• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7/3: Bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 (NAND/SD/MAGLDR)

font tiếng Việt mặc định bản này đã có không phải add gì hết nhé,bạn vào ngôn ngữ và chuyển sang tiếng việt, nếu không được thì vào market down morelocale 2 về nhé, và bản này đã có super user rồi nên không cần root máy nữa.
mình đã chon TV và đã down morelocale 2 về chon tieng viet van bi loi font. Bo tay luon roi, hic hic

thì mình đang xài bản này neh -_-

Nếu bạn chỉ cài theo cách thông thường, ko chỉnh config gì cả thì ram free chắc cũng chỉ tầm 6x MB giống mình thôi :( Mình nghĩ có lẽ do ram ít nên dùng ko mượt cho lắm :(

Sao lại có chuyện Ram chỉ dư có 6xMb? mình luôn tầm 220mb mà. Bạn thử thêm dòng này vào config.txt nhé:
ram_data=1, còn để quay lại như cũ thì ram_data=11

Tôi cài bản này từ máy tính, dùng file install.exe ko tạo file config.text thấy chạy rất mượt và ổn định, ram free trên 200M, pin tốt. Nói chung là hài lòng với bản này

pin tốt là đc như thế naof hả bác... so với các bản rom khác hoặc cứ lấy rom 31-12 ma so xem thời gian sd pin lâu hơn đc bao lâu thí sẽ dễ tượng tượng hơn... chứ em dung andr toàn dc gan 1 ngày

bản này làm sao update lên .13 được các bác. hôm qua nhà em chưa update thì k0 sao, update xong báo lỗi wifi luôn ạ! Mày mò xem file .sh và copi thủ công các file trong thư mục kernel đè vào system thì reboot lại đứng luôn ở màn hình sl super itit. Báo hại lại cày cục cài lại từ đầu (may mà vừa backupro xong)

Sao lại có chuyện Ram chỉ dư có 6xMb? mình luôn tầm 220mb mà. Bạn thử thêm dòng này vào config.txt nhé:
ram_data=1, còn để quay lại như cũ thì ram_data=11

Làm ntn hả bạn, cài lại từ đầu hay đã cài rồi tạo thêm folder DL_Desire rồi cho file config đó vào?

Ủa, bản L Desire v4.32.44.12 này sao ko hỗ trợ tiếng Việt nhỉ. Lướt web bị lỗi font chữ. Mình chạy trên SD/MAGLDR. Có cách nào khắc phục ko các bạn?

Ủa, bản L Desire v4.32.44.12 này sao ko hỗ trợ tiếng Việt nhỉ. Lướt web bị lỗi font chữ. Mình chạy trên SD/MAGLDR. Có cách nào khắc phục ko các bạn?

Mình k bị lỗi font gì hết. Hix http://www.mediafire.com/?xvcnudtcsw02tb4 down về, giải nén, rồi bạn thử dùng Root explorer del thư mục Font trong system đi, copy cái bộ font mới vào để thay thế nhé

Làm ntn hả bạn, cài lại từ đầu hay đã cài rồi tạo thêm folder DL_Desire rồi cho file config đó vào?

cái này phải thử cài lại từ đầu đó bạn

Mình chả thấy lỗi font gì hết ráo. Cứ cài, cứ thiết lập, cứ chạy ào ào... Đọc báo, lướt web, nhắn tin bằng bộ gõ tiếng Việt, cứ là phà phà í...

em chạy nand đc rồi. hix đành hi sinh wm. ram free đc 200mb cũng tạm ổn. ak bác luntungbeng ơi h em mún chạy trên sd thì làm sao hả bác. em vào magdr thì nó boot thẳng vào nand lun @@

có bác nào leech link sang mediafire hoặc host trong nc đc ko. bên mạng viettel tớ dùng đang bị hỏng đường cáp quang ra nước ngoài, down về mà nó báo mất 7h

Mình đã cài đặt thành công trên Nand! Bộ nhớ trong 1Ghz (Máy mình Leo512). Làm như sau: Tải ROM về máy tính (ko chỉnh sửa ji hết nha). Cài đặt Magldr 1.13. Tạo folder DL_Desire trên root SD card rùi chép data.img 1ghz vô đó. Kết nối HD2 với máy tính. Chạy intall.exe trong file ROM tải về. Làm theo hướng dẫn và hưởng thành quả thui. Chúc bác thành công!

Ban nay chay moi thu deu tot, nhung minh hay bi 1 van de la hay bi mat 3g (vina) ... boost lại khi được khi không ... thử lại bằng winmo 6.5 thì bình thường 3g ào ào....

Không Pác nào có bị vậy không và có thuốc nào để trị không chỉ giúp Mình với.

Cảm ơn nhiều...!

có bác nào leech link sang mediafire hoặc host trong nc đc ko. bên mạng viettel tớ dùng đang bị hỏng đường cáp quang ra nước ngoài, down về mà nó báo mất 7h

chờ đấy tối mình up lên mediafire cho

cho mình hỏi bạn nào thử 2 bản v4.3 : thấy bản nào nhanh hơn cho xin ý kiến.
Mình đang sài sd qua Magldr bản sense truyền thống , thấy nhanh hơn và ổn định hơn bản v4.2 tuy nhiên bản giao diện mới cũng thấy hay, nhưng không biết có nhanh không

Back