• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

hi down về giải nén ra nó sẽ có các phần sau:
1.After finish install Apps that u need
2.Step 1:trong đấy có MAGLDR111
3.Step 2:trong đó có recovery
4.Step 3:trong đó có file initrd và zImage copy vào thẻ để chạy Recovey
5.Step 4:Trong có rom định dạng zip( up = recovery )
6.update MCCM HD 5.0:Trong có phần update.zip để cài rom trên xong thì cài
cái 2 3 4 chắc ai cũng có hết rồi nên mình ko up lên MF,mình chỉ up phần quan trọng nhất là phần 5 và 6+1:
phần 5:rom định dạng zip các bác tải ở đây ạ :http://www.mediafire.com/?03x09bojllzeiro
phần 1+6 các bác tải ở : http://www.mediafire.com/?4b6j36d0m0y18a9
Mình tải về giải nén chỉ ra được vậy
1. boot
2. META-INF
3.system
Trong mỗi folder có mấy mục nhỏ . Không biết sau làm theo hướng dẫn nữa
Có anh em nào giúp mình không

cái 2 3 4 chắc ai cũng có hết rồi nên mình ko up lên MF,mình chỉ up phần quan trọng nhất là phần 5 và 6+1:
phần 5:rom định dạng zip các bác tải ở đây ạ :http://www.mediafire.com/?03x09bojllzeiro
1. boot
2. META-INF
3.system
đó là file rom định dang zip dùng để cài từ thẻ nhớ ko cần giải nén ra đâu bạn, ban qua topic hướng dẫn cài của bác
Duc Long coi đi

1. boot
2. META-INF
3.system

mình giải nén ra rồi mới up lên MF cho các bác, các bác down về xài thôi còn giải nén làm gì nữa ạ. Như e đã nói cái phần 2 3 4 chắc ai cũng có rồi nên e ko up nữa mà @@

mình giải nén ra rồi mới up lên MF cho các bác, các bác down về xài thôi còn giải nén làm gì nữa ạ. Như e đã nói cái phần 2 3 4 chắc ai cũng có rồi nên e ko up nữa mà @@

Thanhk bác làm hết các cách rồi => được hết rồi mà nó chạy tới chữ HTC màu xanh nền đen thì đứng đó. tháo pin lấp lai lam lại mấy lần mà không được. Giờ ngồi đây luôn không bít làm gì nữa

bản này có chạy được trên hd2 thường không các bác, em muốn thử nhưng không biết có chạy nổi không. thanks for reply

a e cho hỏi làm cách nào để xóa bớt ưng dụng trong rom mccm5.1 đi, bộ nhớ đầy lắm mà mình ko sao xóa bớt được

Thanhk bác làm hết các cách rồi => được hết rồi mà nó chạy tới chữ HTC màu xanh nền đen thì đứng đó. tháo pin lấp lai lam lại mấy lần mà không được. Giờ ngồi đây luôn không bít làm gì nữa

số các rom đều up được và chạy tốt theo các hướng dẫn trên. Riêng các build của dòng NAND_GingerBread.zip hoặc MIUI khi up có thể treo máy ở đoạn gogogo hay không boot hoàn chỉnh được mà màn hình sẽ bị treo. Khi gặp trường hợp này các bạn tải Tool MAGLDR đã có chỉnh sửa theo link: http://www.mediafire.com/?n3i5mkkg8dsuod5
Tháo pin ra cho vào lại máy, bấm giữ nút power liên tục cho đến khi máy boot vào MAGLDR. Khi này bạn dùng nút volum để chọn mục số 04 USB FLASHER. Kết nối máy tính và chạy tool đính kèm. Khi chạy xong máy tự trả về boot MAGLDR các bạn chỉ việc chọn mục số 1 để up rom zip trên thẻ.
Sau khi up tool Ginger_fix thì khi quay lại up rom có Base từ Desire HD để máy chạy tốt có những rom các bạn phải chạy lại Tool MAGLDR V1.2 này: http://www.mediafire.com/?czow4290b1kfj27

bản này có chạy được trên hd2 thường không các bác, em muốn thử nhưng không biết có chạy nổi không. thanks for reply

Ko dc đâu bác ơi, hd2 thường ko đủ bộ nhớ rom để chạy đâu

a e cho hỏi làm cách nào để xóa bớt ưng dụng trong rom mccm5.1 đi, bộ nhớ đầy lắm mà mình ko sao xóa bớt được

số các rom đều up được và chạy tốt theo các hướng dẫn trên. Riêng các build của dòng NAND_GingerBread.zip hoặc MIUI khi up có thể treo máy ở đoạn gogogo hay không boot hoàn chỉnh được mà màn hình sẽ bị treo. Khi gặp trường hợp này các bạn tải Tool MAGLDR đã có chỉnh sửa theo link: http://www.mediafire.com/?n3i5mkkg8dsuod5
Tháo pin ra cho vào lại máy, bấm giữ nút power liên tục cho đến khi máy boot vào MAGLDR. Khi này bạn dùng nút volum để chọn mục số 04 USB FLASHER. Kết nối máy tính và chạy tool đính kèm. Khi chạy xong máy tự trả về boot MAGLDR các bạn chỉ việc chọn mục số 1 để up rom zip trên thẻ.
Sau khi up tool Ginger_fix thì khi quay lại up rom có Base từ Desire HD để máy chạy tốt có những rom các bạn phải chạy lại Tool MAGLDR V1.2 này: http://www.mediafire.com/?czow4290b1kfj27

Ko dc đâu bác ơi, hd2 thường ko đủ bộ nhớ rom để chạy đâu

Vớ vẩn. Tớ HD2 thường chạy phè phè 2 hôm nay kêu không được là sao

Mình đang dung WP7 bây giờ muốn up bản 5.1 này thì phải làm các bước ntn vậy...? bác bro giúp mình với....

3. Set CWR partition layout bằng cách:
Bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR
Chọn "USB Flasher"
Từ pc chạy DAF.exe trong step 2 folder để set partition layout.

3. Cài đặt Data2SD
3.1. Xong bước 2 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu tiếp rồi chọn "USB MassStg"
3.2. Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard. Copy xong thì rút cáp ra
3.3. Trong menu của MAGLDR vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder.
3.4. Sau đó chọn "Boot AD SD". ClockworkMod sẽ được load và bạn sẽ thấy ClockworkMod Recovery menu.
3.5. Chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition.
Sau khi partition xong thì chọn "reboot system now"

4. Cài ROM
4.1. Xong bước 3 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu rồi chọn "USB MassStg" item.
Copy lại Data2SD folder từ step 3 folder vào root của sdcard.
Copy MCCM HD V5.0 NAND zip trong ROM folder từ step 4 folder vào root của sdcard.
Copy (update zip) từ folder của bước cuối cùng vào roof của sdcard xong rồi thì rút cáp ra.
4.2. Vào lại menu của MAGLDR rồi chọn "Boot AD SD" sau đó máy sẽ vào ClockworkMod Recovery menu.
4.3. Chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now".

Sau khi boot xong vào android rồi thì restart lại và giữ nút đỏ để vào magldr menu
Sau đó chọn "Boot AD SD".
Dùng volume key chọn 'update sd card' rồi chọn 'update zip' và bấm nút gọi sau đó xong thì lại back và chọn "reboot system now" Bây h thì máy sẽ reboot khoảng 5 phút là DONE Click here to enlarge

Cách cài 5.1:

1. Dùng usb to pc để cóp bản 5.1.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ (root of your SD card), ko cần tháo thẻ
2. Bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR
3. Cài như cài rom zip bình thường, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" sau đó chọn bản 5.1 rồi ấn nút Gọi là được

Nếu ai đang dùng bản 5.0 có thể backup trc khi cài 5.1, cách làm:
1. Khởi động lại máy, giữ nút đỏ để vào MAGLDR
2. Chọn "Boot AD SD"
3. Dùng volume key chọn backup sau đó ấn nút gọi(nút màu xanh)
4. Sau đó máy sẽ backup toàn bộ settings và data lên thẻ nhớ của bạn, cài xong 5.1 restore lại là xong
Thật sự là không biết làm như thế nào mới được như vậy.

Mình úp như úp rom .zip bình thường thì bị treo ở chữ HTC màu xanh. Còn làm theo cách của chủ topic thì không bít làm. hehe chắc tại mình dốt quá cần cao nhân giúp đỡ vì làm hết mọi cách rồi. Hay HD2 thườn không chạy được bản 5.1 nầy ?

hôm qua mình cài bản 5.1 bt nhưng nhưng khi vào các ứng dụng như nghe nhạc hay các ưng dụng khác đều bị báo bộ nhớ đầy có lẻ tại con hd2 thường của mình k đáp ứng được bộ nhớ nếu ai có bản cho hd2 thường thì chia sẻ ae với tks

hôm qua mình cài bản 5.1 bt nhưng nhưng khi vào các ứng dụng như nghe nhạc hay các ưng dụng khác đều bị báo bộ nhớ đầy có lẻ tại con hd2 thường của mình k đáp ứng được bộ nhớ nếu ai có bản cho hd2 thường thì chia sẻ ae với tks

mình xài Tmobile cũng bị báo bộ nhớ đầy như bạn! a e nào biết cách xóa bớt ứng dụng trong rom chỉ mình với!

bạn hướng dẫn mình cách tạo đi, mình tính task 29 nó lại nè, vì xóa ứng dụng trong rom hoài không dc

Mình xài HD thường. Cách mình up y hệt như bài đầu tiên đó. Các bác phải tiến hành đúng từng bước 1. ( minh cài từ bản 5.0 trước vì hôm mình cài chưa có bản 5.1). Hôm qua mình up lên 5.1 từ bản 5.0. Sau khi install 5.1 mình lại up lại phần update.zip của bản 5.0 ( để root lại máy ). Tốt nhất để không bị lỗi các bạn up lại WM 6.5 để xóa hoàn toàn cache trên máy. Nhớ tạo partition thẻ để xóa hoàn tooàn dữ liệu trên thẻ. Giữa bước 3 và 4 ( các bác cắm thẻ vào máy tính để format phần fat32 của thẻ thành 32kilobit giúp đọc các phần trên sd card nhanh hơn).

Nguyên nhân là do bản này dùng data trên thẻ,bạn phải download bản 5.0 zia coppy data lên thẻ,rồi chạy bản 5.1 bình thường

Lỗi tùm lum!!! sync cũng lỗi, hệ thống cũng lỗi. chỉ tốt ở chổ gprs nhanh, mạng tốt thôi.

3.2. Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard. Copy xong thì rút cáp ra
đọc đi đọc lại thì ko biết kiếm cái thư mục này ở đâu ra, có phải kiếm ơ mấy bàn rom trước ko bác?

cho mình hỏi ! mình đang dùng các bản nand khác bây giờ up bản 5.1 thì làm như thế nào? mình đọc thấy lung tung quá không hiểu lắm nhờ bạn nói rõ hơn một chút. mình dùng hd2 thường, thẻ class 2, 2g

các bạn phải down bản 5.0 mới đầy đủ các thứ cần thiết để up. Bản 5.1 chỉ là có sẵn thôi. Còn folder data2sd chính là forder của clockword đó. ( bản 1.2 nhá các bác :p

Back