• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

e dùng HD2 tmous, e chờ 15p ko đc tắt luôn, hay phải chờ lâu hơn nữa nhỉ @@

3P ko lên thì 30p cũng ko lên đâu bạn ơi! tắt đi cài lại từ đâu thôi

đúng. mình chưa tao, tưởng Tmous đủ bộ nhớ rồi nên mình ko tạo. đúng ko? hay là HD2 nào cũng phải tạo

T mous đủ bộ nhớ để cài nhưng cài xong thì bộ nhớ cũng đầy luôn ko làm dc gì nữa đâu! mình tạo phân vùng hoài ko dc( chắc do sdcard cua mình), đành chia tay em nó tìm bản Rom nào nhẹ cài xong rồi cài thêm theme nhìn cũng đẹp lắm

3.5. Chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition.
Sau khi partition xong thì chọn "reboot system now"

e làm theo cái bước trên làm thẻ nhớ mất sạch dữ liệu rồi ~X(

3.5. Chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition.

e làm theo cái bước trên làm thẻ nhớ mất sạch dữ liệu rồi ~X(

clarkht ko đọc kỹ rồi, thế thì mới có bước tiếp theo là copy lại data2sd mà :))

clarkht ko đọc kỹ rồi, thế thì mới có bước tiếp theo là copy lại data2sd mà :))

hix.cũng may dùng phần mềm khôi phục đc dữ liệu rồi, giờ xin chừa, ko đọc đến đâu làm đến đấy nữa, phải đọc hết mới làm :D
p/s: phải thêm chú thích ở đầu là back up thẻ nhớ trước cho 1 số người ko bị nhầm như mình nha

Mình nghĩ hoặc các bác chưa tạo được partition ext3 hoặc thẻ nhớ các bác có vấn đề thôi. Chứ mình cài đi cài lại vô tư mà. 5 phút tính từ lúc reset máy là vào setup
Xin bạn hướng dẩn mình cách tạo phân vùng thể nhớ. Mình làm thử 1 lan nữa xem được không , không thì chia tay em nó chạy trên SD Card bản 4.0 cho nó lành. Giờ tự nhiên chán úp rom chắc chia tay em nó quá, bên win7 thì vất vả mấy cái vụ kia bên nầy lại gặp vụ nầy. Chắc tết nay cho em nó ăn tết với win 6.5 + SD Card quá

tôi loay hoay mãi mấy ngày. cuối cùng cũng flash thành công. nhưng bị dính lỗi FC

*Các bạn nên format thẻ nhớ FAT32 - Allocation unit size 32kb

*khi chạy tool MAGLDR111 xong bạn nên vào USB FLASHER để chạy TOOL_gigerbread_fix

*tiếp theo bạn làm theo thứ tự các bước là xong thôi
Tôi đã làm như vậy và thành công. Nhưng bị dính lỗi FC anh em nào biết xin chỉ giúp. Cám ơn nhiều.

P/S ban đầu tôi dùng thẻ Samsung class 2 theo máy thì ko được. Sau đó thay thẻ Kingtons 8Gb class 6 thì ok.

Xin bạn hướng dẩn mình cách tạo phân vùng thể nhớ. Mình làm thử 1 lan nữa xem được không , không thì chia tay em nó chạy trên SD Card bản 4.0 cho nó lành. Giờ tự nhiên chán úp rom chắc chia tay em nó quá, bên win7 thì vất vả mấy cái vụ kia bên nầy lại gặp vụ nầy. Chắc tết nay cho em nó ăn tết với win 6.5 + SD Card quá

ah tạo phân vùng xong là vào đc rồi, thì ra Tmous cũng phải tạo, bạn làm như các bước hướng dẫn ở trên cùng í
hix. fomat lai thẻ nhớ rồi làm lại từ đầu lại ko vào đc nữa @@
e để ý lúc install nó welcome to MDJ gingerbread. bản này của MCCM cơ mà nhỉ.e xóa hết cache rồi

Chỉnh sửa cuối:
ah tạo phân vùng xong là vào đc rồi, thì ra Tmous cũng phải tạo, bạn làm như các bước hướng dẫn ở trên cùng í
hix. fomat lai thẻ nhớ rồi làm lại từ đầu lại ko vào đc nữa @@
e để ý lúc install nó welcome to MDJ gingerbread. bản này của MCCM cơ mà nhỉ.e xóa hết cache rồi

Vậy Bác hường dẫn mình tao hân vùng thẻ nhớ với
(*Các bạn nên format thẻ nhớ FAT32 - Allocation unit size 32kb ) dùng chương trình gi để format thẻ nhớ kiểu nầy vậy bạn
Trước giờ úp room win cũng như Android tất cả điều hoàn chỉnh 100% giờ gặp vụ nầy mình làm hoài mà không được.
Xin anh em giúp đỡ với

Sao mình thấy các bác cài bản này có vẻ khó khăn thế nhỉ, bản thân mình cài 2 lần có vấn đề gì đâu . Đầu tiên xài Desire HD2 NAND => chuyển lên Magldr 1.2 cài WP7 => Lại trở về Desire HD2 NAND => MCCM 5.0 ra => làm theo hướng dẫn của MCCM cài OK ko lỗi gì cả, flash rom xong khởi động lần đầu tiên có hơn 5 phút , sau đó xài 5.0 hơn 1 ngày....=> V5.1 ra, tiếp tục cài thêm update V5.1 => làm theo như MCCM hướng dẫn luôn => OK ko vấn đề gì, flash xong boot lên mất 3 phút . Còn các bác bị lỗi có thể là do làm sai bước chăng . Từ đầu đến cuối mình xài Magldr 1.2 và ko hề wipe data hay xóa xiếc cache trước khi úp gì cả, cứ flash bình thường thôi. Chỉ có điều cực kỳ quan trọng là trước khi úp bất cứ cái gì cứ Format SD Card FAT32 và unllocate 64KB. Mình làm như thế nào có hướng dẫn ở bài mình post ở mấy trang trước rồi . Các bác xem lại nha, mình làm y chang như vậy.

Hướng Dẫn Úp V5.x:

Từ Bước 2 Nhé :

Step 2 ~
Mở máy lên nhấn nút power đến khi nào vào menu của magldr => chọn USB Flasher => chạy file DAF.exe như úp rom nand bình thường

Step 3 ~

3.1) Hoàn thành bước 2, sau khi máy khởi động lại. Tiếp tục bấm power down vào magldr => chọn "USB MassStg"

3.2) Lúc này dù đang trong Magldr máy tính vẫn nhận thẻ nhớ như đang cắm vào đầu đọc thẻ => copy thẳng thư mục " Data2SD folder " vào thẻ nhớ , cóp xong nhớ safe remove thẻ nhớ trong máy tính

3.3) Không cần reset điện thoại, trong magldr chọn "Services->BootSettings->AD SD Dir" sẽ thấy thư mục Data2SD vừa cóp vào, bấm nút gọi để chọn nó.

3.4) Sau khi xong bước 3.3 thì bấm nút windows để quay trở lại menu magldr => chọn "Boot AD SD" => xuất hiện menu của ClockworkMod Recovery để úp rom file zip

3.5) Chọn "advanced->Partition SD Card" , sau đó nó sẽ có 1 đống lựa chọn dung lượng để tạo phân vùng EXT để lưu app trên thẻ nhớ ( nên chọn cái 1GB) , sau đó lựa chọn số 0 ở mục tiếp theo hiện ra và chờ nó hoàn thành thôi.

Sau khi phân vùng thẻ nhớ xong thì chọn mục "reboot system now"

Step 4 ~

Khởi động lại xong lại vào tiếp menu magldr

4.1) Chọn "USB MassStg"
Thực hiện lại bước copy thư mục Data2SD vào thẻ nhớ +
Copy file rom zip V5.0 và thư mục (update zip) vào thẳng thẻ nhớ. Cóp xong nhớ safe remove thẻ nhớ trong máy tính và rút thẳng cáp ra luôn ( xong bước này là ko cần cắm cáp vào nữa )

4.2) Sau đó chọn "Boot AD SD" => ClockworkMod sẽ dc load

4.3) tiếp theo chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" => chọn file rom zip V5.0
=> đợi nó flash rom, nó báo flash xong thì chọn "reboot system now"

Step 5 ~

Khởi động lại xong thì tiếp tục vào menu magldr, sau đó chọn "Boot AD SD" => tiếp tục vào ClockWorkmod => dùng nút volume down để chọn đến mục 'update sd card' => 'update zip' => rồi nhấn nút gọi 'call' để chạy update, xong thì chọn "reboot system now" .

Đến đây thì đợi nó khởi động lại là xong thôi, boot vào Android. Còn thời gian lâu hay mau là do thẻ nhớ của các bạn. Tốt nhất trước khi làm mấy cái này thì nên format thẻ nhớ trước, bảo đảm thời gian chờ chỉ có vài phút ko đến 30 phút hay 1 tiếng đâu, của mình làm xong đến khi vào dc android setup tiếng việt mất có vài phút...

Chúc may mắn :D

Chỉnh sửa cuối:
e cũng vừa cài đc, fomat thẻ nhớ để cho nó luột rồi làm lại lại bị treo ở logo, thôi quay về MDJ, tạo phân vùng thẻ nhớ bác vào recovery>advanced>Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD sau đó chọn 0
. Còn 4mat 32kb dùng win7 4mat cũng có

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

ko chơi đc đường thẳng e đi đường vòng, up về wm rồi làm từ đâu, đã thành công, phù, bắt đầu trải nghiệm rom này xem nó có xứng với công sức bỏ ra của mình ko đây :))

Chỉnh sửa cuối:
e cũng vừa cài đc, fomat thẻ nhớ để cho nó luột rồi làm lại lại bị treo ở logo, thôi quay về MDJ, tạo phân vùng thẻ nhớ bác vào recovery>advanced>Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD sau đó chọn 0
. Còn 4mat 32kb dùng win7 4mat cũng có

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 56 minutes:

ko chơi đc đường thẳng e đi đường vòng, up về wm rồi làm từ đâu, đã thành công, phù, bắt đầu trải nghiệm rom này xem nó có xứng với công sức bỏ ra của mình ko đây :))

Hướng dẫn mình cách đi đường vòng đi. Phải làm cho được mới thoico161 gắng lên nào . Xong vụ nầy vài bữa về win 7 tiếp> Mong tin bạn

Hướng dẫn mình cách đi đường vòng đi. Phải làm cho được mới thoico161 gắng lên nào . Xong vụ nầy vài bữa về win 7 tiếp> Mong tin bạn

thì e vào bootloader up về WM 6.5 của bác Quang. sau đó up lại MAGLDR 1.12. sau đó :

3. Set CWR partition layout bằng cách:
Bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR
Chọn "USB Flasher"
Từ pc chạy DAF.exe trong step 2 folder để set partition layout.

3. Cài đặt Data2SD
3.1. Xong bước 2 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu tiếp rồi chọn "USB MassStg"
3.2. Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard. Copy xong thì rút cáp ra
3.3. Trong menu của MAGLDR vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder.
3.4. Sau đó chọn "Boot AD SD". ClockworkMod sẽ được load và bạn sẽ thấy ClockworkMod Recovery menu.

4. Cài ROM
4.1. Xong bước 3 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu rồi chọn "USB MassStg" item.
Copy lại Data2SD folder từ step 3 folder vào root của sdcard.
Copy MCCM HD V5.0 NAND zip trong ROM folder từ step 4 folder vào root của sdcard.
Copy (update zip) từ folder của bước cuối cùng vào roof của sdcard xong rồi thì rút cáp ra.
4.2. Vào lại menu của MAGLDR rồi chọn "Boot AD SD" sau đó máy sẽ vào ClockworkMod Recovery menu.
4.3. Chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now".

Sau khi boot xong vào android rồi thì restart lại và giữ nút đỏ để vào magldr menu
Sau đó chọn "Boot AD SD".
Dùng volume key chọn 'update sd card' rồi chọn 'update zip' và bấm nút gọi sau đó xong thì lại back và chọn "reboot system now" Bây h thì máy sẽ reboot khoảng 5 phút là DONE :D[/SIZE][/B]

Cách cài 5.1:

1. Dùng usb to pc để cóp bản 5.1.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ (root of your SD card), ko cần tháo thẻ
2. Bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR
3. Cài như cài rom zip bình thường, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" sau đó chọn bản 5.1 rồi ấn nút Gọi là được

Nếu ai đang dùng bản 5.0 có thể backup trc khi cài 5.1, cách làm:
1. Khởi động lại máy, giữ nút đỏ để vào MAGLDR
2. Chọn "Boot AD SD"
3. Dùng volume key chọn backup sau đó ấn nút gọi(nút màu xanh)
4. Sau đó máy sẽ backup toàn bộ settings và data lên thẻ nhớ của bạn, cài xong 5.1 restore lại là xong

Notice: để cho máy chạy nhanh và mượt, các bro reboot khoảng 2-3 lần sau lần reboot đầu tiên nhé \-/
p/s:rom này quá nặng , t mobile thêm data 1G mà vào xem còn 892mb sau khi up xong mới cài titantium backup va taskiller.hơn nữa quay đc HD mà ko xem đc, ko thấy hơn các rom khác ở chỗ nào, chỉ thấy nặng cả máy :(( thôi e quay về MDJ 2.5 bánh gừng,phí 1 ngày mò mẫm

Chỉnh sửa cuối:
Cách ở trên với cách cài 5.1 ở dưới của cùng 1 bài đó bạn làm theo cách nào. bi gio so quá phải hỏi kĩ làm 1 lan cho chac an chu khong chac em nó tiêu đời

thì e vào bootloader up về WM 6.5 của bác Quang. sau đó up lại MAGLDR 1.12. sau đó :

p/s:rom này quá nặng , t mobile thêm data 1G mà vào xem còn 892mb sau khi up xong mới cài titantium backup va taskiller.hơn nữa quay đc HD mà ko xem đc, ko thấy hơn các rom khác ở chỗ nào, chỉ thấy nặng cả máy :(( thôi e quay về MDJ 2.5 bánh gừng,phí 1 ngày mò mẫm

Mình thấy dùng bản MDJ_Revolution_HD_v._2.2_NAND cũng khá ổn rồi, chỉ thiếu quay HD nữa là đẹp rồi

Mình thấy dùng bản MDJ_Revolution_HD_v._2.2_NAND cũng khá ổn rồi, chỉ thiếu quay HD nữa là đẹp rồi

đúng,rom đấy khá ổn, còn muốn ram dư nhiều thì chơi MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM
e up bản 5.1 vì tưởng nó quay đc HD ai ngờ...

đúng,rom đấy khá ổn, còn muốn ram dư nhiều thì chơi MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM
e up bản 5.1 vì tưởng nó quay đc HD ai ngờ...

Thế còn tốc độ thế nào clarkht ? có mượt ko ? :D
bản 5.1 này mình chưa test :(

Bản này có bị lag khi cài soft ko, dòng bao nhiêu bác....

tầm 3ma- 4ma. ko lag khi cài nhá. đôi lúc cài cái nặng lag tầm 2s là hết thôi. Ram tầm 210mb là trung bình. Nhưng hình như cài đc cho T-mobile thôi
Thấy cài bản MDJ_FroYo_Revolution_v._2.2_NAND có lẽ hay hơn dòng chờ toàn 2ma thôi bật 3g đó, ram free 240 - 250mb . Nhưng mình thích bản HD hơn nên dùng bản kia

Rồi chia tay luon làm vất vả mà quay 720 không được thì xài mấy bản HD kia cung được rồi win 6.5 + SD Card Desire HD 4.0 chờ thông tin mới vậy.

Thế còn tốc độ thế nào clarkht ? có mượt ko ? :D
bản 5.1 này mình chưa test :(

MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM mượt lắm, download vào mạng cũng nhanh,e chưa thấy lỗi gì, mà nhẹ nữa, e thích mccm mà rom này chán quá ( ý kiến cá nhân, bác nào đang dùng mà thích bỏ quá cho e:D )

Back