• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

chậm rãi đọc hưỡng dẫn, đã ok rồi, cài được rồi
ngon hơn bản kingdom theo mình nghĩ. nhưng chỉ 1 tí tôi, vì mới xài. tiếp tục nghin cứu tiếp

Vì PDAV mình kg vào đc trực tiếp nên đành phải search theo nội dung mình viết !
Cảnh báo cao: sbryan12144 đã trở lại với 1 rom HD nhưng thấy nhiều người kêu, mình đã download về kiểm tra thì thấy rất nhiều file thuộc về HD thật, kg thuộc về HD2 nên rất nguy hiểm ! Anh em kg nên dùng bản này vội !
- Bản EU kg có các file cần thiết trong init.d nên kg thể chạy đc !
Chắc chắn cha này chưa test chút nào trên HD2 (máy hắn đang hỏng cảm ứng)

Chỉnh sửa cuối:
Vì PDAV mình kg vào đc trực tiếp nên đành phải search theo nội dung mình viết !
Cảnh báo cao: sbryan12144 đã trở lại với 1 rom HD nhưng thấy nhiều người kêu, mình đã download về kiểm tra thì thấy rất nhiều file thuộc về HD thật, kg thuộc về HD2 nên rất nguy hiểm ! Anh em kg nên dùng bản này vội !
- Bản EU kg có các file cần thiết trong init.d nên kg thể chạy đc !
Chắc chắn cha này chưa test chút nào trên HD2 (máy hắn đang hỏng cảm ứng)

Nguy Hiểm phết nhỉ, ko đọc thông báo này của bác dũng mà dow cái đó về úp thì tèo máy là chắc. Hic :(

có google map 5.7.0 rồi anh ơi.làm bản cập nhật đi.v1.0 thỉnh thoảng vẫn bị home refresh

mấy ngày nay em dùng có hiện tuọng gọi điện thoại bi đơ máy.:-?.ko tự khởi động lại nhưng dập máy mới hết hoặc chả nghe gọi được j

mấy ngày nay em dùng có hiện tuọng gọi điện thoại bi đơ máy.:-?.ko tự khởi động lại nhưng dập máy mới hết hoặc chả nghe gọi được j

Bác dùng RootExplorer xem trong \etc\Firmware\ xem có mấy cái File Default.acdb, htcleo.acdb không? Một số máy bị lỗi loa, mic thu âm rè phải Fix ở trong đó hay gây ra hiện tượng treo Dialer ! nếu mất có thể copy ngược trở lại !

Bác dũng vừa up bản Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 - Real 3D V1.2 bên XDA ae ta cùng test nhận xét nào:
link gốc http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1075703.
Kinh nghiệm: ae sử dụng HD2 tmo nên chia thẻ up bản v1.2 EU vì bộ nhớ trống của đt sễ lớn hơn --> sẽ mượt hơn bản v1.2 Tmo
- V1.2 Magldr EU: http://www.multiupload.com/450NN6CT23 ( chia thẻ nhớ 1024MB & 0MB _nếu chưa chia, cài recovery 5/240/5 nếu ai đã có sẵn recovery này thì bỏ qua, bắt buộc: wipe evrything và up rom)

OH, lâu quá rồi hôm nay mới quay lại Ănroi, ngượng ngập ghê. các bác cho hỏi máy e T mobile, thẻ 16gb, sau khi cài bản của bác Dũng mà sao mỗi khi cài thêm một ứng dụng nào đó là nó báo ko đủ bộ nhớ, hãy xoá bớt đi. thank các bác.

OH, lâu quá rồi hôm nay mới quay lại Ănroi, ngượng ngập ghê. các bác cho hỏi máy e T mobile, thẻ 16gb, sau khi cài bản của bác Dũng mà sao mỗi khi cài thêm một ứng dụng nào đó là nó báo ko đủ bộ nhớ, hãy xoá bớt đi. thank các bác.
bạn xem lại ở bài 138 nhé!

Bác Dũng có thể làm được hiệu ứng Animated như bản Ani.3.0 nhỉ? Thấy hay hay :)

bác dungphp ơi ! bản mới của bác đã fix những lổi gì vậy cho cháu biết với do mổi lần dơnlad một bản về tẽh thử thì dơnload cả ngày trời mà chưa xong ( megaupload )

hè hè, mấy bữa nay bận ko vào diễn đàn. Bác Dũng làm em bội thực mất, đang thỏa mãn với rom DHD của bác. Thấy bản này đẹp nhưng chưa muốn up. Bản kia ngon quá nên làm biếng. Tuy nhiên vẫn down về để dành. Thanks bác Dũng đã tận tâm vì anh em.

Bạn nên để swap là 32M hay 64M nhé và chọn CWM tầm 280M rồi flash lại...

Mod cho em hỏi chút là lần đầu tiên sau khi Flash ok ( trên HD2 Tool kit em để 400m và 45 m) thì bị thông báo thiếu bộ nhớ.ok, em làm lại theo hướng dẫn cho 150m và 5m , thì lại bị đứng tại HTC-HD2. sao lằng nhằng thế ko biết. cái này: - cLK: dùng CWR sau:
misc ya 1M

recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img

boot yboot|ro 5M

system ya 240M

cache ya 5M

userdata ya|asize|hr allsize
có phải theo hướng dẫn của bác Dũng thì mới ok, hay chỉ cần làm trên HD2 toolkit là ok.

Mod cho em hỏi chút là lần đầu tiên sau khi Flash ok ( trên HD2 Tool kit em để 400m và 45 m) thì bị thông báo thiếu bộ nhớ.ok, em làm lại theo hướng dẫn cho 150m và 5m , thì lại bị đứng tại HTC-HD2. sao lằng nhằng thế ko biết. cái này: - cLK: dùng CWR sau:
misc ya 1M

recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img

boot yboot|ro 5M

system ya 240M

cache ya 5M

userdata ya|asize|hr allsize
có phải theo hướng dẫn của bác Dũng thì mới ok, hay chỉ cần làm trên HD2 toolkit là ok.
cLK thì bạn chọn 280M (lớn hơn mà bản rom yêu cầu 1 tý), cache thì chọn là 44M là được.. Mà bạn nên dùng Recovery 3.2.0.1 chứ bạn dùng Recovery v4.0.0.0 thì flash rất hay bị lỗi treo ở màn hình khởi động... Đừng dùng HD2 Nand Toolkit mà cài cLK và Recovery theo cách thủ công đi bạn.

cLK thì bạn chọn 280M (lớn hơn mà bản rom yêu cầu 1 tý), cache thì chọn là 44M là được.. Mà bạn nên dùng Recovery 3.2.0.1 chứ bạn dùng Recovery v4.0.0.0 thì flash rất hay bị lỗi treo ở màn hình khởi động... Đừng dùng HD2 Nand Toolkit mà cài cLK và Recovery theo cách thủ công đi bạn.

thank mod, nhưng em dùng Hd2 Toolkit flash rom của Langthang thi no vấn đề. bực ghê, mất time quá.

v1.2 lỗi sọc màn hình đc fix kha khá,nhưng vẫn còn.Bỏ 1 số app thừa.Smooth hơn,fix một số lỗi đồ hoạ của v1.0.wifi & 3g ổn định.tớ mới nghịch đến đấy,cảm ơn chủ topic

dùng bản này khá mượt. Có điều mình muốn backup sms từ bản leorcmix 1.9 sang bản này thì dùng app j hả bác Dũng? Message bản này ko tích hợp chức năng backup, restore sms như bản kia :(

Back