• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321
em cảm ơn các bác các bác chọn hộ em radio versionnào ổn định với ạ

Ở mỗi nơi chất lượng sóng có thể khác nhau nên bạn cần chọn cho mình bản Radio phù hợp, để sóng ổn định nhất !
Hiện tại thì bạn có thể nhìn theo bảng đánh giá của mọi người qua quá trình sử dụng thì bạn sẽ rõ, những bản Radio bạn có thể up thử là : 1.18, 1.15 và 1.11 !
Chúc bạn vui nhé ! :p :p :p

vậy là bản 1.09 là ôn nhất phải không bạn. Mình cũng thấy vậy, chắc không up wa bản khác quá. Nhưng bản 1.18 nghe nói cũng ổn lắm phải không, chắc mình cũng phải thử quá :))

vậy là bản 1.09 là ôn nhất phải không bạn. Mình cũng thấy vậy, chắc không up wa bản khác quá. Nhưng bản 1.18 nghe nói cũng ổn lắm phải không, chắc mình cũng phải thử quá :))

Theo Mình Bạn nên dùng thử bản 1.11 và 1.18 cũng được đấy! Mình dùng nhiều nhất là 2 bản này! Chúc vui!;;);;);;)

sau 1 thời gian dùng bản radio 1.11 tớ thấy ko ổn nay tớ dùng bản 1.18 nếu so sánh tớ thấy 1.11 dò sóng mạnh hơn 1.18 nhưng rất ko ổn định thường hay dao động còn 1.18 thì ngược lại dò sóng hơi chậm và yếu hơn chút đỉnh nhưng được cái ổn định

Theo mình bạn nên dùng thử qua bản 1.09 nhé,mình thấy bản này sóng tốt mà chất lượng cuộc gọi cũng tốt

máy MDA pro của mình cũng đang xài bản radio 1.09 này nhưng cứ nghe gọi được vài cuộc thì mất sóng ( mình gọi ở tầng 3 sóng luôn rất mạnh ), vậy liệu có phải do radio ko phù hợp ko nhỉ

mà lúc mất sóng này thì mãi ko thấy dò lại được, phải reset mới chịu , lạ thật hixxx, các huynh có ai gặp trường hợp như vậy chưa nhỉ

máy MDA pro của mình cũng đang xài bản radio 1.09 này nhưng cứ nghe gọi được vài cuộc thì mất sóng ( mình gọi ở tầng 3 sóng luôn rất mạnh ), vậy liệu có phải do radio ko phù hợp ko nhỉ

mà lúc mất sóng này thì mãi ko thấy dò lại được, phải reset mới chịu , lạ thật hixxx, các huynh có ai gặp trường hợp như vậy chưa nhỉ

Bệnh của bạn mình nghĩ phần nhiều do quả oin của bạn bị trai,thử với quả pin khác xem thế nào nhé

Cũng đã từng gặp trưòng hợp này với con atom sau đó up lại bản radio là hết bạn thử up bản radio khác xem có được không nhé. Thân!!!

em có lần up thử 1.15 nhưng khi vào dưới hầm thì sóng cà giựt,có khi là mất luôn phải chạy ra ngoài lấy sóng.up lại bản 1.11 thì sóng vẫn full nên xài lun từ đó đến giờ.thấy mọi người xài 1.18 nhìu wá,hem bik có gì ngon hơn ko.về độ mạnh của sóng thì còn bik, chứ về nghe,nói có trong & rõ hơn ko thì em ko bik đường mà so sánh

em có lần up thử 1.15 nhưng khi vào dưới hầm thì sóng cà giựt,có khi là mất luôn phải chạy ra ngoài lấy sóng.up lại bản 1.11 thì sóng vẫn full nên xài lun từ đó đến giờ.thấy mọi người xài 1.18 nhìu wá,hem bik có gì ngon hơn ko.về độ mạnh của sóng thì còn bik, chứ về nghe,nói có trong & rõ hơn ko thì em ko bik đường mà so sánh

Bản 1.18 thì nghe thoại rõ và trong trẻo hơn nhưng sóng yếu hơn! Thân!;;):-?

Mình đang sử dụng Atom Exec, Radio: R06822N_MN2ARC_RS00013, các bạn vui lòng cho biết Radio nay thuộc bản nào? mình nên upgrade radio bản nào tốt nhất?

Mình đang sử dụng Atom Exec, Radio: R06822N_MN2ARC_RS00013, các bạn vui lòng cho biết Radio nay thuộc bản nào? mình nên upgrade radio bản nào tốt nhất?
Đây là chuyên đề RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL cơ mà bạn chứ có thảo luận về Radio của Atom Exec đâu!

đọc hết vài chục trang thì em thấy là mỗi người một ý kiến thôi , nhưng nhìu nhất thì vẫn là :
1.11 : ổn định nhất , sóng khỏe , nhưng nghe gọi ko rõ lắm
1.18 : sóng yếu hơn 1.11 , hay dao động , nhưng nghe gọi trong , rõ hơn

1.09 , 1.15 thì mỗi người một ý kiến

riêng bản thân xài exec , radio 1.11 , nhà ngay trung tâm phú nhuận , lầu 2 ,không có hiện tượng crash,nhưng có cuộc gọi thì phải ra ban công vì không nghe ng ta nói gì hết

đọc hết vài chục trang thì em thấy là mỗi người một ý kiến thôi , nhưng nhìu nhất thì vẫn là :
1.11 : ổn định nhất , sóng khỏe , nhưng nghe gọi ko rõ lắm
1.18 : sóng yếu hơn 1.11 , hay dao động , nhưng nghe gọi trong , rõ hơn

1.09 , 1.15 thì mỗi người một ý kiến

riêng bản thân xài exec , radio 1.11 , nhà ngay trung tâm phú nhuận , lầu 2 ,không có hiện tượng crash,nhưng có cuộc gọi thì phải ra ban công vì không nghe ng ta nói gì hết

bạn up thử bản Radio 1.09 đi, mình thấy bản này sóng cực ổn, nhưng mình vẫn thích dùng 1.18 hơn, bây giờ vẫn đang xài nè ! :D :D :D

Mình đang xài 1.15 thấy cũng ổn, sóng khỏe có sao đâu, ở trong thành phố đông đúc sóng vẫn phà phà, vô thang máy hoặc lên tới lầu 19 sóng vẫn tốt. Có thể up lên test thử 1.18 nhưng thấy cũng chẳng cần thiết lắm. :D:D:D
Bản rom dùng kèm là base rom ở dưới chữ kí

mọi người ơi link die hết rui ai có thì up đi cho thiên hạ dùng với!!!!!!

:p ;;) :D

Topic về Rom hiện nay khá nhiều, nhưng topic về Radio cho dòng HTC Universal thì mình thấy rất ít người quan tâm, bài viết thì chỉ đếm được trên đầu ngón tay.

Vì vậy, mình tạo Topic này với hy vọng cùng mọi người chia sẻ những kiến thức về Radio, up các bản Radio lên cho mọi người cùng test và sử dụng.

Hy vọng Topic "Radio cho dòng HTC Universal" sẽ nhận được sự ủng hộ, góp ý của tất cả các bạn !!!

=D> =D> =D> =D> =D>

Xin cho hỏi: Mình up radio 1.18 nhưng sao nó chạy đến 3% là báo lỗi 114 và không cài được nữa. (Máy mình là T-mobile MDA III và đang sử dùng WM6.1 và Radio 1.15)

Xin cho hỏi: Mình up radio 1.18 nhưng sao nó chạy đến 3% là báo lỗi 114 và không cài được nữa. (Máy mình là T-mobile MDA III và đang sử dùng WM6.1 và Radio 1.15)

Bạn hãy download lại bản radio 1.18 và thử up lại 1 lần nữa xem, nếu vẫn k được thì mình sẽ gởi lên cho bạn bản 1.18 mà mình đang dùng !!! :p :p :p

Back