• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

cho mình hỏi cách xóa theme mặc định của máy
chỉ trừ theme strip blue

bung gói rofs3 ra. Chỉ để lại folder 200250A5 còn đâu xóa hết trong 2 đường dẫn:
- private\10207114\import\
- resource\skins\

bung gói rofs3 ra. Chỉ để lại folder 200250A5 còn đâu xóa hết trong 2 đường dẫn:
- private\10207114\import\
- resource\skins\

rofs3 ở đâu vậy bạn
mình chỉ biết extract rofs2 = nokia editor thui

rofs3 ở đâu vậy bạn
mình chỉ biết extract rofs2 = nokia editor thui

bung bằng Nokia Editor, "open" chọn ở dòng Files of Type: chọn ALL, sau đó chọn files Rofs3.

các file được bung nằm trong folder rofs2

vậy khi xong thì repack mình repack gộp vào rofs2 luôn hay repack thành rofs2 rofs3 riêng

vậy khi xong thì repack mình repack gộp vào rofs2 luôn hay repack thành rofs2 rofs3 riêng

khi Repack xong ra 1 file mới của Rofs3 cũng có định dạng REB-........

P.s: Trước khi Extract nhớ xoá hết file cũ trong folder rofs2 đi.

CÁM ƠN BẠN CÓ THỂ CHỈ MÌNH 1 SỐ FILE KO CẦN THIẾT CÓ THỂ XÓA TRONG ROFS2 KO

Đừng post in hoa toàn bài nữa nha bạn!! <Caominh171>

Last edited by a moderator:
CÁM ƠN BẠN CÓ THỂ CHỈ MÌNH 1 SỐ FILE KO CẦN THIẾT CÓ THỂ XÓA TRONG ROFS2 KO

mấy cái đấy thì mình chịu :D mình chỉ thay thế hoặc chỉnh sửa lại các file trong Rofs2 thôi :D file của hệ thống thì hạn chế xoá bỏ :)

ko biết có ai bị lỗi khi truy cập net qua wifi = trình duyệt của 5530 v30.09
khi xoay ngang màn hình ra thì cảm ứng bị lệch (khi ấn vào link phải ấn thấp xuống dưới mới đc"
khi down load xong 1 bài hát mở ra thì bị treo 1 lúc (thường xuyên bị)

TT up FW khong biet bao nhieu lan roi...co nham lan moi la la

tinh hinh la flash xong...em no hien duoc cai man hinh khoi dong cua nokia (cai man hinh trang xoa co chu Nokia)
sau co thi hien tiep cai man hinh trang (ko co chu Nokia) trong khoang 10s
(cai nay moi dau nay): em no bat dau hien soc o man hinh (vai soc doc o phia phai va soc ngang o phai tren = kieu giong voi test speed cua speedgo)
roi em no tat ngom luon

may hom nay ma chua khac phuc duoc

lieu co phai len care khong nhi (het han bao hanh roi :(( )

PS: Flash = CFW #3 cua bac Jackpham dan den e no the nay :((

mình đã tưng bị giống y như bạn giờ chạu ngon rồi

các bác pro chỉ giáo em với
khi flash thi minh co chọn ô (crt 308) ko em hỏi nhiều người rồi người bảo có người bảo ko vậy thực ra ô này có ý nghĩa gì .tiện đây cho em hỏi ô {factory seting} có ý nghĩa gì có lên chọn nó khi flash cfw ko

các bác pro chỉ giáo em với
khi flash thi minh co chọn ô (crt 308) ko em hỏi nhiều người rồi người bảo có người bảo ko vậy thực ra ô này có ý nghĩa gì .tiện đây cho em hỏi ô {factory seting} có ý nghĩa gì có lên chọn nó khi flash cfw ko

cái CRT 308 nếu check nó hiện lên thông báo backup file chứa Imei của máy phòng khi banh imei.mình thì flash ko chọn nó.ko sao.factory setting theo ý mình hiểu là khôi phục nguyên gốc trạng thái xuất xưởng của phone

các bạn giúp mình với, mình jaf cả buổi mà lỗi rồi, mình cám ơn các bạn nhiều lắm luôn, rõ ràng mình chép FW vào thư mục yêu cầu rồi mà nó báo ko có là sao

Checking path: E:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

các bạn giúp mình với, mình jaf cả buổi mà lỗi rồi, mình cám ơn các bạn nhiều lắm luôn, rõ ràng mình chép FW vào thư mục yêu cầu rồi mà nó báo ko có là sao

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

J.A.F nhận link ngộ nhỉ. J.A.F phải nhận C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\ mới đúng chứ @@

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

đc rồi, thank bạn hiền rất nhiều, mình đề nghị bạn nên thêm vào topic hướng dẫn của bạn rằng fw cho vào để flash phải gồm có cả fw gốc

đây là link fw gốc của jack phạm nè

http://www.mediafire.com/?oo3kh3gyojq

Tải firmware bằng NAVIFIRM ngay cột variants có 2 dòng cho máy mình nên chọn dòng đầu hay dòng sau vậy mấy bác.
Ví dụ: Mình xài 5800XM đỏ (RM-356) v50, chọn tới cột variants nên chọn vietnam red ở trên hay vietnam red ở dưới?

Tải firmware bằng NAVIFIRM ngay cột variants có 2 dòng cho máy mình nên chọn dòng đầu hay dòng sau vậy mấy bác.
Ví dụ: Mình xài 5800XM đỏ (RM-356) v50, chọn tới cột variants nên chọn vietnam red ở trên hay vietnam red ở dưới?

chọn dòng nào cũng dc, miễn sao đúng RM và version FW

Back