• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản android MCCM SE V3.4(FroyoStone Sense)[kernel hastarin r8.5] (27.11.2010)

cho mình xin số phone đc ko.có j tết cậu về mình hỏi cho tiện.mình ở cứu hỏa.có mấy cái đau đầu mà ko biet hỏi ai

pm cho bạn rùi nhé, mà bạn đau đầu vấn đề gì nói lên a e pda cùng giải quyết chứ mình cũng bít ít lắm

,dùng 1 thời gian thấy bản này có 1số vân đê nghiêm trong chơi game lâu lâu 1 tý la bị đơ má, phải tháo máy ra mới dc. Cái này bản evo 0.7 ko hê bị. Và 1 số ứng dụng sau 1 thời gian dùng thì báo lỗi. Pin bản này thì quá tốt k có j chê trách

bạn có thể nói rõ ra game gì ko? và chơi trong bao lâu ? và ứng dụng nào bị lỗi, sao mình ko bị nhỉ ? mình chơi NFS 2 3h cũng thấy sao đâu @@
công nhận pin ngon thật

Sáng nay lượn lờ XDA thấy bản android này nên lấy về dùng thử, đẹp và tiết kiệm pin, mình chơi game Trạng Nguyên mức hao pin ở 110~120mA, chế độ nghỉ 3~7 mA ( không ứng dụng chạy ngầm )
Bản 3.4 khác 3.3 là chụp ảnh đẹp hơn hẳn, như bên Winmo lun ;;) và có thể zoom đc
Đã hỗ trợ sẵn font tiếng Việt
Nói chung rất khoái bản này :p
À nhược điểm chưa quay đc 720p,mới chỉ quay đc ở 800x480
Link đây các bác :
http://www.multiupload.com/1W761JXTF6
Down về nhớ cho file data vào folder android thì khởi động nhanh hơn nhé
Một vài hình ảnh:

clarkht

clarkht

clarkht

clarkht

Các bác test rồi cho ý kiến nhá

Nguồn : Xda

Link trên là data 512 hay 1024 vậy bạn, có dùng được cho con T-mobile không ?

Dùng cho Tmobile tốt bạn ah data 1gb bản 3.4 dùng rất ổn thay cái kernel 8.51 vào nhé

Mình đang dùng bản FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 thấy G-Sensor đơ. Giờ chuyển qua MCCM SE V3.4 FroyoStone Sense thử.
Cho mình hỏi giờ chỉ cần vào Winmo xoá tất cả những folder liên quan đến Android cũ rồi chép bản mới vào chạy mà không cần format lại thẻ nhớ fk bạn ?

Mình đang dùng bản FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 thấy G-Sensor đơ. Giờ chuyển qua MCCM SE V3.4 FroyoStone Sense thử.
Cho mình hỏi giờ chỉ cần vào Winmo xoá tất cả những folder liên quan đến Android cũ rồi chép bản mới vào chạy mà không cần format lại thẻ nhớ fk bạn ?

chạy thỏa mái ko phải fomat thẻ đâu bạn ạ

bạn có thể nói rõ ra game gì ko? và chơi trong bao lâu ? và ứng dụng nào bị lỗi, sao mình ko bị nhỉ ? mình chơi NFS 2 3h cũng thấy sao đâu @@
công nhận pin ngon thật

Khi mình chạy SetCPU bị force close bác ạ, có bị đụng gì kg bác

các bản kernel mới hiện giờ bạn k được cài SetCPU vì tác giả đã khuyến cáo rồi, mặc định kernel sao để vậy, bạn cài vào là bị force close ngay

Dùng cho Tmobile tốt bạn ah data 1gb bản 3.4 dùng rất ổn thay cái kernel 8.51 vào nhé

Mình thấy bản này chạy ổn, chỉ mỗi tội chụp hình không đẹp bằng bên winmo của bác PhamQuang (bản ra ngày 11/11). Bạn có thể nói rõ hơn vì sao phải thay cái kernel 8.51 vào được không ?

Cảm ơn.

Bạn tải cái kernel về trong đó có file txt hướng dẫn cách thay kernel đấy

Các bạn cho mình xin 2 phần mềm dưới đây:

1. Thiết lập Vibrate then ring (rung trước chuông sau).
2. Lắc tay điều khiển bất kỳ chương trình nào, kể cả turn off màn hình, giống G-trigger bên winmo. Không phải chỉ để lắc chuyển bài hát nhé.

Thanks.

Mình thấy bản này chạy ổn, chỉ mỗi tội chụp hình không đẹp bằng bên winmo của bác PhamQuang (bản ra ngày 11/11). Bạn có thể nói rõ hơn vì sao phải thay cái kernel 8.51 vào được không ?

Cảm ơn.

lạ nhỉ mình lại thấy bản này chụp ảnh khá đc, ~ winmo, mình cũng dùng V68 bác Quang nhưng bản 9/11

mình xài thì thấy ko sao,mình để nguyên kernel gốc ko thay

hic, nhưng file data 1G ở đâu đấy nhỉ, em tìm không thấy :(

down về giải nén là có sẵn luôn Android lẫn data 1G bạn ạ

ờ sao mình không boot được bản này là thếd nào nhỉ, trong Startup không thấy Set Boot gì cả, chỉnh sửa thế nào đây các bạn?

ờ sao mình không boot được bản này là thếd nào nhỉ, trong Startup không thấy Set Boot gì cả, chỉnh sửa thế nào đây các bạn?

bạn chỉnh như sau :
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path=Android"
boot

Mình đã chạy bản này 1 thời gian thấy tương đối ổn định.
thỉnh thoảng có app cài vào chạy không tốt như compass 3d, mới cài chạy ngon nhưng sau khi reatart thì hình cái la ban không hiện lên được chỉ là 1 vùng màu đen.
power amp full cúc cài được lúc không ....

bạn chỉnh như sau :
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path=Android"
boot

mình vẫn không Boot được, chỉ có chữ HTC xanh lè đứng im, các bản khác thì ok! không biết tại sao

Back