• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android - BlueSea Mod Series - V03 Sense Update 17/09/2010

Không hiểu sao mình cài lần thứ nhất ok chạy thử chưa thấy vấn đề gì, nghịch một lúc thấy pin đi nhanh. khởi động lại máy là ko thể nào vào ali5 dc nữa, format thẻ mấy lần cũng ko dc. cài lại bản của bác Ancola v2 thì lại ok , khó hiểu. Nhưng nói chung vậy là cũng tương đối ok rồi. mượt nhanh ko nóng máy. ko có wifi nên ko biết thế nào còn 3g, gprs rất ok.

bác mò ra cách build android rồi à, icon đẹp quá, fải nghiên cứu build android mới đc

Mình bị lỗi Bluetooth, turn on thì được nhưng nhưng bấm vào scan for devices thì không có tác dụng gì, bạn kiểm tra lại thử hii. Mình chỉ bị lỗi đó, còn lại đều ok hết, thank bác nhiều, room rất đẹp

Mình bị lỗi Bluetooth, turn on thì được nhưng nhưng bấm vào scan for devices thì không có tác dụng gì, bạn kiểm tra lại thử hii. Mình chỉ bị lỗi đó, còn lại đều ok hết, thank bác nhiều, room rất đẹp

Mình cũng ko scan device của bluetooth được chỉ có vậy thôi ạ . mới đầu để dpi 200 thì cái adw hơi giật e chỉnh lên 240 chạy mượt mà .
Wifi OK 3g ok pin cũng ko bị hao .chơi game sandstrom cũng rất mượt ko bị nóng máy
Bác hải chỉnh cái vụ bluetooth nữa là No1

Đúng là có lỗi Bluetooth - Lỗi này của Build Bangster 1.2a. Chắc sẽ có fix sơm thôi

Há há.. Download mãi mới xong. Quả này test gấp rồi gửi ý kiến cho bác Hải. Thank bác rất nhiều^^

Em tìm thấy rồi bác ạ. Quả thật rất ấn tượng với tốc độ và độ ổn định của bản Android này. Có điều giao diện k đc thân thiện như giao diện Sense. Em rất mong bác dành thời gian nghiên cứu để Port Sense vào bản android của bác. Chân thành cảm ơn bác.

Trong bản này em không thấy có bàn phím Tiếng Việt mới như thông báo. BlueTooth không có tác dụng. Sau khi Format lại thẻ bằng phần mềm của bác Ân, em up bản BlueSea của bác chạy mượt quá, thấy ưng ý nhất từ trước đến giờ, cả ngày hôm nay vọc bét nhè, để cả auto-rotate mà không bị Freeze phát nào cả. Pin cũng ổn. Cố lên bác Hải ơi !

Tôi cũng thích sense nên, hiện vẫn đang dùng bản mattc 1.7, nhưng dùng bản này thỉnh thoảng vẫn bị đơ cảm ứng.

Trong bản này em không thấy có bàn phím Tiếng Việt mới như thông báo. BlueTooth không có tác dụng. Sau khi Format lại thẻ bằng phần mềm của bác Ân, em up bản BlueSea của bác chạy mượt quá, thấy ưng ý nhất từ trước đến giờ, cả ngày hôm nay vọc bét nhè, để cả auto-rotate mà không bị Freeze phát nào cả. Pin cũng ổn. Cố lên bác Hải ơi !

Chắc chắn có bàn phím TV, bạn tìm được mới giỏi ,...

Hehe, cuối cùng em đã tìm được cái bàn phím VIME, nó nằm ở chỗ kín nên tìm hơi bị khó.:D . Dùng bản này của bác sướng thật, mượt mà, độ phân giải cao, giao diện đẹp. Chưa thấy có điều gì đáng phàn nàn ngoài cái " răng xanh ". Cái Fm Radio có thì thừa ( mấy bản khác hay bị lỗi ) mà không co thì lại thấy thiếu thiếu thể nào ý bác ạ. V.2 nếu chuẩn bác nhớ cho thêm vào nó mới gọi là " full options ".

Tối nay rảnh, test phát bản của bác Hải coi sao nhé...

Copying........................... to SC CARD

Em vừa quay lại bản Mirror Link Mattc 1.6c Fix vì rất bồ kết giao diện Sense mặc dù tốc độ lẫn độ ổn định thua xa của bác Hải. Hix...

Done. Cảm giác đầu tiên, nhanh, mượt, theme sticker đẹp, quarant thấp lè tè vì ko chạy CPUSET (khoảng 12xx). Đang xạc cho đầy, mai xài cả ngày xem sao. Em quan tâm vụ PIN LIFE nhất. các tính năng khác thì bản nào cũng same same.

Thấy các bác khen ghê quá, down về test thử cái xem sao, Hiện tại em vẫn trung thành với bản shubcraft 1.5 final, tại dùng chưa thấy lỗi gì cả

Done. Cảm giác đầu tiên, nhanh, mượt, theme sticker đẹp, quarant thấp lè tè vì ko chạy CPUSET (khoảng 12xx). Đang xạc cho đầy, mai xài cả ngày xem sao. Em quan tâm vụ PIN LIFE nhất. các tính năng khác thì bản nào cũng same same.

MÌnh có thấy thấp đâu!
Đẩy CPu lên 1190 được Quandrant đến 1891. Hạ xuống 786 thì chỉ có 1450 thôi! HD2-Tmobile đó!

Từ lúc chạy Android đến lúc này thì bản này là ưng ý nhất nè! Chạy mát, ít ngốn pin! 1h ~ 1,2% pin thôi!
Hi vọng bác Hai up V02 hoàn thiện hơn ! hehe!
Hiện vẫn có lỗi khi chuyễn qua chế độ Flight Mode bị Force Close!

Back