• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54
Cậu cũng thừa trình độ mà chẳng chịu làm thôi ! Mình thấy cậu khá. Trong PDAV HD2 này có mấy bác như Ancola66, caothanhhai, hanoiwap,,, cậu là rất giỏi nhưng lại kg chịu làm ra sản phẩm gì cho vui !

Hì, cảm ơn bạn đã động viên mình. Nhưng mình không am hiểu nhiều về vi tính nên chưa đủ khả năng để làm vì ngành của mình không chuyện về lĩnh vực này. Nếu có thể bạn cung cấp cho mình một số công cụ cần thiết để xào nấu room, mình sẽ học từ từ vì mình cũng là người rất thích vọc.

Hì, cảm ơn bạn đã động viên mình. Nhưng mình không am hiểu nhiều về vi tính nên chưa đủ khả năng để làm vì ngành của mình không chuyện về lĩnh vực này. Nếu có thể bạn cung cấp cho mình một số công cụ cần thiết để xào nấu room, mình sẽ học từ từ vì mình cũng là người rất thích vọc.

Công cụ xào nấu cần thiết cơ bản gồm: Android SDK, Droid Explorer, các lệnh adb, kiến thức (kg biết thì hỏi, tìm hiểu, post lên diễn đàn...), 1 số tool mình đã post lên rồi ! ngoài ra cần đọc nhiều trên các diễn đàn ! Cố gắng lên ! cái gương chính là PPCBOY !
Ngoài lề chút: Có anh em nào ở HN hay đang LV tại HN, anh em HD2 gặp gỡ chút nhỉ ?

Làm sao có dc cái thời tiết như của bác chủ trong bản Desire Glass V1 vậy mấy bác, ai biết chỉ e với thanks

Bác chủ Top cho em hỏi bản V1 chỉ cần down bản Rom về up là sẽ có giao diện trong suốt hay phải update file theme glass gì gì đó mới được??? file kernel bác đính kèm dưới bài có nhất thiết phải update hay ko thì máy chạy mới ngon? Rất mong được giải đáp, Thanks!

Tất cả các bản đều là V1 ngoài GINERBREAD 2.3.2 CWR V2 vậy ý bạn là bản nào? Ngoài bản ANDROID_BOYPPC_Desire HD V1 thì tất cả đã add sẵn glass theme! Tất cả các Kernel đến thời điểm này đang là mới nhất ngài bản GINERBREAD 2.3.2 CWR V2 đã có kernel tytung_R6!! Những Link đó để các bạn có thể theo dõi changelog và cập nhật tùy ý thích cho từng bản.

hihi e up đc rồi.cảm nhận ban đầu là khá mượt và nhạy.e dùng thẻ 8gb class 10 thấy bản HD v1 có vẻ nhanh và mượt hơn bản của imika e dùng tuần nay.đang tiếp tục test,thank bác boyppc,hi vọng bác sẽ cho ra bản desire Z giao diện đẹp để a e thưởng thức.\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Bác boyppc ơi,liệu bản HD V1 có cài đc giao diện glass như bản glass sense V1 ko?.có bác gửi cho e nhé.nhìn giao diện glass kool quá....

Căn bản là ANDROID_BOYPPC_Desire Z Glass themes V1 đã glass hoan toàn như glass sense V1 thậm chí còn đầy đủ hơn vs các icons với HD1 bạn down và set Honeycomb live wallpaper + Weatherwidghet + glass theme theo link trên này là có bản giống như bạn mong muốn.

Làm sao có dc cái thời tiết như của bác chủ trong bản Desire Glass V1 vậy mấy bác, ai biết chỉ e với thanks

Bạn tải ClockWeatherWidget.apk về cài.

Chỉnh sửa cuối:
E up rom bản HD1 xong đâu có thấy giao diện glass đâu.cũng ko có icon glass nữa.bác cho e hỏi up rom xong có phải cài thêm gì nữa ko.

Em không down được bản ANDROID_PPC-SHIFTPDA GINERBREAD 2.3.2 CWR V2 (23.feb.11).Em tải xuống nó báo link đã hết hạn.Bác nào tải được rồi giúp em up lên mediafire với.Cảm ơn các bác rất nhiều.nhìn bản này đẹp quá.đang dùng RAFDROID HD ngon mà vẫn muốn chuyển.

bản ANDROID_PPC-SHIFTPDA GINERBREAD 2.3.2 CWR V2 (23.feb.11) đẹp quá nhỉ phải test thôi

Sao mình cài bản Desire HD V1 vào wifi bắt mãi ko dc nhỉ, cứ lấy địa chỉ xong lại ngắt kết nối. Hic

bản nào chụp ảnh đẹp nhất vậy pác chủ 2pic ơi

em dùng bản ANDROID_BOYPPC_Desire HD V1 (24.Feb) cho hd2 tmobile có phải phân vùng the nho khong các pác

Chỉnh sửa cuối:
bản nào chụp ảnh đẹp nhất vậy pác chủ 2pic ơi

em dùng bản ANDROID_BOYPPC_Desire HD V1 (24.Feb) cho hd2 tmobile có phải phân vùng the nho khong các pác
bản Desire HD chụp hình có vẻ đẹp hơn đấy.
T-Mobile thì không cần phân vùng thẻ nhớ bạn à, nhưng như vậy bộ nhớ máy không dư nhiều

E up rom bản HD1 xong đâu có thấy giao diện glass đâu.cũng ko có icon glass nữa.bác cho e hỏi up rom xong có phải cài thêm gì nữa ko.
bản HD V1 chưa có themes Glass bạn à, mình đang thêm vào đây, sẽ sớm có cho bạn.

Bác chủ Top cho em hỏi bản V1 chỉ cần down bản Rom về up là sẽ có giao diện trong suốt hay phải update file theme glass gì gì đó mới được??? file kernel bác đính kèm dưới bài có nhất thiết phải update hay ko thì máy chạy mới ngon? Rất mong được giải đáp, Thanks!
chỉ cần up xong là có ngay giao diện glass, cái link Kernel là nguồn, khi có bản mới thì ai muốn thay thì tải về. mình sẽ cố gắng cập nhật các kernel mới vào rom

Back