• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

Bác hướng dẫn cụ thể được ko ạ? rút thẻ ra rồi kết nối HD2 với máy tính (dưới dạng winmo) hay là kết nối thẻ nhớ (bằng đầu đọc thẻ) với máy tính ạ?
Thư mục bác Ân bảo copy đè là system/lib/modules cơ mà bác? làm j có Android/root ạ? mà theo em kết nối = droid explorer thì thư mục system/lib/modules nó nằm trên HD2 chứ ko phải nằm trên thẻ nhớ đâu bác ạ. Hay là em nhầm đường dẫn ạ?
Thank bác!
Bạn làm lại từ đầu nhé.
Tháo thẻ nhớ ra kết nối bằng đầu đọc thẻ nhớ.
chép bản 1.4c vào thư mục Android trên thẻ nhó.
chép xong vào thư mục android và làm theo hướng dẫn của mình ở bên trên

Bác hướng dẫn cụ thể được ko ạ? rút thẻ ra rồi kết nối HD2 với máy tính (dưới dạng winmo) hay là kết nối thẻ nhớ (bằng đầu đọc thẻ) với máy tính ạ?
Thư mục bác Ân bảo copy đè là system/lib/modules cơ mà bác? làm j có Android/root ạ? mà theo em kết nối = droid explorer thì thư mục system/lib/modules nó nằm trên HD2 chứ ko phải nằm trên thẻ nhớ đâu bác ạ. Hay là em nhầm đường dẫn ạ?
Thank bác!

Đúng rồi đó bác ơi không nhằm đâu. Mình đã copy rồi (bằng đầu đọc vô cùng đơn giản). Chính xác là Android/root/system/lib/modules. Chúc Bác thành công.

Đúng rồi đó bác ơi không nhằm đâu. Mình đã copy rồi (bằng đầu đọc vô cùng đơn giản). Chính xác là Android/root/system/lib/modules. Chúc Bác thành công.

Confirmed là em cũng làm được như thế.

Hiện em đang chạy

Rom WM : A66_Android_Dualboot_v07_Lite
Thẻ nhớ : 8G Class 4 ( Độ từ Class 2 lên với Allocation unit size 32kilobytes ) đang tính thử độ lên 64kb như bác ÂN
Android : Shub Scraft 1.4c
FullRam & Over Clock : Kernel r5
SetCPU : Performance với file setcpu.txt

lỗi wifi giúp mình với. mình uproom A66 dullboos v6 và android 1.5b chạy rât mượt, them đẹp mỗi wifi lỗi wifi rote (mình viết chưa chuẩn ở mục setting netwok tắt,bật wifi ấy) mình thích nhất bộ này chỉ lỗi wifi thôi. các cao thủ giúp mình với, mình đã thử room A 66-V6 với tất cả bản android được khuyến cáo thì chỉ mỗi android 1.5 là có wifi và vào mạng bình thường. thanks

lỗi wifi giúp mình với. mình uproom A66 dullboos v6 và android 1.5b chạy rât mượt, them đẹp mỗi wifi lỗi wifi rote (mình viết chưa chuẩn ở mục setting netwok tắt,bật wifi ấy) mình thích nhất bộ này chỉ lỗi wifi thôi. các cao thủ giúp mình với, mình đã thử room A 66-V6 với tất cả bản android được khuyến cáo thì chỉ mỗi android 1.5 là có wifi và vào mạng bình thường. thanks
Có đến mấy chục bài hướng dẫn fix lỗi này, và ngay bài đầu bác Ancola viết cũng rất rõ, bác chịu khó đọc và làm nhé, đơn giản lắm. Không thì giờ bác download bản mới nhất mà bác Ancola mới Up lên mấy phút trước đây nè (có fix Wifi rồi)

* shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi_OK (Font Việt 23/08/2010)

Ơ, chả huểu sao mà em lại fix dc lỗi wifi rồi:)) thank các bác:) em độ thẻ từ 2 lên 4 giờ quadrand dc khoang 1580 là dc chưa các bác?

Một cách Config tiết kiệm pin khi dùng Android

* Phần đầu thì đã hướng dẫn ỏ bài 1 rồi (Cài full ram, cài setCPU....) :p
* Tiếp theo là Config như hình minh họa :

q

Dòng cuối cùng (Bị lấp):

Battery < 100%
Max 1190
Min 128
Priority 100
Ondemand

* Ngoài ra các bạn nên tắt Wifi khi không dùng đến, để ở chế độ 2G nếu không cần thiết tới 3G
* Tắt chế độ Auto-sync
* Các bạn thử xem có ngon không nhé :p

* Còn một chiêu nữa : 1% /1h qua đêm (Ngang ngửa WM:p ) Đang thử nghiệm, nếu OK thì sẽ giới thiệu :p
Theo em hiểu thì cái dòng cuối của bác là battery <100% nó chiếm ưu thế tận 100%, vậy thì lúc nào máy cũng phải chạy với thiết lập này, đâu còn chỗ cho các thiết lập khác ạ?

Ơ, chả huểu sao mà em lại fix dc lỗi wifi rồi:)) thank các bác:) em độ thẻ từ 2 lên 4 giờ quadrand dc khoang 1580 là dc chưa các bác?

thẻ mình đểu chỉ lên được có 1434 thôi, thẻ này từ lúc mua đến giờ chưa 4mat lần nào cả ~!

Có đến mấy chục bài hướng dẫn fix lỗi này, và ngay bài đầu bác Ancola viết cũng rất rõ, bác chịu khó đọc và làm nhé, đơn giản lắm. Không thì giờ bác download bản mới nhất mà bác Ancola mới Up lên mấy phút trước đây nè (có fix Wifi rồi)

* shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi_OK (Font Việt 23/08/2010)

Máy mình sài android cũng bị lỗi WiFi, mình cũng đã tham khảo và làm theo cả chục bài hướng dẫn fix lỗi nhưng đều không thành công. Hiện cũng đang sử dụng bản shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi, nhưng cũng không ăn thua gì. Tình trạng là khi bật WIFI lên, trong quá trình scan chưa tìm được điểm phát nào thì wifi tự động OFF, trong khi bên WM thì sử dụng bình thường, chẳng biết sao nữa???

Máy mình sài android cũng bị lỗi WiFi, mình cũng đã tham khảo và làm theo cả chục bài hướng dẫn fix lỗi nhưng đều không thành công. Hiện cũng đang sử dụng bản shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi, nhưng cũng không ăn thua gì. Tình trạng là khi bật WIFI lên, trong quá trình scan chưa tìm được điểm phát nào thì wifi tự động OFF, trong khi bên WM thì sử dụng bình thường, chẳng biết sao nữa???

Bác đang xài room gì vậy? có thể là do room đây... Bác có thể úp thử những bản room của bác Ân xem sao

Bản Mattc 1.5b bị lỗi Wifi Router:(. Còn lại thì dùug Wifi bình thường;;)

Bác đang xài room gì vậy? có thể là do room đây... Bác có thể úp thử những bản room của bác Ân xem sao

Vấn đề ROM mình cũng đã thử nhiều rồi. Mình đã sử dụng ROM V02-v06 của Bác An, V52-V56 CO5 của Bác Quang, hiện tại thì đang dùng V56 CO5, nhưng rất cả đều bị vậy

Bản Mattc 1.5b bị lỗi Wifi Router:(. Còn lại thì dùug Wifi bình thường;;)

mình dùng bản mattc 1.5b và chép đè kernel r5 vào đúng như hướng dẫn của bác, thì wifi lỗi Error (ở mục settings -wireless&networks-wifi) chỉ báo Error không bật tắt được. có cách nào sửa được thì chỉ giúp mình với.thanks

Vấn đề ROM mình cũng đã thử nhiều rồi. Mình đã sử dụng ROM V02-v06 của Bác An, V52-V56 CO5 của Bác Quang, hiện tại thì đang dùng V56 CO5, nhưng rất cả đều bị vậy

Cái này do Router lọc địa chỉ Mac của Android đó thôi,bạn vào trang chủ của Router cua bạn điền thêm địa chỉ Mac Android vào,khai báo lại IP cho Android là OK.

Cái này do Router lọc địa chỉ Mac của Android đó thôi,bạn vào trang chủ của Router cua bạn điền thêm địa chỉ Mac Android vào,khai báo lại IP cho Android là OK.

Vấn đề là mình không bật WIFI được. Khi wifi được ON, nó scanning khoảng 5-10 giây thì tự động OFF, rồi không scan nữa.

Còn vấn đề Router thì mình chưa rõ lắm, thí dụ mình vào quán cafe wifi hoặc một điểm wifi công cộng nào đó thì làm sao mình vào trang chủ của Router được mà config địa chỉ MAC? Bác có thể nói rõ hơn được không? Thanks

Ở những quán cafe ngta bỏ chế độ lọc Mac nên ko cần config.Sử dụng trong gia đình thì chế độ lọc Mac đc enable để hạn chế sự truy cập trái phép vào Router.Bạn cũng có thể disable chế độ lọc Mac đi.Bạn thử format lại thẻ và cài Android mới lại xem.Thân

Back