• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Các bạn xem CORE của bản này với bản của MDJ có khác gì nhau kg ?!

đang test bản này thấy nhanh và mượt ... k freeze đang test típ sẽ report típ
test trên thẻ 16gb class 2

Em có cái thẻ Sandisk class 2, cắm vào HD2 chép qua USB trong Android đc tối đa là 12MB/s, còn bình thường 8-10MB/s vậy là nhanh hay chậm vậy các bác ? Đọc thì tầm 18-20MB/s ... hic hic ... có bác nào bị như em không ?

kinh, class 2 mà tốc độ trâu thế bác, e class 2 lên max là 4mb, đọc 12mb đã thấy nhanh rồi, trước copy=win xp đc ~2mb, Mà đúng ra tốc độ của class 2 là ~2mb

Các bác để ý nhé không hiểu sao từ khi mình dùng kernel hastarin 8.6 thì khi kiểm tra tốc độ cpu để max 11136. Thế nên các bác nên dùng set cpu để hạ nó xuống max 998 min thì kéo hết về bên trái nhé.
Bản này dùng tốt đấy, bác nào hay bị force close và tốc độ chậm thì xem lại thẻ nhớ nhé,
Mình dùng bản này trên SD 16GB theo máy cực kỳ tốt nhưng cài vào thẻ transcen class6 mua ở phú thái thì khi mới cài cũng rất chậm phải restart mấy lần mới đỡ ( mà thẻ mua ở phú thái khi copy cũng đựoc 9mb/s chứ không phải chậm đâu nhé)

Em cũng như bro này, dùng hầu như ko bị force close luôn, e dùng thẻ sờ căng đít 16Gb theo máy TMOUS , ko bị vào danh bạ là bị force close như 1 bro trên kia nói, hay cũng ko bị tiếng robot với lại build này rất responsive chứ có chậm như bro ducbao nói đâu nhỉ :-<

đến ngày hôm nay vẫn rất hài lòng với em nó :D

phone bị tiếng Robot (lần đầu tiên mình gặp)
Gọi thử 900, khi kết nối nghe đc tiếng tổng đài thì mở loa ngoài lên, sau đó EndCall luôn. Gọi lại lần sau sẽ hết Robo Voice.
kinh, class 2 mà tốc độ trâu thế bác, e class 2 lên max là 4mb, đọc 12mb đã thấy nhanh rồi, trước copy=win xp đc ~2mb, Mà đúng ra tốc độ của class 2 là ~2mb
Mấy con Săn Đít mới hên xui đc như vậy thôi, còn Kingston (ông này chúa chậm) và Transcend thì hầu như nó chế tạo đúng chuẩn Class đã đề ra.
Em cũng chả hiểu sao nó cao vậy. Các bác test thẻ của mình rồi post kết quả lên đây xem sao.

Sau vai lan restart thi may on roi! Tat ca cac loi ma cac bac o day gap phai thi minh khong gap phai!
Chup hinh cung dep, quay 720 thi chua duoc nhung 800x480 thi on! Build nay dang de dung lau dai day!
Sorry vi viet Tieng Viet khong dau! Minh chua cai duoc go Tieng Viet cho Android. Bac nao huong dan giup minh voi!

Cảm ơn nhé! Tớ đã gỏ Tiếng Việt hoàn chỉnh trên Android rồi! Tuyệt thật! Vậy mà bấy lâu nay mò mẫm mãi không làm được!

xin hỏi mình lên market download vietnammese ime về install, khi bật bàn phím viet lên bị lỗi force closed liên tục ( sắp treo máy ) fải chuyển sang input method khác vậy fải kkhắc phục làm sao àh ?

xin hỏi mình lên market download vietnammese ime về install, khi bật bàn phím viet lên bị lỗi force closed liên tục ( sắp treo máy ) fải chuyển sang input method khác vậy fải kkhắc phục làm sao àh ?

Mình cũng bị như thế này 1 lần. Bạn thử xóa đi rùi ra Down file những ứng dụng fai có của Bác caothanhhai up ở bên ngoài về cài lại cái vietnammese ime bằng .apk xem sao. Ngày trước mình cũng bị như vậy làm thế thì đc. Còn nếu ko đc thì bạn fai chạy lại bản android từ đầu, hoặc đổi sang dùng bản khác :D

bản này hay bị lỗi lắm, gỡ ra, tải lại hoặc cài bản của tớ: FILE APK

Sau khi cài lại thì restart 1 phát nhé.Mấy cái bản Android này nếu bị force close thì cứ restart 90% là ok

bác nào ko cài được ime thì bảo e e gửi cho file cài, e đang dùng trên build mccm 3.0.2 này ko lỗi lầm, ko force close gì cả

đồng chí nào tốt bụng up lên mediafire cho mình với, cái link trên down lâu kinh dị

Sau khi cài lại thì restart 1 phát nhé.Mấy cái bản Android này nếu bị force close thì cứ restart 90% là ok
_ Vậy force close mà restart nó không hết, mỗi một làn restart lại có thêm 1 soft force close thì tính sao bro !? Vậy là 3.0.2 cũng dính force close rồi. Thôi chia tay. ..

_ Vậy force close mà restart nó không hết, mỗi một làn restart lại có thêm 1 soft force close thì tính sao bro !? Vậy là 3.0.2 cũng dính force close rồi. Thôi chia tay. ..

bro đã test thử chưa mà chia tay nhanh vậy :-j

Sap lúc đầu ai cũng kêu ngon, mượt nhất trong các bản hiện tại :O Bây giờ lại kêu quá trời thế ?

Nếu mỗi lần restart lại bị force close thì bác cho cái thẻ của bác đi ở đi được rồi đấy.

Back