• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Mình đã làm theo hướng dẫn rất chi tiết và dễ hiểu của Bác Mr_PDA, tuy nhiên mỗi lần khởi động là lại hiện lên báo lỗi:
"Sorry!
Process system is not responding"
Force Close or Wait"
Có ai biết cách khắc phục không, chỉ mình với. (Đã reboot lại mấy lần đều bị vậy). Tôi đã dùng Task29 để format HD2, chạy MDLGR 1.13.

Mình đã làm theo hướng dẫn rất chi tiết và dễ hiểu của Bác Mr_PDA, tuy nhiên mỗi lần khởi động là lại hiện lên báo lỗi:
"Sorry!
Process system is not responding"
Force Close or Wait"
Có ai biết cách khắc phục không, chỉ mình với. (Đã reboot lại mấy lần đều bị vậy). Tôi đã dùng Task29 để format HD2, chạy MDLGR 1.13.

Uh nó báo lỗi mỗi lần khởi động lên nhưng ấn FC vẫn dùng bt
Hình như có 1 lần mình cài cũng bị nthế, sau đó mình làm quay quay 1 lúc thị reboot xong lại hết, để mình nhớ lại xem nào :-?
hình như là mình up lại kernel thì sau 1 vài lần reboot nữa nó lại hết hay sao ý

:(( hì hục hì huc cài, vao đc android thì nó force close system, system is not responding. Máy của em là HD2 thường

:(( hì hục hì huc cài, vao đc android thì nó force close system, system is not responding. Máy của em là HD2 thường

Mình nhớ là thêm 1 vài lần reboot nữa là nó sẽ mất, còn ko đc thì:

Các bạn update kernel 10.4 OC này của MDJ này rồi reboot 1 vài lần, dùng setcpu để OC cho nó nuột là hết cái system force close ý mà :D
http://www.multiupload.com/75BFJW8TN0

cài như cài rom zip nhé:
vào AD recovery, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn cái kernel, xong thì reboot là đc

Mr_Pda cho mình hỏi là sao khi làm xong tất cả thi file update.zip và kernel,mình có thể xóa được kg hay vẫn phải để yên đấy?

Bác cho hỏi cái này là bản cài trên thẻ hay Nand hả bác? Em dùng win 6.5 bản blue sea thì chỉ cần vào android boot là được đứng k ạ? Thanks

Cảm ơn Bác Mr.PDA. Tôi đã làm theo hướng dẫn, lần khởi động thứ hai thì thấy ko còn báo lỗi như thế nữa. Nhưng lần khởi động thứ ba, bốn thì lại vẫn hiện lên báo lỗi.
Đọc bên XDA thì tác giả nói là lỗi do thẻ nhớ tốc độ chậm, chỉ cần nhấn Wait là ok. Nếu muốn hết thì phải thay thẻ nhớ.
Nhưng có một vấn đề là pin không tốt, nhanh hết quá. (Dùng từ hôm mùng 8.2.2011 tới giờ, chưa thấy cải thiện pin).

Mr_Pda cho mình hỏi là sao khi làm xong tất cả thi file update.zip và kernel,mình có thể xóa được kg hay vẫn phải để yên đấy?
xóa đi cũng đc, bro xóa thử đi là biết ngay :))

Bác cho hỏi cái này là bản cài trên thẻ hay Nand hả bác? Em dùng win 6.5 bản blue sea thì chỉ cần vào android boot là được đứng k ạ? Thanks
nand bro, cài = CWR, bro tham khảo kỹ trc khi cài nhé :D

Cảm ơn Bác Mr.PDA. Tôi đã làm theo hướng dẫn, lần khởi động thứ hai thì thấy ko còn báo lỗi như thế nữa. Nhưng lần khởi động thứ ba, bốn thì lại vẫn hiện lên báo lỗi.
Đọc bên XDA thì tác giả nói là lỗi do thẻ nhớ tốc độ chậm, chỉ cần nhấn Wait là ok. Nếu muốn hết thì phải thay thẻ nhớ.
Nhưng có một vấn đề là pin không tốt, nhanh hết quá. (Dùng từ hôm mùng 8.2.2011 tới giờ, chưa thấy cải thiện pin).

pin nhanh hết hay ko còn tùy vào cách sử dụng của bro nữa chứ, 3g rồi syc nhiều rồi tự động update location rồi v..v.. mà nếu thêm cả khoản OC nữa thì hết lại càng nhanh, dòng chờ em này mình đã test rồi, tầm 2-3ma mà :lmao:

Mình đang dùng bản này, máy thường chạy ổn đinh sau khỏang 7-8 lần khởi động, pin ở chế độ chờ đạt 2-3mA. Nhìn chung là dùng ổn định, thỉnh thoảng có hơi lag chút nhưng đây là đặc điểm chung của các ROM HD rồi.

Bản này trước xài rất ok , nhưng quadrant thấp , chắc do đây là rom DHD
HD2 em nghĩ xài Rom desire Z mượt hơn , tuổi nhỏ làm việc nhỏ mà các bác :D

Mình thích ROM HD vì nghe nhạc hay và chụp ảnh đẹp, quadrant thấp vài điểm và thỉnh thoảng lag một chút cũng không sao.

Sao em cài toàn bị lỗi. < em cài bản 5.1 CWR >
Mọi thứ trơn tru, nhưng đến lúc khởi động Android, cứ vào HTC Sense là bị Force Close, chạy lại liên tục.
Em buồn quá, có ai biết cách khắc phục thì chỉ em với :(

Khi xuất hiện lỗi FC bạn thử ấn đồng thời 2 nút Vol up va down, giữ khoảng 5-10s xem thế nào nhé. Ngoài ra sau khi khởi động 3-4 lần android mới hoạt động trơn tru.

bro cài cái rom manager rồi chạy fix permission xem có hết ko :D

Các bạn chú ý nhé...đưng cài đặt cái rom manager và fix permission...sẽ bị lỗi đấy...mình fix một cái...bị FC media...thế là android load hoài lun..va FC hoài lun..cảnh báo để mọi người kg bị như mình.

Bài hướng dẫn của bạn khá chi tiết nhưng có thể rút gọn lại như sau:
Trước khi thực hiện flash ROM các bạn có thể copy luôn folder Daa2SD vào thẻ luôn kế đó chạy clockworkmod Recovery 400M rồi tiến hành partition.
lúc này copy Data2SD và rom cùng file up date vào luôn tiến hành up một lần, chạy xong file rom.zip thì chạy luôn file update cho nhanh.
Thấy bản này chạy khá, tôi sửa lại tiêu đề dùm chủ Topic cho hoành tráng.

hì mod sửa lại topic làm cứ tưởng có bản Perfect update của 5.1 chứ, lại thèm thuồng ( hì mình đang chạy 5.1 ngon và nuột )

hì mod sửa lại topic làm cứ tưởng có bản Perfect update của 5.1 chứ, lại thèm thuồng ( hì mình đang chạy 5.1 ngon và nuột )
Mình cũng thế, cứ tưởng MCCM có build mới, đang dùng Desire Z 3.4 2 ngày rồi quadrant cao thật nhưng pin tụt cũng nhanh! Chỉ hơn 24h 1 chút nói chung se quay về lại MCCM 5.1

Back