• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

Tốc độ thật là chóng mặt,còn nhanh hơn cả ROM ngày xưa cho HD2 nữa.Cứ thế này thì anh em sớm có bản hoàn thiện để dùng thôi,thanks các mod nhiều lắm!

Có lẽ phải thử bác ah.
Em thấy dùng sub tiết kiệm pin khá tốt. Dùng cả ngày ko đụng gì nhiều thì có khi như winmobile
Chính xác con bà bác, em nghịch suốt, gần như nghịch liên tục mà pin được khoảng 16 tiếng:) gồm nghe nhạc, lướt web, chơi game...

Có lẽ phải thử bác ah.
Em thấy dùng sub tiết kiệm pin khá tốt. Dùng cả ngày ko đụng gì nhiều thì có khi như winmobile
Vừa thử xong, chạy khá tít nhưng cũng bị lỗi 3G (Có sóng nhưng không kết nối để vào Net được:(
* Để thử phát 1.4c với R8 xem sao:-?

Chính xác con bà bác, em nghịch suốt, gần như nghịch liên tục mà pin được khoảng 16 tiếng:) gồm nghe nhạc, lướt web, chơi game...

Thế thì bác dùng pin 2300mah hả? Em chỉ mong dùng được 6h liên tục là mừng lắm rồi

Vừa thử xong, chạy khá tít nhưng cũng bị lỗi 3G (Có sóng nhưng không kết nối để vào Net được:(
* Để thử phát 1.4c với R8 xem sao:-?

E đang dùng 1.4c Mod của Bác:p + Kernel R8 chạy ngon lành lắm Bác ợ.;;)

Em đang dùng bản 1.4d+Kernel R8 mọi thứ đều ok nhưng 3G bị lỗi ko vào đc
Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ. Hay đây là tình trạng chung của bản Kernel R8

Ko phải do lỗi Kernel Bác ạ,do lỗi của mấy bản Rom Android,e cũng bị lỗi 3G khi Up lên mấy phiên bản mới giờ đang dùng 1.4c + kernel R8.

Ko phải do lỗi Kernel Bác ạ,do lỗi của mấy bản Rom Android,e cũng bị lỗi 3G khi Up lên mấy phiên bản mới giờ đang dùng 1.4c + kernel R8.

Theo em thì do Kernel bác ạ. Em dùng bản 1.4d và Kernel R6 có sao đâu :(

Vậy tại sao mình dùng 1.4c + kernel R8 lại ko sao nhỉ? Chỉ khi dùng 1.4d + R8 lại bị.:|

công nhận SC14d + R8 chạy mượt nhất, sau đó là Froyo V2.1 + R8 chạy hầu như không đơ , không treo, các chức năng hoạt động bình thường, ( mình không OC để nguyên tốc độ max 995 thì thấy tiết kiệm pin lắm.
2 ngày dùng thì 1 lần bị auto restart do chơi game lâu quá.

E xài bàn matt 1.5, bị hiện tượng có địa chỉ MAC rất đẹp: 00-11-22-33-44-55, có bác nào bị cái này ko? (chạy trên WM thì thì binh thường)

Chỉnh sửa cuối:
Chào bác Ancola66 !
Em up ban ROM mới V57 CO2 thấy các chức năng chạy rất ổn, tuy nhiên khi chạy Android Matt 1.5B + Kenel R8 khi gọi tiếng nghe bé hơn WM nhiều lắm, mỗi khi gọi hoặc nghe em toàn phải chuyển luôn sang loa ngoài để nghe. Không biết nguyên nhân do đâu ạ. Thêm nữa khi chạy 1 số ứng dụng như Dolphin Browser, Rock Player để xem phim, được 1 lúc thì tự động văng ra mành hình Home.

E xài bàn matt 1.5, bị hiện tượng có địa chỉ MAC rất đẹp: 00-11-22-33-44-55, có bác nào bị cái này ko? (chạy trên WM thì thì binh thường)

Đấy là địa chỉ Mac của Android mà bạn,bản nào chẳng vậy.

các bác ơi cho em hỏi. em cài bản 1.4c+R5 (update 23/8) của bác ân.vào set cpu thì ko cho chuyển chế độ mà mặc định là ondermand và không cho chỉnh min mã hay check vào set on boot gì hết cả.vậy là sao hả các bác. giúp em giải quyết với. thanks

các bác ơi cho em hỏi. em cài bản 1.4c+R5 (update 23/8) của bác ân.vào set cpu thì ko cho chuyển chế độ mà mặc định là ondermand và không cho chỉnh min mã hay check vào set on boot gì hết cả.vậy là sao hả các bác. giúp em giải quyết với. thanks

Bạn reboot lại là ok ngay

hix, mình thử nhiều lần rồi mà ko được

bạn thử tháo pin ra lắp lại xem . mình lúc đầu cũng bị như bạn nhưng tháo pin ra hay reboot hay sao ấy ko nhớ nữa lại set cpu như bình thường.

Back