• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Bản MCCM 4.0 FroYo stone sense chạy nhanh hơn bản HD3.02 bác ah,bác bị focre close thì restart fone là hết mà,nói chung mình thích mccm hơn MDJ chưa thấy bản nào của MDJ ăn được MCCM cả.

1 bản là bản thường 1 cái là HD mà bác, e xài mấy bản HD vì nó chơi đc video 720p download từ youtube ko cần cover lại nên khoái

theo như mình đánh giá thì mình thik dùng các bản của MCCM hơn của MDJ :| bản này đi kèm với bản superram thì quá ok:))

Bản này ko biết pin thế nào vì mới thử lúc sáng nhưng chắc tốn pin hơn bản MCCM 3.4, nhưng ko sao nếu tốn hơn 1 ít thôi thì vẫn dùng, đc cái này thì phải mất cái kia mà :D Còn lại rất mượt

Mình dùng từ 23h tối qua đến giờ thì bị lỗi off screen trong lúc gọi xong thì không lên nữa, phải tháo PIN khởi động lại!

Sau khi cài các bạn phải restart lại từ hai đến 3 lần nó mới chạy tốt được

_ Mình dùng build 3.4 và 4.0 của mccm bị dính một lỗi khá bực là thường xuyên không kết nối 3g được. Có khi đang vào yahoo tự nhiên nó lag + giật đùng đùng, không hiểu chuyện gì ra kiểm tra gần cả ngày mới phát hiện là tại vì nó mất kết nối. Nhẹ thì bỏ stick rồi stick lại vào Mobile network thì có 3g dc một chút rồi lại rớt, Nặng hơn 1 chút thì phải bật chế độ Airplane rồi tắt đi mới có (nhưng cũng một lúc sau thì rớt). Nặng hơn nữa thì tắt máy mở lại mới có (những cũng dc 1 lát là rớt), làm được vài lần như vậy thì force close. Càng restart force close càng nặng. Đến nản.
_ Vậy thôi, dùng đỡ mdj một thời gian lấy tinh thần rồi minh test mccm sau. Dù sao cũng không ưa mdj cho lắm.

_ Mình dùng build 3.4 và 4.0 của mccm bị dính một lỗi khá bực là thường xuyên không kết nối 3g được. .............không ưa mdj cho lắm.
lạ nhỉ?mình dung 3.4 trước ko bao h bị lỗi này, ban thử chuyển sang Winmo dùng xem có bị hiện tượng này ko? Mà mình cũng ko dùng yahoo. toàn đọc báo vớ vẩn

Bạn nào có DATA bản này up lên hộ cái Tôi down về cài mãi không lên.Xin cảm ơn !

_ @Clarkht. Trở qua wmo mọi thứ vẫn hoạt động bình thường mới đau ^^
_ THôi kệ, giờ mình dùng đỡ build của mdj một thời gian, dạo này công việc lu bu quá, rãnh rỗi sẽ test lại build hd của mccm.

e dùng bản Build MCCM HD V3.0.2 [Desire HD] của MR_PDA chạy rất mượt , nhưng khi chạy các file nhạc cung như cài ringtone cho may thì báo lỗi như sau : " a appication music ( process com.htc.music ) has stopped unexpectedly . Please try again => Force close " . Vậy e phải làm như thế nào .... nhờ mấy ace giúp đỡ e với ...

@Sirious, hix. ..bên mdj 4.6 cũng dính lỗi này. ..có thể dùng đỡ ttod để set ringtone đó bạn.

#KimUyLong ơi , bạn có thể cho mình link ttod được không ?và hướng dẫn luôn nhé ... Cám ơn KimUyLong

Hiện tại đang test bản này, chả hiểu sao phần People (Contact) cứ mở 1 contact ra là nó FC, tạo mới thì êm. Xóa hết rồi import lại vẫn bị FC.

Thêm cái nữa là dòng standby ăn lai rai 9-11mA nên cũng hơi chua xót. Cái này thì có lẽ là máy em dính, vì thử chuyển mấy ROM cùng lúc sáng nay thấy vẫn ăn đều nhau như vầy, data thì dùng chung, k rõ trong data có cái PM nào dở hơi rồi. Trước đây toàn 3-6mA thôi.

Mình vừa bắt đầu dùng bản này sáng nay, cảm nhận là tương đối mượt, hao pin ít (stanby 4-6mA), nhưng có điều là khi tắt màn thì nhiệt độ pin vẫn trên 30 độ(nhiệt độ phòng >20 độ). Khi bật sáng màn thì nhiệt độ pin lên >35 độ ngay. Các pác có bị thế không, mình trước dùng bản Ginger_Hd2 thì pin toàn thấp hơn 30, nghich nhiều, chơi game nặng cũng chỉ lên 35 là cùng:-?

Mình vừa test thử và ý kiến cá nhân như sau: toàn bị FC, phone bị tiếng Robot (lần đầu tiên mình gặp), tốc độ phản ứng chậm, pin thì được.

Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ.

Các bác để ý nhé không hiểu sao từ khi mình dùng kernel hastarin 8.6 thì khi kiểm tra tốc độ cpu để max 11136. Thế nên các bác nên dùng set cpu để hạ nó xuống max 998 min thì kéo hết về bên trái nhé.
Bản này dùng tốt đấy, bác nào hay bị force close và tốc độ chậm thì xem lại thẻ nhớ nhé,
Mình dùng bản này trên SD 16GB theo máy cực kỳ tốt nhưng cài vào thẻ transcen class6 mua ở phú thái thì khi mới cài cũng rất chậm phải restart mấy lần mới đỡ ( mà thẻ mua ở phú thái khi copy cũng đựoc 9mb/s chứ không phải chậm đâu nhé)

Em có cái thẻ Sandisk class 2, cắm vào HD2 chép qua USB trong Android đc tối đa là 12MB/s, còn bình thường 8-10MB/s vậy là nhanh hay chậm vậy các bác ? Đọc thì tầm 18-20MB/s ... hic hic ... có bác nào bị như em không ?

Back