• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin - NAND

bác sutu cho cái review đi bác ^^ em đang dùng bản jdms 1.6.2 ultimate thấy nhẹ và tuyệt rồi nên đang phân vân không biết nên flash lên bản này không

Vừa up lên NAND và cài thử mấy bản Desire HD (chưa thử MIUI vì chẳng có nét gì giống HTC). Quá thất vọng về mấy bản NAND và quay lại bản desire_hd2 trên SD lập tức :( Bác nào chuyển được bản desire_hd2 này sang NAND thìa ngon óa. Bản SD này mình chạy cả tháng rồi mà chưa thấy lỗi gì \-/

Lúc mới cài mình cũng bị lỗi Wifi. Mình vào Factory sau đó reset phát là wifi chạy ào ào bạn ạ.Bạn thử lại xem sao?
Nhân tiện cho mình nói lời cảm ơn sâu sắc vì sự nhiệt tình của bạn Dungphp .
Chúc bạn luôn khỏe để có những đóng góp và những bài viết thật hay thật ý nghĩa cho anh em sử dụng HD2 nói chung và DĐP DAVIET nói riêng.

BÁc cho em hỏi,BÁc có thay được kernel không? Em loay hoay suốt từ trưa đến bây giờ mà vẫn không làm được.ah, mà em cũng chưa biết Factory ở chỗ nào,bác chỉ luôn cho em với. Thanks!!!!!!!!!

Vừa up lên NAND và cài thử mấy bản Desire HD (chưa thử MIUI vì chẳng có nét gì giống HTC). Quá thất vọng về mấy bản NAND và quay lại bản desire_hd2 trên SD lập tức :( Bác nào chuyển được bản desire_hd2 này sang NAND thìa ngon óa. Bản SD này mình chạy cả tháng rồi mà chưa thấy lỗi gì \-/

Bác xài bản Desire HD2 này là bản nào thế, e cũng xài desire hd2 nhưng bị lỗi khởi động.Thỉnh thoảng tắt máy rồi khởi động lên nó boot đến chữ HTC rồi đứng im ở đó luôn, hic :(

đang chờ bác dũng up lên hd2 thường. Tạm thời xài Raf V1.0 thấy khá ổn. dòng chờ khi bật 3g + GPS là 3ma. Bản V2.0 bị lỗi k root đc

Bác xài bản Desire HD2 này là bản nào thế, e cũng xài desire hd2 nhưng bị lỗi khởi động.Thỉnh thoảng tắt máy rồi khởi động lên nó boot đến chữ HTC rồi đứng im ở đó luôn, hic :(

Mình đang dùng bản desire_hd2 của Cedesmith đó bác. Dùng với Kernel Hasharin 8.6. Chẳng gặp một lỗi gì luôn, chỉ có một tý delay khi cài soft thoai.

Mình đang dùng bản desire_hd2 của Cedesmith đó bác. Dùng với Kernel Hasharin 8.6. Chẳng gặp một lỗi gì luôn, chỉ có một tý delay khi cài soft thoai.

Sắp có ! Trong topic này luôn nhé, cho gọn !

Đang mong chờ đây bác dũng ơi, hehehe. Chờ có nhiêu đó thôi :D.....

Ráng thêm cho mấy chú HD2 thường bon chen với bro ơi .. bản này cài vào hd2 thường k đc ..

Thx bro trước luôn .. :)

BÁc cho em hỏi,BÁc có thay được kernel không? Em loay hoay suốt từ trưa đến bây giờ mà vẫn không làm được.ah, mà em cũng chưa biết Factory ở chỗ nào,bác chỉ luôn cho em với. Thanks!!!!!!!!!

Trong bản dowload của bác Dungphp sau khi extract có file Projection_kernel_v0.3---NAND23-0-08-81-36-2011 bạn extract ra folder khác trong đó co file install_kernel___chay_file_nay.bat Chạy file này (trước khi chạy nhớ gắn cáp)để ở chế độ sạc vẫn chạy tốt . Ngoài ra cũng có cách thay thủ công . CÁCH THAY ; kết nối hd2 với máy tính chạy droid explorer mở file system chép zimage mới đè vào zimage cũ - mở thư mục modules chép tất cả thư muc trong file modules ở kernel mới vaò thư mục /system/lib/modules của đt.(cách này thay kernel khác kernel của bác Dungphp gởi vì trong kernel của bác ấy chẳng thấy folder MODULES đâu cả :-?).
_ Factory ở chỗ nào? bạn vào Setting/SD& phone storage/Factory data reset.
Chúc bạn vui

bác sutu cho cái review đi bác ^^ em đang dùng bản jdms 1.6.2 ultimate thấy nhẹ và tuyệt rồi nên đang phân vân không biết nên flash lên bản này không

Bản jdms 1.6.2 ultimate là bản NONE SENSE mà bác, Ưu điểm nhẹ chạy mượt (vì nó NONE SENSE \-/)nhưng Quadrant thấp khoản 1k4 :( Nói chung nếu bạn cần sự đơn giản và ổn định thì Bản jdms 1.6.2 ultimate là lựa chọn tốt nhất hiện tại (theo đánh giá riêng mình thôi nhé)
Đánh giá sau 2 ngày sử dụng bản Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2 của bác Dungphp Chạy rất mượt, pin ở chế độ nghĩ ở tầm 2-4 mA.Quadrant cao máy mình 2k2 .Đến thời điểm này android trên Nand mà Quadrant 2k2 theo mình là tốt rồi đấy. Boot máy hơi chậm nhưng so với Rom Desire HD như thế thì ko có gì phàn nàn cả. Nói chung bản này đáng để trãi nghiệm.
@ All: Mình gặp cái lỗ̉i này ae nào biết chỉ dùm : sử dụng tai nghe theo máy,tai nghe IP ok không sao cả, nhưng dùng cái tai nghe SS I8910 HD của vợ vào thì âm thanh nghe vang vang, éo éo ko rõ tiếng xong tự reboot máy luôn (Sủ dụng PowerAPM và Realplayer ) Có Phải ko tương thích Phần cứng hay Lỗi Rom?!

bác sutu em hỏi bàn phím tiếng việt bản này xài kiểu gì ạ? em lên market search vietnamese ime về rồi mà cài không được :(

Bản này ram free nhiêu vậy mấy bác, mình cần 1 bản có sense mà ram khá 1 chút . tầm 220> là dc rồi.

Back