft để up Rom khác không phải cài lại dc k bác :D

Hiện tại tôi cũng chưa thấy có phần mềm cho android nào backup đc các phần mềm đã cài giống như spb Backup dùng cho HDH window mobile.
Các phần mềm trên anđroi như; Astro hay backup pro khi restore thì gần như cài lại từng soft, ấn rất mỏi tay.
Ko biết đã có phần mềm backup nào restore đc giống như spb Backup hay ko?

Hiện tại tôi cũng chưa thấy có phần mềm cho android nào backup đc các phần mềm đã cài giống như spb Backup dùng cho HDH window mobile.
Các phần mềm trên anđroi như; Astro hay backup pro khi restore thì gần như cài lại từng soft, ấn rất mỏi tay.
Titanium Backup Pro nhé

Anh em mình theo cái nghiệp này dễ bị vợ oánh lắm đấy, hic hic
bác ơi bác em tình nguyện chiến đấu bảo vệ hội bị vợ đánh mắng:D:D khi nào chị nhà mà chuẩn bị attck thì alo cho em, để tụi em có mặt .
;d;d
Bản 1.3 hay treo wá, em từ giã sense luôn! T_T
thử 1.4 đi ngon lắm đó .

chắc bro mới làm wen với Android, chứ backup có tới mấy loại cơ, backup theo lựa chọn hoặc toàn bộ vd như chỉ apps thôi hoặc app+media.....

Anh Dũng cho hỏi: bản 1.4 này có thêm version "Back No Crt" và "Battery percent" là gì vậy? Up theo kiểu clk hay Magdlr? Mới dùng android nên chưa rõ! Cám ơn!

các bác ơi, cho mình hỏi hơi ngu tí: cụm từ ( CWR 5/180/5 ) mà bác Dũng để sau mỗi bản rom có ý nghĩa gì nhỉ . lâu quá không vọc android nên quên hết rồi . :)

các bác ơi, cho mình hỏi hơi ngu tí: cụm từ ( CWR 5/180/5 ) mà bác Dũng để sau mỗi bản rom có ý nghĩa gì nhỉ . lâu quá không vọc android nên quên hết rồi . :)
Đó là thông số Recovery để Flash bạn nhé:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 180M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Là thông số Recovery phù hợp để cài đặt ROM đấy mà, có topic hướng dẫn cài đặt Recovery đấy

Đó là thông số Recovery để Flash bạn nhé:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 180M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

mình chỉnh những thông số đó ở đâu vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:
Back