• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

conectify me e thấy nó lỗi lắm, ngày xưa cũng từng cài mà chả dùng đc, bác đã dùng đc nó lần nào chưa ?

Em sử dụng Connectify kết nối khi cài bản Desire Z 3.4 thì OK! WM cũ cũng nhận được luôn! Bật Wifi là nó nhận liền!

Bản này dùng cho tmobile dc không mấy bác

Mình nghĩ là cho T-mobile có nhiều bản ngon, đặc chủng không cần A2SD, kiểu như [01 FEB][TMOUS][LEO1024][CWM] CMYLXGO's Stock Desire HD(2) [KERNEL:MDJ 10.4OC][RMNET],

vẫn là lỗi FC và wifi, k biết sử lý thế nào lỗi này xuất hiện khi cài update.zip

mình đang phải cài lại.

Các bro chỉ giúp, thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Quá trình cài thằng này mà bị treo hay FC nhiều đều do thẻ nhớ gây ra. Hic dùng linux chia lại thẻ xong cho vào cài ngon hơn hẳn

Mình nghĩ là cho T-mobile có nhiều bản ngon, đặc chủng không cần A2SD, kiểu như [01 FEB][TMOUS][LEO1024][CWM] CMYLXGO's Stock Desire HD(2) [KERNEL:MDJ 10.4OC][RMNET],

đặc chủng là sao hả bạn ? có thể giải thích rõ hơn không ? cám ơn bạn

đặc chủng là sao hả bạn ? có thể giải thích rõ hơn không ? cám ơn bạn

Khi viết tác giả đã định hướng là chỉ dành cho TMOUS, không sử dụng A2SD, tất cả đều được lưu lên NAND, ưu điểm là ổn đinh hơn (mình ko rõ, nhưng nghe nhiều người nói vậy), có thể tháo thẻ nhớ ra nghịch khi máy đang chạy v.v.

Khi viết tác giả đã định hướng là chỉ dành cho TMOUS, không sử dụng A2SD, tất cả đều được lưu lên NAND, ưu điểm là ổn đinh hơn (mình ko rõ, nhưng nghe nhiều người nói vậy), có thể tháo thẻ nhớ ra nghịch khi máy đang chạy v.v.

tui mới flash xong bản đó thấy thất vọng vì quarant quá kém 989 còn internal storage thì ít :( chán hơn cả bản desire hd2

tui mới flash xong bản đó thấy thất vọng vì quarant quá kém 989 còn internal storage thì ít :( chán hơn cả bản desire hd2

Liệu bạn đã làm đúng các bước như hướng dẫn chứ, vì mình thấy nhiều người khen ngợi còn bản thân dung HD2 EU nên không test được.

Liệu bạn đã làm đúng các bước như hướng dẫn chứ, vì mình thấy nhiều người khen ngợi còn bản thân dung HD2 EU nên không test được.

tất nhiên là đúng cách ^^ mà thoi khong quan tâm chỉ tiếc là bộ nhớ trong kém thôi sài mượt mà ^^

Em sử dụng T-Mobile, lúc đầu cũng nghĩ bộ nhớ trong lớn thà hồ mà cài app và game cần gì Data2SD, nhưng khi sử dụng bản HD với lại Android có quá nhiều ứng dụng và game hay nên chừng ấy vẫn là chưa đủ. Vì vậy theo ý kiến cá nhân em, Data2SD vẫn là lựa chọn tối ưu cho những ai thích khám phá nhiều phần mềm và game!

Sẳn đây các bác cho em hỏi, có Bác nào cài bản này màbắt được Ad-hoc không a? nếu được xin hướng dẫn giúp em với! Bản này đúng là "tuyệt cú mèo" như bác chủ topic nói, chỉ tiêc là em không sử dụng được ad-hoc!

Em sử dụng T-Mobile, lúc đầu cũng nghĩ bộ nhớ trong lớn thà hồ mà cài app và game cần gì Data2SD, nhưng khi sử dụng bản HD với lại Android có quá nhiều ứng dụng và game hay nên chừng ấy vẫn là chưa đủ. Vì vậy theo ý kiến cá nhân em, Data2SD vẫn là lựa chọn tối ưu cho những ai thích khám phá nhiều phần mềm và game!

Sẳn đây các bác cho em hỏi, có Bác nào cài bản này màbắt được Ad-hoc không a? nếu được xin hướng dẫn giúp em với! Bản này đúng là "tuyệt cú mèo" như bác chủ topic nói, chỉ tiêc là em không sử dụng được ad-hoc!

Đúng đấy bạn drmom, mình cài rất nhiều ứng dụng và game cho máy nên Data2SD là lựa chọn hợp lý, bản thân máy mình cũng cài rất nhiều mà máy vẫn chạy rất mượt. Máy mình dùng bản này bắt Ad-hoc vô tư lun, bạn nên dùng phần mềm Connectify cho dễ thiết lập.

Đúng đấy bạn drmom, mình cài rất nhiều ứng dụng và game cho máy nên Data2SD là lựa chọn hợp lý, bản thân máy mình cũng cài rất nhiều mà máy vẫn chạy rất mượt. Máy mình dùng bản này bắt Ad-hoc vô tư lun, bạn nên dùng phần mềm Connectify cho dễ thiết lập.

em dùng phần mềm Wifi scanner quét thì bắt được Connectify-me của laptop, nhưng không tài nào connect được! em thiếu bước gì chăng?(em đặt Internet: local area connection, Mode: Ad-hoc open)

em dùng phần mềm Wifi scanner quét thì bắt được Connectify-me của laptop, nhưng không tài nào connect được! em thiếu bước gì chăng?(em đặt Internet: local area connection, Mode: Ad-hoc open)

Mình dùng laptop ở cơ quan, laptop mình nối mạng LAN, mình dùng Connectify để share internet bằng cách chọn Local Area Connection giống như bạn vậy. Máy mình dùng Windows 7 64bit, phần mềm Connectify version 2.1.1.

Cám ơn Bác! Em dùng Win7 32bit, đúng là bản này "ngon" nhất trong các bản HD mà em từng cài! Chỉ tiếc là không kết nối được Connectify. Để em tìm phần mềm khác thử và cài lại từ đầu bản này thử xem sao, nếu vẫn thất bại chắc phải ngậm ngùi đành quay lại Desire Z quá! Em cám ơn Bác!

tất nhiên là đúng cách ^^ mà thoi khong quan tâm chỉ tiếc là bộ nhớ trong kém thôi sài mượt mà ^^

Bản này về đồ mượt mà cũng 1 chín 1 mười đấy các bác :D
(vì nó tối ưu cho TMOUS mà ) :D

Bản này về đồ mượt mà cũng 1 chín 1 mười đấy các bác :D
(vì nó tối ưu cho TMOUS mà ) :D
Chi ơi, bản 5.1 này có cần dùng thêm cái kenel mới ngoài cái update.zip ra không, thấy có bác post 1 cái kenel khác cho bản này ở mấy trang trước ý.

Back