• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

mang ra họ sửa hết,cơ chế thị trường mà,bạn ở trên trời rơi xuống hả

mà con của bạn thế là chết flash đấy,không cần thay main đâu,chỉ cần thay flash thôi, khoảng 2tr gì đấy

máy em bỏ túi ngực quay đầu chân xạc lên, đi xe gặp mưa về tháo pin sấy khô vậy mà tự nhiên bị bệnh là gọi đi tự động bật loa ngoài và gọi đến cũng vậy, không tự động tắt màn hình khi gọi, quay ngang màn hình không biết có phải chế độ car hay không, khi xạc mà thực hiện cuộc gọi thì lại không có hiện tượng trên, boot android thì dùng bình thường không vấn đề gì !!!!!!! thế mới hóc. không biết hư phần cứng hay phần mềm,.
hic hic. chia buồn với đồng hương. bác ở chỗ nào Quảng Ninh vậy? em cũng ở Hạ Long. hehe

hàng NC có vẻ hơi lỏm nhỉ, máy mình mua bên Sing, về chạy ngon lành cành đào, chẳng bị gì ráo trọi, nghe gọi đập chọi, quăng liệng tứ tung @.@ rom up chán chê, froyo nghịch phá bừa bãi, chẳng có biểu hiện gì như trên cả :D

Em Hd2 của mình mấy hôm vừa cắm sạc vừa xem phim cũng bị khởi động lại 2 phát. Giờ ko vừa sạc vừa chọt nữa, tiêu thi chít!

hàng NC có vẻ hơi lỏm nhỉ, máy mình mua bên Sing, về chạy ngon lành cành đào, chẳng bị gì ráo trọi, nghe gọi đập chọi, quăng liệng tứ tung @.@ rom up chán chê, froyo nghịch phá bừa bãi, chẳng có biểu hiện gì như trên cả :D

Bác nói thế nào chứ, mình mua tại NC từ đầu năm, cũng Uprom các kiểu tinh tinh feng rồi có làm sao đâu. Đã 2 lần rơi máy (cũng tiếc) mà nghe gọi vẫn vô tư, cảm ứng bình thường (mình không fair là n/c của NC nhé).

xài gần 1 năm, chịu khó xả pin nên pin vẫn trâu như bò, còn máy thì chạy mát trời chưa bao giờ cà giựt, ngay cả cái màn hình cũng tháo miếng dán luôn xài cho nó sáng sủa đẹp đẽ và cũng không trầy xước miếng nào dù chơi vọc ầm ầm. chắc do máy xịn nhỉ?

hic hic. chia buồn với đồng hương. bác ở chỗ nào Quảng Ninh vậy? em cũng ở Hạ Long. hehe

kể cũng hơi buồn để thế dùng vân ok môic tội thêm động tác tắt loa ngoài khi nghe và gọi thôi, nhưng em đang dùng android cũng tương đối, mỗi tội cái thẻ no name nên thỉnh thoảng ấn bật máy 1 lúc mới lên, có lẽ phải kiếm thẻ Class 6 xịn mới được,./ cảm ơn bác đã chia buồn. à em ở CP.

máy của e là hàng xách tay châu âu, mua được 5 tháng thì đổ bệnh, gọi đến hoặc gọi đi đều k nghe thấy tiếng đầu dây bên kia, phải bật loa ngoài mới nghe thấy, e nghĩ chắc là hỏng cái loa đàm thoại, còn lại nghe nhạc vẫn bình thường.

Máy e mua ở châu âu, nên đem ra FPT hoặc Nhật cường thì họ có sửa k, tất nhiên là e chịu mất tiền. Các bác có biết chỗ nào sửa chữa dòng HD2 này uy tín ở Hà nội k, chỉ cho e phát. tks
em cung bị giống y như bác, do phần cứng hay do mình up ROM vậy mấy bác, nếu sửa thì ở đâu trong sài gòn và khoảng nhiu tiền vậy........

LẠI LÀ T-MOBILE :|

GIÁ NGON ĐỒ KHÔNG NGON
ĐỒ NGON GIÁ KHÔNG NGON

Mình cắn răng mua của FPT, cũng up ROM phèo phèo, có ngày cả 3 bản
, bon chen cả Android, chưa bao giờ Task 29 , vẫn chạy tốt ;;)

LẠI LÀ T-MOBILE :|

GIÁ NGON ĐỒ KHÔNG NGON
ĐỒ NGON GIÁ KHÔNG NGON

Mình cắn răng mua của FPT, cũng up ROM phèo phèo, có ngày cả 3 bản
, bon chen cả Android, chưa bao giờ Task 29 , vẫn chạy tốt ;;)

Giống em. Nhưng của em là hàng Nhật Cường^^

Mình cũng mua HD2 hàng xách tay của Nhật Cường đến giờ nghịch,vọc tá lả mà vẫn chưa có biểu hiện gì,công nhận HD2 là em đáng đồng tiền bát gạo nhất mà mình từng mua.:))

Mình cũng gặp hên hay sao đấy ngày đầu tiên thông báo có hàng HD2 FPT 15.9T mình máu wá đành phải mua lại của người khác 16.9T đem về vọc phá tá lả cách đây hơn tháng bị rơi vỡ màn hình thay xong tới giờ vẫn chạy tốt
Giờ mà có die cũng không hối hận gì hiiiiii

Máy mình bị hiện tượng không vào được wifi dù vẫn hiện báo có sóng hẳn hoi. Không biết bác nào bị hiện tượng thế này không nhỉ. Mình cũng đã up Radio và Rom các kiểu nhưng vẫn bị. Mình dùng máy HD2 thường.

nẳn rồi mày mình hang Tmobile mà cứ liên tục reset phải tháo pin ra để 1 lúc mới sài lại dc hix đau khổ quá. Up hết các rom và radio vẫn vậy chán thật

nẳn rồi mày mình hang Tmobile mà cứ liên tục reset phải tháo pin ra để 1 lúc mới sài lại dc hix đau khổ quá. Up hết các rom và radio vẫn vậy chán thật

Đem đi bảo hành thôi!
Máy mình cũng mới thay main, trước cũng bị reset liên tục.

máy em bị gọi đến hoặc gọi đi đều k nghe thấy tiếng đầu dây bên kia, phải bật loa ngoài mới nghe thấy, do phần cứng hay do mình up ROM vậy mấy bác, nếu sửa thì ở đâu trong sài gòn và khoảng nhiu tiền vậy........
có ai giúp em với các bác

Máy mình mua của FPT năm ngoái. Sau khi dùng đc 4 tháng rồi bị thằng em nó đẩy xuống hồ bơi trong khi máy đang bỏ trong túi quần đùi ~X( Lấy ra sấy khô bật lên màn hình trắng tinh, tưởng tiêu rồi :(( Để 2 hôm mới lắp pin lại... vẫn chạy tốt :O ... hú hồn =D> Tuần trước bổng nhiên màn hình tối thui, nhìn nghiên mới thấy mờ mờ, tưởng tiêu tập 2 :( lại 2 hôm sau màn hình tự nhiên sáng ra xài bình thường đến bây giờ... ặc ặc... bó tay :O:O:O:p

Back