• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

Mình dùng thử 2 ngày thì có một số vấn đề sau:
WM cuả bác Ân: ổn định, mượt mà. Có duy nhất một điểm là sau khi chỉnh ngày giờ hệ thống trên Android xong, chuyển lại WM thì ngày giờ cuả WM bị sai, bác kiểm tra xem đúng ko nhé.
Anđroid: bản này thì phải đợi tác giả trên xda vá dần. (cá nhân mình thấy bản 1.3 hơn hẳn 1.2) 
1. Khởi động thỉnh thoảng bị màn hình xanh, phải tháo pin ra khởi động lại thì được.
2. Lần đầu khởi động chậm, lần 2 khởi động tạm được. Máy mình tmobile thẻ 16g kèm máy nên phải nói là thẻ nhớ tốt.
3. Chạy thỉnh thoảng chậm, ko mượt mà, giật giật. Pin sạc lúc được lúc ko (cắm vào ko thấy đèn báo), lúc ngốn pin nhanh lúc ko (có lần mình vọc gần 2 tiếng wìfi, mảrket, cài đặt, game v.v... Mất có hơn 20% pin chút).
4. Quay phim ko dùng được, ảnh chụp thì xấu hơn hẳn WM, fláshlight ko dùng được, openGL lỗi 1 số.
Ưu điểm
1. Là hđh để vọc phải nói tuyệt vời. Cài phần mềm thoải mái và rất nhiều tiện ích hay và hiệu ứng đẹp.
2. Wifi, mail, 3g, sms, gọi điện, radio, kết nối PC, youtube v.v... Dùng ngon, phải nói rất tuyệt.
3. Phần mềm, game trên Android phải nói nhiều và đa dạng, ko nghèo nàn như WM :(. Và mình tin rằng một thời gian ngắn nưã thôi thì kho thư viện này phát triển kinh khủng luôn. Đây có thể nói là điểm mạnh lớn nhất mình thấy được cuả Android.

Chung qui lại dùng Android trên HD2 mình nghĩ chỉ để trải nghiệm thôi, chứ nên dùng WM thì hơn. Android chạy trên SD nên ko tốt, tốc độ kém hơn, tốn pin hơn, để vọc và để hiểu thì hẳng sử dụng hẳn. 

Bạn phải dùng bản FROYO 1.3a thì mới kết nối được với PC và dùng Droid Explorer để vọc vạch ruột gan Android được:D

Mình dùng bản FROYO 1.3a mà, cài driver usb xong thì cài Droid Explorer, trên máy đã để chế độ USB Debug.
Khi cắm máy vào thì PC nhận driver ADB xong sau đó nhận tiếp driver USB mass storage.
Vào Windows Explorer ktra thì có nhận ổ đĩa F nhưng ko truy xuất đc, chạy droid explorer thì cũng ko kết nối đc luôn :(
Minh đang down bản HTC sync dành cho Wildfire cài vào xem liệu nó có nhận đc ko, hay tại mình dùng WinXP nhỉ, đã test trên mấy máy Winxp đều ko nhận đc.
Bác ÂN có thể hướng dẫn = hình ảnh quy trình cài đặt để PC nhận đc máy ko? Thank Bác nhiều

Không biết các bác có bị như em không nhưng sạc PIN mà nóng như lò vi sóng thế này thì khiếp lắm, em đang dùng 1.3a.

Đúng là vẫn còn 1 số lỗi nhỏ cần fixxx...nhưng chung quy là bản 1.3a chạy mượt mà, boot vào nhanh, giật giật cũng có nhưng ít lắm khi nào chạy nhìu ctrinh thuj, và chấp nhận đc...đặc biệt cái mình thixx nhất là cài games khủng của ANDROID vào mà chạy rất đẹp và mượt mà...Đây là games ASSASSIN CREED của GAMELOFT có dung lượng gần 140MB mình vừa cài nè, chơi ghiền wa trời...

Kết luận: Rất bồ kết bản ROM ANDROID này, và rất cám ơn bác Ân đã cook cho AE 1 bản ROM dual boot như thế, mong rằng trong thời gian tới sẽ có bản ROM càng hoàn thiện hơn nữa...

Mình dùng thử 2 ngày thì có một số vấn đề sau:
WM cuả bác Ân: ổn định, mượt mà. Có duy nhất một điểm là sau khi chỉnh ngày giờ hệ thống trên Android xong, chuyển lại WM thì ngày giờ cuả WM bị sai, bác kiểm tra xem đúng ko nhé.....

Chắc bạn dùng bản COM 5 :-?. Nhưng nó chỉ bị lỗi lần đầu tiên khi chạy Android thôi, các lần khởi động sau qua lại giữa WM và Android thì không bị nữa.

Không biết các bác có bị như em không nhưng sạc PIN mà nóng như lò vi sóng thế này thì khiếp lắm, em đang dùng 1.3a.
Bạn nên dùng phần mềm Advanced Task Killer - Phần mềm tắt các ứng dụng đang chạy. Có thể máy của bạn có quá nhiều phần mềm chạy nền + Nạp pin nên máy mới bị nóng :-?. Không nên nạp bằng cách kết nối với PC
Các phần mềm cần thiết để vọc Android các bạn đọc ở ĐÂY

Mình dùng bản FROYO 1.3a mà, cài driver usb xong thì cài Droid Explorer, trên máy đã để chế độ USB Debug.
Khi cắm máy vào thì PC nhận driver ADB xong sau đó nhận tiếp driver USB mass storage.
Vào Windows Explorer ktra thì có nhận ổ đĩa F nhưng ko truy xuất đc, chạy droid explorer thì cũng ko kết nối đc luôn :(
Minh đang down bản HTC sync dành cho Wildfire cài vào xem liệu nó có nhận đc ko, hay tại mình dùng WinXP nhỉ, đã test trên mấy máy Winxp đều ko nhận đc.
Bác ÂN có thể hướng dẫn = hình ảnh quy trình cài đặt để PC nhận đc máy ko? Thank Bác nhiều
Mình dùng Windows 7 thì mọi thứ bình thường :D

big thank sir ANCOLA for great work! em thì thích com5 nhưng thấy mọi người nói com2 chạy hơn hả bác.

Bản ROm này không ấn được *#*#364#*#* để Kiểm tra ISS1 thì phải.Radio 2.12.50.02_2 sống yếu, pin nhanh hết không bằng 2.08.50.08_2.Phần mềm Sweep Ram hay bị đứng máy.

Không biết các bạn có gặp như mình ko? bản 1.3a này thỉnh thoảng màn hình tối luôn ko làm được gì cả, gọi vào số máy của phone thấy đổ chuông nhưng ko có hiện tựong trên màn hình, chỉ có cách tháo pin reset lại ldduwwocj nhưng thỉnh thoảng vẫn bị lại. tks all chỉ giáo

Kính nể bác Ân luôn, tốc độ down rom xuống up vào máy vẫn thua bác buidrom mới. Chưa kịp test hết bản v3 đã thấy uploading...V5 . tks bác
P/S : Bản V4 chắc là của C5 hả Bác Ân

Chỉnh sửa cuối:
Hàng đã có : V5 với các thông số như bản V23 nhưng chạy Android nuột và NGHE GỌI tốt :p

Không biết các bạn có gặp như mình ko? bản 1.3a này thỉnh thoảng màn hình tối luôn ko làm được gì cả, gọi vào số máy của phone thấy đổ chuông nhưng ko có hiện tựong trên màn hình, chỉ có cách tháo pin reset lại ldduwwocj nhưng thỉnh thoảng vẫn bị lại. tks all chỉ giáo

Bệnh màn hình đen hay SOD hiện rất nhiều người gặp nhưng mình đã thử hai hôm và có kết luận riêng là :
DO THẺ NHỚ

Mình dùng 2 thẻ nhớ : Thẻ Sandisk class2 8G theo máy - chạy cùng bản 1.3a - không bị SOD lần nào =D>=D>=D>
Thẻ Sandisk class2 4G vừa mua hôm qua tại Phú Thái 220.000đ - Chạy bản 1.3a - Cứ tắt máy là chết :(:)(:)(:)((

Các bạn theo dõi thêm nhé

Bác Ân cho mình hỏi là khi up bản ROM mới thì bên ANDROID các softs và games có mất ko, có trở lại từ đầu ko...Thanks bác

Mình cũng từng bị lỗi này, khi copy đè file zImage 24/7 lên, trả về zImage 23/7 của file ROM ANDROID bác Ân đính kèm thì dùng bình thường.

Mình dùng thẻ 8G class 6 nên chạy mượt mà, cũng có thể do lỗi thẻ như bác caothanhhai ở trên đã đề cập.

Bác Ân cho mình hỏi là khi up bản ROM mới thì bên ANDROID các softs và games có mất ko, có trở lại từ đầu ko...Thanks bác
Úp rom mới mọi thứ của Android ở trên thẻ Nguyễn Y Vân :D >>> Úp thoải mái :p

Mình cũng từng bị lỗi này, khi copy đè file zImage 24/7 lên, trả về zImage 23/7 của file ROM ANDROID bác Ân đính kèm thì dùng bình thường.

Mình dùng thẻ 8G class 6 nên chạy mượt mà, cũng có thể do lỗi thẻ như bác caothanhhai ở trên đã đề cập.

copy đè file zImage 23/7 là copy như thế nào và nó ở đâu chỉ giúp mình với, tks bạn mới dùng android nên gà lém

Theo mình nghĩ. Nếu tạo bản Rum có ramdisc rồi copy Androi vào ram disk chác chạy ổn đinh và mượt nhất. không biết cấu hình HD2 có chịu được không các bạn nhở.

Chỉnh sửa cuối:
Trên XDA đang có bản Themed RC1 Kernel: 2.6.32.9 #83 ngày 31.07 các bạn cùng test nhé :
Hình :

Release Notes:
- Deleted all the bloatware.
- Includes mtu fix by ElBartoME.
- Includes Keypad fix.
- Flash workes now.
- Creates 512 MB data.img and 256 MB system.img
- Changed folder name back to Android so that autoboot programms will work.

- For better performance change wallpaper to a static one.

Whats working:
- Wifi
- GPS
- 3G
- Camera with flash đặt biệt quay phim được rồi các bạn nhé
- Bluetooth (issues)
- Everything thats working on other builds

Chạy rất mựot, nhẹ, nghe gọi tốt đang test có gì báo cáo sau...
P/S: trong quá trình cài Android nếu load đến thẻ nhớ dừng lại thì các bạn thay đổi dòng lệnh rel_path=Android trong startup.txt thành dòng lệnh Android loop_partition=mmcblk0 là OK

Chỉnh sửa cuối:
Back