• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

sense 3 siêu nặng, đến bao h cái available ram của nó lên được đúng 576mb như winmo dùng mới đỡ oải chứ với 411 mb như hiện nay, ram free chỉ tầm 100-150mb thì nhiều lúc máy tự hot restart và chẳng chơi được mấy game nặng :)):)):))
ngay cả sentation ram 768 chạy sense 3.0 mà ram free củng chỉ ở mức 100-150mb thôi, còn HD2 free cỡ đó là được roài, mình nghĩ chắc không free cao hơn được nữa đâu.

Bản này tmobile không cần chia thẻ à, mà cwm để có 240 thôi phải không các đồng chí.

bác chủ thớt hướng dẫn rồi, nhưng các bác cứ thử để 260 MB như bản v4.5 để nếu thích còn chuyển đổi giưa 2 bản rom mà ko phải cài lại recovery, chỉ việc up luôn. sory, o trên tui nói là bộ nhớ trong , haha....

Đây là bản Pyramid mới nhất do HTC chính thức Release (Kingdom là test version) nên phần lõi khá chuẩn, ổn định hơn !

Mặc dù 4.5 đang dùng rất ổn định nhưng nghe thế này là phải down về test rồi :D

đã up với recovery 5/260/10 ok, bị lỗi khi cài hay gỡ bỏ phần mềm thì load lại sesne, lỗi này bản 4.5 đã khắc phục đc.

Link down chậm quá, mà vụ chia thẻ ở Tmobile bác bảo có bác bảo không chẳng biết thê nào mà lần. Mình thì nghĩ tmobile vẫn phải chia thẻ nếu recovey 260

Link down chậm quá, mà vụ chia thẻ ở Tmobile bác bảo có bác bảo không chẳng biết thê nào mà lần. Mình thì nghĩ tmobile vẫn phải chia thẻ nếu recovey 260

T-Mobile kg cần chia thẻ nhưng phải download đúng bản cho Tmous ! LÈO mới cần chia thẻ và download bản cho EU

hay tại tui cài recovery 260MB?
help: tui đang dùng gói 3g MI của viettel trên v4.5 (cài phần mềm 3G viet nó thông báo còn 115 MB nữa), sau khi up bản này và cài lại 3G việt vào thấy nó thông báo mình đang dùng gói Genneral Go mất hết lưu lượng miễn phí, ae nào biết giúp tui với.

Vụ chia thẻ đối với máy T mobile như sau như sau:
- nếu bạn đown bản cho tmobile thì ko cần chia thẻ, khi up rom xong bọ nhớ trong trống 180 MB
- nếu bạn down bản cho eu về thì phải chia thẻ, khi up xong bộ nhớ trong trống khoảng 600MB
Các bạn thích bản nào thì lựa chọn. còn recovery thì chon từ 240 đến 260 MB đều ok.

Các bạn xác nhận hộ là khi cài xong có thấy tự động có DATA luôn không ? , mạng gì ? (chú ý: kg phải cài APN bằng tay) ! Cái này quan trọng với mình nên cần xác nhận !

đã up lại với recovery 5/240/10 ko bị lỗi: khi cài hay gỡ bỏ phần mềm thì load lại sesne nữa, hehehe nhiều khi muốn lười cũng ko đc.

mạng viettel, tớ để chế độ tự động, nên sau khi load sense nó có mang 3G luôn.

Bản này 333Mb, mà sao dùng bản TMous chỉ để có 260Mb, tưởng phải để 400-450Mb chứ ?

Để 260Mb mà không chia EXT thì có boot vào được không vậy ?

Bản này 333Mb, mà sao dùng bản TMous chỉ để có 260Mb, tưởng phải để 400-450Mb chứ ?

Để 260Mb mà không chia EXT thì có boot vào được không vậy ?

Dung lượng 333Mb nhưng không phải tất cả đều chứa trong system, một phần được chuyển sang Data nên nếu dùng TMous mà không chia thẻ thì nó vẫn cài lên NAND, còn nếu chia thẻ thì sẽ chuyển 1 phần lên thẻ (có đúng không bác dungphp)

Nếu Tmous và Eu giống nhay thì chỉ cần làm 2 bản cho cLK và Magldr thôi chứ làm chi đến 4 bản ! Tmous cho hết app và framework sang data (vẫn trên NAND) ! Nên cứ làm theo mình hướng dẫn !

Back