• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

câp nhật đi có cái khác rồi đấy nhanh ko tương MAGLDR 1.11 rồi nhá sửa đc lỗi go go go bác nào đen gặp phải

Sao mình dừng ở bước Flasher usb mãi mà không vào được,có Bác nào bị thế ko?
PS : mình đã cài được rồi.:))

Share đi bác ơi, anh em đang có nhiều người dừng ở bước này vì ko nhận USB

Khuyến cáo là tháo thẻ nhớ ra trước khi cài nhé, hoặc xóa Android trên thẻ nhớ đi. Tránh xung đột

Chắc sang năm có win phone 7 trên NAND rồi Dual Boot Win Phone 7 và Android trên NAND. Rồi sau đó ..... => HD 2 Vô Địch, có smart Phone nào làm dc vậy ko :)) =))

Thấy vài bác comment có liên quan tới bản rom của Winmo thì phải. Theo e tưởng thì chạy riêng biệt, khi mình flash cái android này thì rom Winmo hoàn toàn đã bị xóa trên NAND chứ nhỉ??? Tức là hiện tại HD2 chỉ chạy thuần Android thui. Hay là bản Winmo vẫn còn trên NAND và chỉ boot thẳng vào android??? Hơi khó hiểu.

Đã up bản DesireHD, chạy mượt, nhưng bộ nhớ trong quá ít, còn chừng vài chục mb àh T_T cài vài cái soft thì full bà nó mất rùi. Đang tính xài Task29 để clear hết data, rùi lại up lại, mà nghe mí bác trên bảo có liên wan tới bản rom Winmo, nên đầu óc giờ lùng bùng, ai giải đáp dùm e cái :(

E tự xử tự chuột bạch lun rùi, rốt cuộc chẳng liên wan gì tới winmo cả các bác àh :D e xài Task29 dọn dẹp sạch sẽ cái máy, rùi chạy lại android, vào vô tư :D

Chỉnh sửa cuối:
Thấy vài bác comment có liên quan tới bản rom của Winmo thì phải. Theo e tưởng thì chạy riêng biệt, khi mình flash cái android này thì rom Winmo hoàn toàn đã bị xóa trên NAND chứ nhỉ??? Tức là hiện tại HD2 chỉ chạy thuần Android thui. Hay là bản Winmo vẫn còn trên NAND và chỉ boot thẳng vào android??? Hơi khó hiểu.

Đã up bản DesireHD, chạy mượt, nhưng bộ nhớ trong quá ít, còn chừng vài chục mb àh T_T cài vài cái soft thì full bà nó mất rùi. Đang tính xài Task29 để clear hết data, rùi lại up lại, mà nghe mí bác trên bảo có liên wan tới bản rom Winmo, nên đầu óc giờ lùng bùng, ai giải đáp dùm e cái :(

làm liều là dễ đi lắm bác kiếm cái nào cải ứng dụng trên thẻ ấy ^^. Tmobile vẫn có kha khá để cài thêm

Đọc kỹ thôi ! Bây giờ mới là khởi đầu mà, phải tính xa 1 chút ! Nên test luôn bản HD đi để xem độ lag thế nào và Gaunner là thanh niên giỏi đấy !

ai hướng dẫn cách fix không nhận usb đi nào :(

Update : sau khi cài MAGLDR 1.11 đã khắc phục tình trạng bị đứng ở khúc USB flasher
Các bạn nào đang cài MAGLDR 1.10 muốn lên 1.11 thì đưa máy về bootloader sau đó cắp cáp vô đợi nhận driver rồi up lên thôi

Hjhj, ai đã back thử về rom WM chưa ? Mình đang đọc cách back lại xem sao !

Back