• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Khi mình Up cũng bị dừng ở bước flash Usb, đợi khoảng 10ph không thấy động tĩnh gì thế là đánh liều thử chạy file Nand Android.exe thì boot đc.Các Bác thử xem.Lưu ý cài trên Win7 nhé.
PS:sắp chia tay em HD2 rồi.:(

giải nén lại Android đi, có thể lỗi file. trong khi flash cũng kg nên để màn hình máy tính vào chế độ nghỉ !

Đồng chí massage000 đâu, kg cập nhật cho anh em cái file MAGLDR 1.11 để tránh lỗi ! :-/

Đúng rồi, các bác dùng MAGLDR 1.11 đi, sẽ tránh được 1 số lỗi và nhớ nên dùng Win7 nhé, ngon lành ấy mà, đang test đây ... :D

Cho mình hỏi khi muốn up rom Android khác thì như thế nào.Không lẽ phải up lại từ đầu up rom WinMo trước .

Em chạy file DAF.exe thì một lúc nó báo trên PC là :
Error happen
Read below for more information
Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

Trên Leo là:
Android Flasher mode
Wait USB....USB

là sao các Bác.?

Híc. Đã chạy lại 2 lần, vẫn lỗi như trên. Ai giúp mình với. Khi Trên Leo là: Android Flasher mode
Wait USB....USB, thì mình chạy file DAF.exe luôn à các Bác.

chán quá,vẫn không nhận ra flasher usb ,chang lẽ giờ cài win 7 :((

Em chạy file DAF.exe thì một lúc nó báo trên PC là :
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

Trên Leo là:
Android Flasher mode
Wait USB....USB

là sao các Bác.?

2 bác đọc lại post này, em làm trên XP và đã thành công

up vô tư mà
khi máy báo wait usb ..... nhìn góc dưới bên phải màn hình khi nào báo nhận usb rồi thì giải nén bản rom android on nand vừa down về chạy file exe thế là được

up vô tư mà
khi máy báo wait usb ..... nhìn góc dưới bên phải màn hình khi nào báo nhận usb rồi thì giải nén bản rom android on nand vừa down về chạy file exe thế là được

Dưới góc bên phải màn hình PC của em chằng thấy báo nhận USB gì cả. Có cần cài thêm Driver không nhỉ?

đang sạc pin ... các bác, có ai đã dùng bản HD của gauner cho ý kiến trước đi, có gì ko ổn ko...

Dưới góc bên phải màn hình PC của em chằng thấy báo nhận USB gì cả. Có cần cài thêm Driver không nhỉ?

Vào được WM kg ? Vào đc thì chọn kết nối dạng SYN !
Thông số radio chuẩn chưa ? Up lôi 1 lần có rút pin ra để 1 lúc kg ?

Back