• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

Đã test bản Win mượt như Rom bác Quang.Mà bác Ancola66 ơi muốn chạy sang android lại phải HR ah.Thế thì bên Win không cài được cái gì ah.HR là lại phải Backup lại nếu muốn quay lại win.Tưởng SR thôi là được chứ nhỉ.

Đã test bản Win mượt như Rom bác Quang.Mà bác Ancola66 ơi muốn chạy sang android lại phải HR ah.Thế thì bên Win không cài được cái gì ah.HR là lại phải Backup lại nếu muốn quay lại win.Tưởng SR thôi là được chứ nhỉ.

Chỉ chọt vào cái nút đỏ ở phía sau thì ảnh hưởng gì đến dữ liệu đâu bác.

Xin hỏi bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a đã sạc được bằng AC chưa.Có cần phải chép đè file zimage nữa không

Chỉ chọt vào cái nút đỏ ở phía sau thì ảnh hưởng gì đến dữ liệu đâu bác.

Hì bác là mem mới ah.Chọt cái nút đỏ chỉ là soft reset (SR) thôi.Còn hard reset (HR) thì phải ấn tổ hợp phím End + volumn up + volumn down mà.

Đúng đấy, có bác nào quay video dc chưa? Mới chỉ chụo hình thôi.
Mà các bác cho e hỏi: sau khi tải bản v02 này của bác ÂN , e có cài thêm một số sót vào SD Card, Bây giờ chơi thêm thằng Android này vào nữa thì có bị gì ko ah? E tính là cài softs WinMo + Sót Android chung 1 thẻ nhớ thì có ổn ko ?

Chỉnh sửa cuối:
Hì bác là mem mới ah.Chọt cái nút đỏ chỉ là soft reset (SR) thôi.Còn hard reset (HR) thì phải ấn tổ hợp phím End + volumn up + volumn down mà.
Ủa, mình chỉ cần chọt cái nút đỏ đó là được, sau đó khởi động bình thường.

không biết các bạn dùng bản 1.2; 1.3 có bị nghe gọi nhỏ không (đã tăng volume hết cở) không biết có phải bản radio o (đã thử bản 2.10; 2.12) nhưng vẫn vậy, các bạn có gặp như vậy ko xin chỉ giáo với. tks all

Bác Ân kết nối qua PC như thế nào mà e làm không được nhỉ? e đang dùng máy window7

Xin hỏi bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a đã sạc được bằng AC chưa.Có cần phải chép đè file zimage nữa không

Sạc được AC rồi đó bạn.Chép đè file zimage để chạy được ổn định.Bản RC1.3a chạy mượt lắm.

Ủa, mình chỉ cần chọt cái nút đỏ đó là được, sau đó khởi động bình thường.

Uh đúng là chỉ cần SR thôi.Tại bác Mod bảo phải HR.Thế thì thoải mái WM mà không lo rồi.
Sạc được AC rồi đó bạn.Chép đè file zimage để chạy được ổn định.Bản RC1.3a chạy mượt lắm.
File image của bác Ân là ngày 23/7 còn down từ trang cotula.pp thì mới nhất là 24/7.Không biết có phải chép đè không nữa.

P/S: Mod ancola66 ơi.Em đã chạy được Android rồi.Mất có 5 phút thôi.Nhưng vấn đề cuộc gọi em test thì thấy.Bên nghe có tiếng như ve kêu.Còn bên HD2 vẫn hơi bị vọng tiếng Echo nhưng nghe vẫn rõ.Thế có bình thường không.Em dùng Radio 2.12.50.02_2 của Rom bác Quang.Tình hình như thế là đã ổn chưa. ???

Chỉnh sửa cuối:
Cho e hỏi€: root android là gì thế?. xài song song 2 bản win và android thì có cần root ko?

bờ lẹt thế ko biết,thử đi thử lại ba bốn lần ko vào android dc cứ nhấn vòa bootAndroid chay dc một lúc khi hiện ra các dòng chữ nhõ li ti rồi thi thoảng mới chạy tiếp vài chữ nhỏ nữa, tháo pin chạy lại ba bốn lần vẫn ya nguyên. sao vậy bác Ân và các bác.

bờ lẹt thế ko biết,thử đi thử lại ba bốn lần ko vào android dc cứ nhấn vòa bootAndroid chay dc một lúc khi hiện ra các dòng chữ nhõ li ti rồi thi thoảng mới chạy tiếp vài chữ nhỏ nữa, tháo pin chạy lại ba bốn lần vẫn ya nguyên. sao vậy bác Ân và các bác.

các dòng chứ nhỏ chạy là nó đang boot mà bác, phải chờ 1 lúc, cũng tùy thuộc vào tốc độ thẻ nhớ nữa, như thẻ của e lởm, class 2, chờ mãi mới vào đc, mấy lần đầu cũng bực lắm

Phải đợi hơi lâu đó bác a. Con trỏ còn nhấp nháy là máy vẫn còn chạy. 15-20' gì đó. Bác nóng tính wa, Thủ lại lần nữa coi

e cũng đang bị tình trạng đó,lần đầu boot OK,lần 2 không được đợi đến cả tiếng đồng hồ vẫn không được --> nản.

e cũng đang bị tình trạng đó,lần đầu boot OK,lần 2 không được đợi đến cả tiếng đồng hồ vẫn không được --> nản.

Sắm con thẻ nhớ nhỏ tầm 2G loại xịn, mình xài thẻ 2G theo máy boot thử thấy nhanh hơn nhiều so với thẻ 8G. Không bị màn hình xanh lần nào mỗi tội chạy không mượt cho lắm nên lai quay về WM

Mình cũng mua một con 2G chính hãng để chạy Android,trước giò chạy vẫn ngon lành,không hiểu sao không boot được.Chán!

Ban ANDROID mattcfroyorc không dùng được đèn pin. bật chẳng thấy sáng gì cả. Camera thì vẫn kích hoạt được đèn flas. ít ứng dùng đi kèm wa. Tưởng ANDROID thế nào chứ không nhiều ứng dụng bằng Winmo. Hic hic.

Mình cũng mua một con 2G chính hãng để chạy Android,trước giò chạy vẫn ngon lành,không hiểu sao không boot được.Chán!

Bác thử xóa hết các file của bản android cũ trên thẻ nhớ, tạo thư mục Androi mới rồi cóp lại file và thư mục của bản RC 1.3 vào.
Tải file zImage về giải nén rồi chép đè vào đó tại đây
Sau đó HR, boot WM trước, vào WM -> Setting/System/Power tắt Auto Blacklight -> Soft Reset
-> boot Android
Bác thử xem thế nào nhé. Chúc bác thành công.

Back