• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Android Build]UPD(20.12.10)MCCM IR V1.8(Incredible)[kernel hastarin r8.6]

Có sự khác nhau giữa các rom chạy Winmo thường và các rom có thể chạy Android đấy.
Khi build ROM để chạy thêm Android, người build phải có chỉnh sửa hệ thống để tương thích với Android và đúng như bạn nói phần ảnh hưởng nhiều nhất là chất lượng âm thanh và khả năng tiết kiệm pin. ROM nào cũng có thể chạy Android được nhưng chạy bản nào có chủ ý để chạy Android thì sẽ tốt hơn. Ví dụ bạn thử cài bản 1.8 với rom mình build như bản V_78 ở trên sẽ thấy được âm thanh như thế nào. Test xong cho ý kiến nhé.
Em mới load cả hai bản v1.8Android này và v78 WM của bác ở cty, đang load đc 1/3 thì đến giờ về nên vẫn quăng đấy cho nó đao tiếp, sáng mai lên có hàng mới em sẽ test và báo cáo bác sau.

font tiếng việt hay giao diện tiếng việt thế bác
lỗi font chữ bác ạ...vào webs không đọc được,giao diện trên máy cũng lỗi chữ tiếng việt..bác có thuốc chữ bệnh này kô cho em xin

lỗi font chữ bác ạ...vào webs không đọc được,giao diện trên máy cũng lỗi chữ tiếng việt..bác có thuốc chữ bệnh này kô cho em xin

bạn down file này về http://www.mediafire.com/?xyu6hndjnz5jq9v Giải nén ra, Sử dụng Root Explorer copy tất cả font chữ bên trong đó vào đường dẫn sau: /System/Fonts/ ( thư mục gốc của máy nhé ko phải trong thẻ nhớ) sau đó reboot lại là ok
p/s: link download trên mình lấy bên tinhte của bác wins7

Ví dụ bạn thử cài bản 1.8 với rom mình build như bản V_78 ở trên sẽ thấy được âm thanh như thế nào. Test xong cho ý kiến nhé.
Bác Đức Long,
sáng nay em có chạy thử bản V-78 WM của bác, cảm giác là :
- Giao diện hơi cá sấu
- Trình chạy Android dính luôn vào hệ thống, k gỡ đc. Mà em thì muốn multi-boot Android nên khi cài 2 cái nó đạp nhau tùm lum.
- Nghe gọi thì vẫn như tất cả các bản WM mà em đã từng cài.
- Không thích cái tiếng Beep khi boot mở máy 1 tí nào. Chuyên nghịch máy đêm khuya mà có cái tiếng này thật là phiền.
- Hiện đã chạy lại bản Energy.Leo.23148.Titanium.Nov.20, giao diện đẹp hơn, boot nhanh hơn, chạy Multi-boot Android tốt vì có tích hợp boot Android nhưng có thể gỡ ra dễ dàng.

K hiểu sao tự nhiên ngày hôm qua đến nay tất cả các bản Android đều ăn dòng đều nhau là 9-11mA. Quái lạ. Có lẽ dùng chung data nên 1 cái bị là nó bị như nhau. Kiểu này phải làm fresh lại từ đầu mà hiện đang ở cty lắm việc nên lười quá.

K hiểu sao tự nhiên ngày hôm qua đến nay tất cả các bản Android đều ăn dòng đều nhau là 9-11mA. Quái lạ. Có lẽ dùng chung data nên 1 cái bị là nó bị như nhau. Kiểu này phải làm fresh lại từ đầu mà hiện đang ở cty lắm việc nên lười quá.

Cái data của cậu chỉ cần 1 cái app ăn dòng là tốn như nhau cả thôi ! Check xem app nào mới cài mà bị (nhất là widget)

Mình đã úp ROM V-78 WM và sử dụng bản Android này, kết quả thật tuyệt vời. Bản android đáp ứng được các yêu cầu của mình, giao diện đẹp, mượt, ít tốn pin( 6mA- 9mA khi standby), âm thanh thoại tốt nghe rõ. =D>

ít tốn pin( 6mA- 9mA khi standby), âm thanh thoại tốt nghe rõ. =D>
Đã từng 3-6mA nên với mình khoảng này là không chịu đc, đang lùng bùng ở 9-11mA nên phải tìm mọi cách quay về chốn cũ.

Đã từng 3-6mA nên với mình khoảng này là không chịu đc, đang lùng bùng ở 9-11mA nên phải tìm mọi cách quay về chốn cũ.

còn mình toàn 5mA,nhưng thỉnh thoảng nó lên 23mA, nhưng hầu như 5mA,sao lại thế nhỉ? ( tất cả các bản mình dùng đều vậy)

Bro xài bản nào mà toàn 3-6 thế? mách cho tớ với.
Tớ thấy các bản MCCM ổn định nhưng hình như hơi chậm thì phải. Mấy bản MIUI nó chạy như điên ấy, cả mấy bản JDMS nữa.
hic check choác thế này mệt thật, không biết đến lúc nào mới có bản ưng hoàng fuk đây?:-/

bạn down file này về http://www.mediafire.com/?xyu6hndjnz5jq9v Giải nén ra, Sử dụng Root Explorer copy tất cả font chữ bên trong đó vào đường dẫn sau: /System/Fonts/ ( thư mục gốc của máy nhé ko phải trong thẻ nhớ) sau đó reboot lại là ok
p/s: link download trên mình lấy bên tinhte của bác wins7

Mình làm như hướng dẫn sau khi reboot lại, máy bị treo tại màn hình HTC. Các Bro nào có cách nào khắc phục ko? Thanks

Mình làm như hướng dẫn sau khi reboot lại, máy bị treo tại màn hình HTC. Các Bro nào có cách nào khắc phục ko? Thanks

Em cũng như Bác, làm cẩn thận từng tý một mà ba bốn lần rồi vẫn không được. Khởi động lại toàn bị treo ở chữ HTC màu xanh, để cả tiếng đồng hồ vẫn không boot xong. Nản quá!

hix, chưa bao giờ mình bi treo ở đó cả, trong lúc bác copy nó có báo lỗi gì ko? Làm bác bị treo nên thấy có lỗi quá,hix, nhưng mình chữa cách đó 10 lần thì 10 lần thành công mà :(
bác caothanhhai cũng sửa vậy mà http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-CHI-TI%E1%BA%BET-VI%E1%BB%86C-CH%E1%BA%A0Y-ANDROID-TR%C3%8AN-HD2-LEO ( Bước 6)

Mình down file đính kèm về, giải nén ra thấy có nhiều file font trong đó, mình chỉ cần font nào hiển thị tiếng việt khi duyệt web là ok. Bro nào biết xin chỉ giáo. Thanks.

Mình down file đính kèm về, giải nén ra thấy có nhiều file font trong đó, mình chỉ cần font nào hiển thị tiếng việt khi duyệt web là ok. Bro nào biết xin chỉ giáo. Thanks.

ucsh00d_c là đc bạn ạ

Sau khi copy font vào system em cũng bị đứng ở màn hình HTC! Chép 1 font uch0d_c cung không đọc được TV! Mong các bác chỉ cách khắc phục giúp! E cám ơn!

nhiều người kêu quá nhỉ, để mình test bản này xem sao, các bản trước bị lỗi font mình làm theo đều đc, các bác chờ e 20p nhé

Hôm nay clarkht rất tích cực và hiệu quả !
Đề nghị Admin cho chuyển lên MOD

còn mình toàn 5mA,nhưng thỉnh thoảng nó lên 23mA, nhưng hầu như 5mA,sao lại thế nhỉ? ( tất cả các bản mình dùng đều vậy)
Vậy là quá tình hình rồi ....
Bro xài bản nào mà toàn 3-6 thế? mách cho tớ với.
Mấy hôm nay cũng hơi bị bực mình đây bác. Hồi giờ toàn 3-6mA là cùng, tự nhiên mấy ngày nay lên 11mA, làm kiểu gì cũng vẫn khoảng đó. Format thẻ, chép mới hoàn toàn, data.img mới tinh, cài từ đầu mà vẫn bị như thế. Hay là cái máy mình bị ăn nguồn nhẹ nhỉ ... Có nhẽ đâu thế !

Back