• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7/3: Bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 (NAND/SD/MAGLDR)

Em muốn cài bản rom này trên NAND thì các bước làm thế nào vậy các bác? Con HD2 của em đang chạy bản NAND Android Desire HD với EXT4 Trên thẻ 8G class 4. Mong các bác chỉ cụ thể từng bước vì em còn gà về vụ này lắm.
Cài trên NAND thì có 2 cách:

Một là cài qua MAGLDR (kết nối với PC) bằng cách chạy file Install.exe với file system.img. Với cách này thì bạn cài MAGLDR v1.13 sau đó nhấn và giữ nút Power để vào menu của MAGLDR rồi chọn mục 5 USB Flasher, cho máy kết nối với PC qua USB rồi chạy file Install.exe, Next, Next, dò kết nối, Flash, Finish là xong.

Hai là cài qua CWM với file .zip thì bạn phải cài Recovery (tải tại đây), để cài Recovery thì bạn tiến hành vào menu của MAGLDR, chọn USB Flasher, cắm cable kết nối với PC và chạy file Install.exe. Sau đó bạn chép file .zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ, nhấn và giữ Power cho đến khi vào menu của MAGLDR, chọn mục 8 AD
Recovery rồi chọn Install zip from sdcard, chọn tiếp Choose zip from sdcard, rồi chọn file rom .zip, khi máy báo Complete thì bạn nhấn nút Power để quay lại Menu Recovery và chọn system reboot now là xong...

Trong Menu của MAGLDR và Recovery thì bạn nhấn Volume Down để di chuyển tới các mục và nhấn nút gọi màu xanh để chọn nhé...

Nhưng bản này cài qua MAGLDR chứ không cài qua CWM đâu nhé...

Chỉnh sửa cuối:
Đown bản Bản DL Desire v4.32.44.12 (giao diện khác) về giải nén có nhiều Forder không biết sử dụng làm gì nữa, mình chạy qua MALDR có cần những thư mục đó ko? hay chỉ dùng mỗi thư mục Desire_DL để cài thôi????? ai biết xin chỉ dùm

Down bản 4.31 ,giải nén ra không thấy thư mục Desire_DL ₫âu cả, bạn nào up lên jùm mình được kô ?

bạn vào MALDR chọn mục 5 sau đó cắm máy vào máy tính và chon file DL.Desire.v4.32.44.12\Desire_DL\Install.exe là bắt đầu cài đặt thôi!

may anh oi, em giai nen xong copy file dl_desire vao root cua sd card voi copy dara.img lun roi sao chay mai van ko boot vao dc android nhi hix 2 tieng van ko dc. boot vao untimate droid thi van binh thuong

Có bác nào chạy bản này qua MAGLDR/SD, sử dụng data.img thì chỉ em cái file config.txt với. Do em có cả partition ex3, nhưng em muốn ép thằng này chạy bằng data.img mà làm ko được.

sao em cài vô Nand thì nó báo lỗi này trên DAF:
Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
Các bác giúp em với!

Bác nào hướng dẫn chi tiết cho em cách cài qua NAND với, em cài mà ram free có 66MB mặc dù đã phân vùng thẻ nhớ :(
Hình như phải copy folder DL_Desire vào thẻ nhớ và tạo file config gì nữa thì phải :(

Hì, trên XDA có bản cập nhật ngày 08/03 rồi đấy. Chủ thraed cập nhật thông tin cho mọi người đi.

mình chạy từ bản 4.1, 4.2 qua magldr /sd nói chung nó rất tiện. bạn copy files data.img và config.txt của bản 4.2 vào folder Desire_DL là ok ( mình sài data 1g của bản v4.1 cung được
Có bác nào chạy bản này qua MAGLDR/SD, sử dụng data.img thì chỉ em cái file config.txt với. Do em có cả partition ex3, nhưng em muốn ép thằng này chạy bằng data.img mà làm ko được.

sao mình cài lên thẻ nhớ ko đc nhỉ, copy folder Desire_DL vào thẻ nhớ rồi, copy data vào Desire_DL rồi, vào wm chạy adroi mà chả đc, chạy đến cái màn hình có hình adroi thì đứng luôn, đợi nửa tiếng chả đc, bạn nào chỉ mình với

sao mình cài lên thẻ nhớ ko đc nhỉ, copy folder Desire_DL vào thẻ nhớ rồi, copy data vào Desire_DL rồi, vào wm chạy adroi mà chả đc, chạy đến cái màn hình có hình adroi thì đứng luôn, đợi nửa tiếng chả đc, bạn nào chỉ mình với
Nhớ kỹ là chạy CLRCAD.exe rồi haret.exe nhé. nếu không chạy CLRCAD thì nó k vào đc đâu. THời gian đầu boot sẽ khá lâu (15-20p). Nếu chạy cả 2 file rồi mà vẫn không đc thì có thể do máy chưa tạo đc file config.txt, bạn có thể thủ công tạo file config.txt này như sau:

boot_mode=1
ppp_mode=0
data_img=1
gps_zone=vietnam

mình chạy từ bản 4.1, 4.2 qua magldr /sd nói chung nó rất tiện. bạn copy files data.img và config.txt của bản 4.2 vào folder Desire_DL là ok ( mình sài data 1g của bản v4.1 cung được

Mình dùng data của bản 3.2 còn ok nữa là^^

Phải làm thế à bạn, sao mình chả làm gì cả mà nó vẫn vào rom nhỉ, ko biết có bị lỗi gì ko nữa @@
Mình chạy NAND

Trời, em đang hướng dẫn cho người dùng SD qua WM, chứ chạy NAND như bác thì cứ cài như bình thường thôi chứ haret gì nữa. Bác làm thế là đúng rồi k có lỗi lầm gì đâu nhé

Em muốn cài bản rom này trên NAND thì các bước làm thế nào vậy các bác? Con HD2 của em đang chạy bản NAND Android Desire HD với EXT4 Trên thẻ 8G class 4. Mong các bác chỉ cụ thể từng bước vì em còn gà về vụ này lắm.

Cài như cài bản NAND Android Desire HD của bác ấy, vào MAGLDR/usb Flasher, trong PC bạn chạy file install.exe

các bác chú ý là file DAF của bản rom này bị lỗi rồi. mọi người coppy DAF của thằng nào chạy ổn thay thế thì sẽ chạy được trên Window để up vào NAND! Mình đã up được rồi nhưng benchmark chỉ được 2170 thôi chứ không được 3170 như trong quản cáo. mình chia thẻ nhớ thành 2 phân vùng. 01 vùng là FAT32, 01 vùng là EXT4 1024M.

các bác chú ý là file DAF của bản rom này bị lỗi rồi. mọi người coppy DAF của thằng nào chạy ổn thay thế thì sẽ chạy được trên Window để up vào NAND! Mình đã up được rồi nhưng benchmark chỉ được 2170 thôi chứ không được 3170 như trong quản cáo. mình chia thẻ nhớ thành 2 phân vùng. 01 vùng là FAT32, 01 vùng là EXT4 1024M.

3270 chứ k phải 3170^^, và đấy là điểm thực tế của mình chứ không phải quảng cáo :D, đơn giản mình không chạy NAND như bác mà chạy SD. Thẻ class 6 Transcend tốc độ cao hơn NAND đương nhiên điểm Quadrant sẽ cao hơn không có gì là lạ cả

3270 chứ k phải 3170^^, và đấy là điểm thực tế của mình chứ không phải quảng cáo :D, đơn giản mình không chạy NAND như bác mà chạy SD. Thẻ class 6 Transcend tốc độ cao hơn NAND đương nhiên điểm Quadrant sẽ cao hơn không có gì là lạ cả

Huhu thì ra là thế. vậy mình cũng phải trang bị một thẻ SD class 6 thôi hehe:-?

Trời, em đang hướng dẫn cho người dùng SD qua WM, chứ chạy NAND như bác thì cứ cài như bình thường thôi chứ haret gì nữa. Bác làm thế là đúng rồi k có lỗi lầm gì đâu nhé

Nhưng cài NAND có phải phân vùng thẻ nhớ gì ko, sau khi cài Ram free của mình có 66MB và cảm giác nó hơi giật :(

Back