• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android - BlueSea Mod Series - V03 Sense Update 17/09/2010

Mình đã cài bản của Bác Hải, tốc độ tốt nhất so với các bản khác.tuy nhiên mình bị lỗi ko xem flash được và cũng ko thể uninstall được để cài lại .Các bác nào có bị lỗi giống máy mình thỉ xin chỉ giáo.Cám ơn các bác trước nhé.

Mình đã cài bản của Bác Hải, tốc độ tốt nhất so với các bản khác.tuy nhiên mình bị lỗi ko xem flash được và cũng ko thể uninstall được để cài lại .Các bác nào có bị lỗi giống máy mình thỉ xin chỉ giáo.Cám ơn các bác trước nhé.

Bạn lên market down bản plash 10.1 về xem mãi thoải luôn.

Uninstall pm mình cài thoải mái mà

Bạn lên market down bản plash 10.1 về xem mãi thoải luôn.

Uninstall pm mình cài thoải mái mà

Cám ơn bác, nhưng mình đã thử rồi, mình đã down sẵn file Flash 4.3mb, nhưng khi cài thì chỉ hiện uninstall, nhưng khi bấm vào uninstall thi báo lỗi" uninstall not complte", do đó mình ko thể cài lại flash được.

Em dùng bản này của bác Hải thấy rất ngon vào lúc đầu, tuy vậy lại bị hiện tượng giật giật (ko mượt) sau khoảng 2 ngày sử dụng, hic, em cũng ko hiểu tại sao nữa, bên winmo em dùng blue sea v12 từ lâu rồi và ko động gì đến bên winmo cả.

Co AI Giup minh Vu nay lo vay

Bác giải thích giùm e cái vụ set data lên 2G và set 200 - 240 dpi luôn được ko. Thank bác

Mở file startup.txt bằng Notepad lên.
Nó có nội dung như sau
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android data_size=512 lcd_res=200"
boot

Chỉnh cái dòng màu đỏ ở trên thành như sau
set cmdline "rel_path=Android data_size=1024 lcd_res=240 (data 1GB , 240dpi)

set cmdline "rel_path=Android data_size=2048 lcd_res=240 (data 2GB, 240 dpi)

Muốn chỉnh dpi bao nhiêu thì thay số vào đó.

Đêm qua có hiện tượng cắm sạc vào bị treo cứng, sau 10 phút không thấy chuyển biến gì phải rút sạc ra, tháo PIN. Được 1 lúc, em cắm sạc + tai nghe vào YouTube xem video. Lúc đóng video thì màn hình tối đen, nhưng vẫn có tiếng của video phát ra. Vẫn chờ 10 phút + bấm các nút cứng nhưng vẫn không có chuyển biến gì => Lại tháo PIN phát nữa. Em chuyển qua WM để xem có phải lỗi phần cứng không, nhưng hiện tượng trên không xảy ra trên WM.

Đêm qua có hiện tượng cắm sạc vào bị treo cứng, sau 10 phút không thấy chuyển biến gì phải rút sạc ra, tháo PIN. Được 1 lúc, em cắm sạc + tai nghe vào YouTube xem video. Lúc đóng video thì màn hình tối đen, nhưng vẫn có tiếng của video phát ra. Vẫn chờ 10 phút + bấm các nút cứng nhưng vẫn không có chuyển biến gì => Lại tháo PIN phát nữa. Em chuyển qua WM để xem có phải lỗi phần cứng không, nhưng hiện tượng trên không xảy ra trên WM.

Cái này phần nhiều là do thẻ nhớ không đáp ứng kịp, tương tự như liệt cảm ứng khi chơi game.

BÁC HẢI CHO MÌNH HỎI CHÚT BẢN BUILD TRÊN NỀN BANGSTERS NÀY XÀI VỚI ROCKPLAYER SAO MÌNH KHÔNG XEM ĐƯỢC ĐỊNH DẠNG RMVB NHỈ. MÌNH ĐÃ BỎ SYSTEM PLAY ĐI RỒI NHƯNG VẪN KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC. THẤY GIỜ CÓ MẤY BẢN RPLAYER LIỀN =.=

Bác Hải cho em hỏi là nếu để DPI thấp thì khi vào 1 số game như đào vàng... thì nó bị co màn hình. Tuy nhiên nếu để là 240 thì khi vào danh sách các menu thì nó lại chật chội trông khá rối mắt. Vậy biện pháp khả thi nhất để khắc phục là làm sao ạ?
à, còn cái Kernel mới nhất nữa, bác chọn bản nào để lên được hơn 2 nghìn vậy ạ? em vào đọc thấy rất nhiều cái khác nhau mà ko biết chọn cái nào cả. bác có thể up lên diễn đàn mình luôn ko ạ?

Mình vừa úp rom Blue Sea v15 xong , sau đó mình down bản android này về cài đặt thành công rồi nhưng đén đoạn trọn HDH mình trọn android sau đó máy đén phần khởi động android thì nó cứ chạy đi chạy lại k vào đc bên trong , cho hỏi là tại sao vậy , giúp mình với ...........

Cám ơn bác, nhưng mình đã thử rồi, mình đã down sẵn file Flash 4.3mb, nhưng khi cài thì chỉ hiện uninstall, nhưng khi bấm vào uninstall thi báo lỗi" uninstall not complte", do đó mình ko thể cài lại flash được.

Trước khi cài bản android mới, bạn vào thư mục chứa hình ảnh như DCIM xóa các thư mục liên quan đến adroid đi như .thumbail 100adroid... thì xẽ khong bị hiện tượng không nhận flash

Mình vừa úp rom Blue Sea v15 xong , sau đó mình down bản android này về cài đặt thành công rồi nhưng đén đoạn trọn HDH mình trọn android sau đó máy đén phần khởi động android thì nó cứ chạy đi chạy lại k vào đc bên trong , cho hỏi là tại sao vậy , giúp mình với ...........

Sau khi up rom bên WM bạn phải vào WM trước và HARD RESET lại máy.Tiếp đến vào lại WM cài đặt chỉnh ngày giờ đầy đủ cho máy rồi hãy vào Android.
Ngoài ra nếu muốn tiết kiệm pin thì bên WM nên tắt hết WIFI cũng như những thứ tự động cập nhật đi nhé.
Chúc vui!

Bác Hải đi đâu rồi ? Tình hình là bác Ân mỗi ngày ra 1 bản, cải tiến theo yêu cầu ghê quá. Bác xem thế nào ra V.02 đi.Bản này mấy hôm đầu rất mượt hôm nay em lại bị 1 phat treo cứng phải tháo PIN tiếp đấy bác ạ. Bác xem thế nào nhé.

Tớ vẫn đây, vẫn thử đều nhưng chưa tiến bộ ... Đành chờ thôi. So thế nào với bác Ân

Sao mấy bạn nóng thể! Từ từ chứ! Miễn sao ra bản mới nó chạy mượt là được, đua đòi làm j nè!
Ra bản mới rồi vài hôm nữa lại ra tiếp bản khác, test quá coi chừng hư máy lun đó!
Cứ bản nào ổn định hiện h thì cứ sài thôi! Chờ khi nào ra bản Final là ok lun!

bác hải chuyen về tốc độ, bác ân thì trước đến giờ vẫn thiên về giao dien. Hiện vẫn đang xài ban android cuả bác hải vì thích cái gia9 hiện này hơn sénse htc và độ tiết kiệm pin.

Có tí Report:

Mình dùng 3G always ON nên thấy thỉnh thoảng bị cái vụ đang đứng cùng 1 chỗ, vừa vào được web loanh quanh tí thì tự nhiên ko vào được web nữa, chạy gì liên quan đến network cũng ko xong. reboot thì lại ok.

Em vừa chạy thử bản matt 1.7B mới của bác Ân, chạy Quadrant max được 1692. Trong khi chờ đợi V.02 BlueSea, làm tý Sense cho đỡ nhớ vậy. 2 ngày hôm nay em phải tháo PIN 3-4 lần mà chưa rõ nguyên nhân. Có bác nào bị giống em không nhỉ ? Hy vọng Bác Hải sớm cho ra lò V.02 với nhiều cải tiến mới.

Mình chưa bao h phải rút pin hết. Có lẽ bạn up rom wm còn thiếu j đó ko. Coi thử radio có phù hợp ko.
rom wm cũng rất quan trọng khi chạy android đó.
hihi. Póst bài trên hd2 cũng thú vị thật.

Back