• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321
theo ý kiến cá nhân em,thì bản 1.11 & 1.18 khác nhau như sau:
Ở cùng một địa điểm thì bán 1.11 & 1.18 bắt sóng như nhau,nhưng bản 1.18 thì cột sóng cứ trồi sụt lên xuống thì tạo cảm giác ko an toàn. Ko biết em nhận xét vậy có đúng ko. Cả 2 bản đó em test ở cùng một địa điểm (ở long an khu vực sóng yếu vô cùng)Vài lời cuả em ko biết ý các anh em ra sao.

Minh thi thấy bản 1.17 la dùng ngon nhất.
Minh up thu bản 1.18 và 1.15 rồi, nhưng dùng cho WM6 thì 1.17 van là đỉnh nhất

radio version thì em thấy update liên tục thế , sao con O2 XDA EXEC của em up bản ROM 2.11.15 có ver 1.15 rùi mà không nghe radio được là sao hả các pro .
Em mới tập tọe PDA , nên em không hiểu . Mong các pro chỉ dẫn giúp !
thanks !

radio version thì em thấy update liên tục thế , sao con O2 XDA EXEC của em up bản ROM 2.11.15 có ver 1.15 rùi mà không nghe radio được là sao hả các pro .
thanks !

Lesangmd ơi !
Cái này k phải dùng để nghe Radio đâu nhé !
Nếu bạn muốn nghe Radio thì hãy qua bên chuyên đề các phần mềm hoặc theo link mình gởi dưới đây để tải về nhé ! =)) =)) =))
http://radio.mundu.com/download/download.php

Chỉnh sửa cuối:
thanks !

Radio ở đây là phần điều khiển về sóng GSM, chứ Uni thì phần cứng của nó k nghe được Radio, bạn chỉ có thể dùng phần mềm rồi nghe Radio qua net thôi

Các bạn ơi !
Radio chỉ đơn thuần là quản lý việc thu sóng GSM thôi.
Radio này k phải để nghe radio, đài FM....như nhiều bạn nghĩ đâu.
Ở mỗi nơi chất lượng sóng có thể khác nhau nên các bạn cần chọn cho mình bản Radio phù hợp, để sóng ổn định nhất nha !

Một phiếu cho Radio 1.11 . Con Uni của mình gần đây bi mất sóng liên tục , đã up thử đủ các loại ROM và Radio khác nhau nhưng vẫn bị tình trạng Radio crash. Nhờ topic này , up Radio 1.11 , thoát cảnh 2 tay hai súng. Cảm ơn anh em.

Đúng đó Radio V 1.11 dùng là ok nhất rất phù hợp với các mạng di dộng ở VIệt Nam. Hồi trước Up thử bản 1.17 rồi 1.18 nhưng đôi lúc không có sóng luôn, Buồn mình chuyển về V1.11 thì có sóng, " Còn hơn sóng biển những ngày nổi gió nủa" Một phiếu cho V 1.11

Theo Mình nhận xét về bản Radio nào là tốt nhất chỉ dựa vào cảm tính, nơi sử dụng điện thoại, nhà cung cấp dịch vụ thôi. Mình cũng đã sử dụng tất cả các bản Radio. Riêng Mình lại thấy bản Radio 1.18.00 là ngon nhất.

Tớ thì thấy là bản nào cũng như nhau, đúng là tuỳ chỗ tuỳ lúc thôi, bản nào cũng có lúc mất sóng và chập chờn, chưa thấy bản nào thật sự cho sóng ổn định như Nokia cả :D Bản thân tớ thì thấy bản 1.09 cũ nhưng mà lành nhất :D, dù sao cũng là từ ROM gốc của con Exec tớ dùng :D

Tớ thì thấy là bản nào cũng như nhau, đúng là tuỳ chỗ tuỳ lúc thôi, bản nào cũng có lúc mất sóng và chập chờn, chưa thấy bản nào thật sự cho sóng ổn định như Nokia cả :D Bản thân tớ thì thấy bản 1.09 cũ nhưng mà lành nhất :D, dù sao cũng là từ ROM gốc của con Exec tớ dùng :D
Vote 1 phiếu cho Radio 1.18

tớ thấy bản 1.11 và 1.15 là ổn định nhất.cũng chưa thấy được sự khác biệt giữa hai bản này nên vẫn dùng 1.15 mới hơn.

thấy các bạn ca ngợi 1.11 quá tớ liền up thử nhưng sau khi thử thì thấy sóng quá yếu mặc dù nhà tớ ở cách cột Mobi có 500m thôi mà luôn 3 dến 4 vạch kiểu này tớ phải test 1.18 xem sao

thấy các bạn ca ngợi 1.11 quá tớ liền up thử nhưng sau khi thử thì thấy sóng quá yếu mặc dù nhà tớ ở cách cột Mobi có 500m thôi mà luôn 3 dến 4 vạch kiểu này tớ phải test 1.18 xem sao
Theo mình bạn nên dùng thử qua bản 1.09 nhé,mình thấy bản này sóng tốt mà chất lượng cuộc gọi cũng tốt

Các bác ơi em không hiểu là làm sao để con O2 XDA EXEC của em có thể nghe được radio mà không cần kết nối mạng internet vậy . Radio version có ứng dụng gì với con máy của em không . Theo như mặc định của nhà sản xuất thì XDA EXEC không có chức năng nghe RADIO FM mà ?! Tại sao cứ phải up radio version cho mệt !
Em không hỉu cái này mong các bác đừng cười nha .

Anh àh trong cấu hình phần cứng của EXEC không có CHip để thu sống Radio FM cho nên không thể nghe radio như các máy khác đuợc nếu anh muốn nghe thì phải cài SOf nghe radio qua wifi thôi.
Còn radio version tức là phần thu sóng GMS đó anh chứ không phải sóng Radio FM đâu nha.

Các bác ơi em không hiểu là làm sao để con O2 XDA EXEC của em có thể nghe được radio mà không cần kết nối mạng internet vậy . Radio version có ứng dụng gì với con máy của em không . Theo như mặc định của nhà sản xuất thì XDA EXEC không có chức năng nghe RADIO FM mà ?! Tại sao cứ phải up radio version cho mệt !
Em không hỉu cái này mong các bác đừng cười nha .

Lesangmd ơi ! :D
Mình đã trả lời vấn đề này cho bạn rồi mà !
Radio chỉ đơn thuần là quản lý việc thu sóng GSM thôi.
Radio này k phải để nghe radio, đài FM....như bạn nghĩ đâu.
Ở mỗi nơi chất lượng sóng có thể khác nhau nên bạn cần chọn cho mình bản Radio phù hợp, để sóng ổn định nhất !
Nếu bạn muốn nghe Radio thì hãy qua bên chuyên đề các phần mềm hoặc theo link mình gởi dưới đây để tải về nhé !
http://radio.mundu.com/download/download.php =)) =)) =))

Các bác cho em hỏi:
Máy của em là SPV M5000
Rom version:1.30.107WWE
Rom date: 04/11/06
Radio version: 0.00.00
Protocol version:42.37.P8
ExtRom version: 1.30.162 WWE
Như vậy radio của em là bao nhiêu vậy? có phải úp lại rom không:-?

Các bác cho em hỏi:
Máy của em là SPV M5000

Nếu máy Bạn vẫn sử dụng bình thường thì có thể khi format DOC hoặc Reset thời gian gọi đi, đến Bạn không up lại Radio mà chỉ up Rom, nên mới thấy như vậy! Nếu muốn Bạn có thể up lại chỉ Radio thôi mà thôi, nếu Rom chạy ổn định, bằng không thì up cả Rom và Radio! Chúc vui!;;)

Các bác cho em hỏi:
Máy của em là SPV M5000

Radio 0.00.00 chỉ dùng khi muốn Reset call cho Uni,còn dùng thì 0 ổn định lắm đâu,tốt nhất bạn nên up 1 bản radio khác dùng cho ổn định bạn nhé

Back