• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Android Build]UPD(20.12.10)MCCM IR V1.8(Incredible)[kernel hastarin r8.6]

ucsh00d_c là đc bạn ạ

Mình đã khắc phục được rồi, down tập tin đính kèm, giải nén chỉ cần giữ lại hai fonts này: DroidSans.ttf và DroidSans-Bold.ttf, các fonts còn lại xóa hết. Sau đó dùng Root explorer chép vào system/fonts trên bộ nhớ máy. Restart lại đt, ngồi run đùi chờ kết quả. Hi hi

Mình đã khắc phục được rồi, down tập tin đính kèm, giải nén chỉ cần giữ lại hai fonts này: DroidSans.ttf và DroidSans-Bold.ttf, các fonts còn lại xóa hết. Sau đó dùng Root explorer chép vào system/fonts trên bộ nhớ máy. Restart lại đt, ngồi run đùi chờ kết quả. Hi hi

chắc là tùy bản, các bản xưa xửa xừa xưa như core droid 0.6 e chỉ cần copy file ucsh00d_c là được, đang test thì bác post rồi, và ko có chuyện sửa font mà ko lên đâu nhé.mình vừa test xong, chắc bác nào ko lên thì làm sai cách rồi

đúng như bác nói, thay ucsh00d_c ko đc, h e mới ngộ ra 1 điều, sửa font tiếng việt là thêm font trong file đính kém mà rom ko có, chứ ko phải file ucsh00d_c hay bất kỳ file nào là file tiếng việt

Em cũng như Bác, làm cẩn thận từng tý một mà ba bốn lần rồi vẫn không được. Khởi động lại toàn bị treo ở chữ HTC màu xanh, để cả tiếng đồng hồ vẫn không boot xong. Nản quá!

Mình cũng từng bị như bạn, đừng nản...
Bạn làm theo cách này là được: xóa toàn bộ file font trong thư mục system/fonts, copy toàn bộ file font đã download và giải nén vào thư mục system/fonts thay cho các file font đã xóa, khởi động lại là xong.

Font trong Android là font UNICODE thôi, khác ở chỗ cái tên của font trong Android, nó chỉ gọi cái tên đó để áp dụng vào dữ liệu ! Ngoải ra có 1 số app có thể thay đổi đc cách gọi tên font ra để thay !

Vầng, em làm theo Bác cũng được rồi ạ. Cảm ơn Bác nhiều!

đúng là để yên mà chép đè hết vào là treo ở HTC, bản này lạ ghê :D còn chỉ chép 1 sô file thì lại ko sao, thế mới lạ , dù sao sửa đc là tốt rồi, chủ thớt up luôn cách sửa của bác fenonchen trên lên bài đầu cho bạn nào mới dùng biết đường mà sửa nha

Các bản MCCM mọi thứ đều ổn, chỉ tiếc mỗi cái không cài được hot reboot, bác nào kiến nghị sửa được quả này thì chuẩn luôn đó ạ.

Các bản MCCM mọi thứ đều ổn, chỉ tiếc mỗi cái không cài được hot reboot, bác nào kiến nghị sửa được quả này thì chuẩn luôn đó ạ.

Hot reboot có tác dụng gì vậy bác ?

Em cũng Ok luôn rồi! cám ơn các Bác nhiều!

Có tác dụng y hệt như cái app mà bác giới thiệu ở đây nè.:))

hihi, tác dụng shell graphic, clear 1 số data tạm thời và không biết 1 số tác dụng nào đó ! Thế mới phải hỏi thêm mà ! Có vẻ tác dụng không hiệu quả lắm

Add bình thường mà, tôi vẫn sử dụng tốt. Bạn có thể reboot lại xem sao.

Reboot lại cũng vậy, vào nó trống ko, nếu thay laucher pro thì lại ok, dùng htc sense thì bị, lạ nhỉ, thôi e dùng laucher pro vậy

Các bác cho em gà hỏi một chút . Máy em sau khi cài một loat các phần mềm bây giờ khi khởi động xong no cứ hiện thông báo " select an action, No applications can ferform this action." và bây giờ em vào một số phần mềm thì nó đòi license ( ví dụ cái AStro sẵn có trong máy ) nó cũng đòi license nhưng khi chọn accerpt thì nó lại lên thông báo " select an action......." mình ấn vào cái nút chon ( cái nút toàn ký tự $1% loằng ngoằng nào đó thì nó mất luôn không chạy được chương trình nữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Hic hic bây giờ thì tất cả các phần mềm cài thêm vào đều đã không chạy được nữa. nó đều báo như thế. kiểu này đến chết mất. Ngày nào cũng cài lại android một lần thì ...hic hic... Các bác cho em hỏi cách cài lại android thế nào thì nhanh nhất và tiện nhất ( VD cần giữ cái gì, cái gì nhất thiết phải xóa, có cần format lại thẻ nhớ không......)
EM xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:
Back