• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

Bản này hơi lạ nhẻ! :-?
Flash xong, vào thấy nó setup luôn APN, e xài mobi. Từ hổm giờ toàn phải set APN manual không hà.

Cảm nhận ban đầu là chạy mượt, không biết pin ra sao, cứ flash hoài mệt quá, không biết đến bản này dừng được chưa!

Thank bác Dung!

Mình là con bả Bưởi rồi ! haha. Capychimp cũng kg làm đc như vậy, mặc dù mình hướng dẫn nó, nó cũng kg làm đc ! Các bạn kiểm tra xem có file apn-conf.xml kg ? haha ! nhiều thằng tây cũng hỏi mình, mình chỉ trả lời là Ginger sense kg cần file này !

anh làm bản piramid này có bỏ bớt apps thì bỏ nhé anh ơi.Chứ đừng bỏ các phần setting như kingdom bản 4.5

mới test xong anh dungphp ơi lam theo cách
- Magldr: dùng CWR như sau:
misc ya 1M

recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img

boot yboot|ro 5M

system ya 240M

cache ya 10M

userdata ya|asize|hr allsize
em sài Tmous đả chia 1GB 1024MB 0MB,Total memory co 411MB free có gần 100MB thôi hix

anh làm bản piramid này có bỏ bớt apps thì bỏ nhé anh ơi.Chứ đừng bỏ các phần setting như kingdom bản 4.5

Đầy đủ cả củ lần rễ !
Đang kết hợp với Coolexe bên Desire XDA !, mình porrt, nó ressize app, framework !

Bản này hơn hẳn tất cả những bản sense 3.0 mình đã dùng (kể cả V4.5 của bác hay ANIMATED SENSE 3.0 và LeoRCMix S v.1.9) cảm nhận thấy nhanh, mượt, đầy đủ và quan trọng là mọi thứ chạy ổn định (Wifi và APN ...) tuy nhiên em thấy một số app ở Việt Nam mình ít dùng, nếu có thể bỏ bớt đi thì chắc sẽ nhẹ hơn mượt - nhanh hơn, cảm ơn bác !

Kingdom chỉ là bản Test version nên chưa chuẩn được ! Pyramid là bản Release chạy chuẩn rồi. Giờ cần tìm hiểu fix cho Flash web video, Camcorder, Glitches và fix nhỏ về app nhỉ !

có ai bị lỗi như mình ko, mình sài tiếng việt ở chế độ màn hình khoá biểu tượng tổ hợp điện thoại, máy ảnh ở dưới có chữ điện thoại, kể cả máy ảnh đều bị lỗi phong chữ, còn bản 4.5 kingdom thì ngon lành phong đầy đủ.

Kingdom chỉ là bản Test version nên chưa chuẩn được ! Pyramid là bản Release chạy chuẩn rồi. Giờ cần tìm hiểu fix cho Flash web video, Camcorder, Glitches và fix nhỏ về app nhỉ !
Bản này bác Dũng lấy gốc ở đâu vậy sao mình thấy bên xda không có bản này mà chỉ có kingdom thoi

Mình là con bả Bưởi rồi ! haha. Capychimp cũng kg làm đc như vậy, mặc dù mình hướng dẫn nó, nó cũng kg làm đc ! Các bạn kiểm tra xem có file apn-conf.xml kg ? haha ! nhiều thằng tây cũng hỏi mình, mình chỉ trả lời là Ginger sense kg cần file này !

Sao bản này mình fix GPS hoài mà không vào được. Sáng ra ngoài trời cả 10 phút mà không thấy gì, thường lần fix đầu lâu lắm khoảng 5 phút thôi, để chiều test tiếp
Có bác nào fix GPS thử chưa, kết quả ra sao cho mình biết với.
Thanks!

bác Dungphp có thể giúp e fix cái connect wifi adhoc khi nối với laptop win7 bằng connectify dc ko? máy vẫn thấy wifi của laptop nhưng khi kết nối thì ko dc, cũng ko thấy báo là có connect hay ko.

bác Dungphp có thể giúp e fix cái connect wifi adhoc khi nối với laptop win7 bằng connectify dc ko? máy vẫn thấy wifi của laptop nhưng khi kết nối thì ko dc, cũng ko thấy báo là có connect hay ko.

bạn lên google search phần mêm tên connectify( free), về mà chạy, dùng adhoc rất khó kết noki61 wifi bằng win7

Bản này bác Dũng lấy gốc ở đâu vậy sao mình thấy bên xda không có bản này mà chỉ có kingdom thoi
Gốc là Ship rom của HTC Pyramid (HTC Sensation) port sang HD2 và bác ý không giới thiệu bên XDA đâu... Đang chờ có bản của EVO 3D mới đẹp..

Gốc là Ship rom của HTC Pyramid (HTC Sensation) port sang HD2 và bác ý không giới thiệu bên XDA đâu... Đang chờ có bản của EVO 3D mới đẹp..

Bác cứ hoang tưởng.Màn hình Hd2 có 3D đâu.thứ 2 chip ko xử lý nổi.may ra thì chỉ cảm nhận được hiệu ứng 3D của em nó thôi. sen3.0 mà em nó đã có dấu hiệu oải rồi. 720p giật giật ko mượt như WP7

Bác cứ hoang tưởng.Màn hình Hd2 có 3D đâu.thứ 2 chip ko xử lý nổi.may ra thì chỉ cảm nhận được hiệu ứng 3D của em nó thôi. sen3.0 mà em nó đã có dấu hiệu oải rồi. 720p giật giật ko mượt như WP7

Bác dinhtuandung2012 nói bản EVO 3D chứ có nói gì đến HD2 xem được film 3D đâu mà bác nặng lời thế. mấy bản sense 3. này đã có hiệu ứng 3D rồi mà, đâu có nghĩa là xem được film 3D.

Fix GPS thế nào ? mới add GPS cua Tytung 1.3 vào đấy !

Bác đã add vào trong bản này chưa, mình đang tính thử install thử đây, chiều giờ vẫn không bắt được GPS.
Có cần thêm AGPS support không bác?
Thanhk bác!

Sài Rất Ổn Định her her Không Bít Sao Máy Em Quay 720p Chỉ Hơi Giật Thôi Chác Tại Hen ^^
Ít Hao Pin Nua Sài Hum Wa Giờ Lúc up rom sac pin full luc cở gần 1h khya :)) Vào Youtube Xem Vèo Vèo Lướt Web Ngọt
Giờ Chỉ Còn Vấn Đề Flash web video ma Flash web video ấy em vào film.rolo.vn xem bình thường không bị gì hết đó. Glitches Là K nói tới òy ^^

Back