• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Các anh cho em hỏi trên navifirm đó mún down ngôn ngữ tiếng nhật thì fải down chỗ nào vậy.vì em tìm ko thấy co nước japan nào hết.ai có thể giúp em với.
e k bít vào topic nào yêu cầu chuyện na.tạo chủ đề mới thì toàn bị xóa.các bác bác đừng xóa nhé.nếu sai mong các bác chuyển giúp

Các anh cho em hỏi trên navifirm đó mún down ngôn ngữ tiếng nhật thì fải down chỗ nào vậy.vì em tìm ko thấy co nước japan nào hết.ai có thể giúp em với.
e k bít vào topic nào yêu cầu chuyện na.tạo chủ đề mới thì toàn bị xóa.các bác bác đừng xóa nhé.nếu sai mong các bác chuyển giúp
Bạn muốn kiếm cho máy nào?

Làm ơn cho mình hỏi làm sao đưa c2z.rmp vào rompatche zậy?

Nếu máy flash bằng các bản cFW trên này thì thường các bạn ấy đã add vào ổ Z... ( mà nếu nằm ở Z thì thường là cái c2z nó có sẳn luôn rồi )..nhưng cũng có 1 số trường hợp nằm ở ổ E.....nếu chưa có thì bạn kiểm tra coi nó nằm ở đâu.....sau đó cài pm tạo file (c2z đã có topic)...rồi copy hoặc cut vào rompatcher...

Nếu máy flash bằng các bản cFW trên này thì thường các bạn ấy đã add vào ổ Z... ( mà nếu nằm ở Z thì thường là cái c2z nó có sẳn luôn rồi )..nhưng cũng có 1 số trường hợp nằm ở ổ E.....nếu chưa có thì bạn kiểm tra coi nó nằm ở đâu.....sau đó cài pm tạo file (c2z đã có topic)...rồi copy hoặc cut vào rompatcher...

Tại cái FW mình đang dùng Rompatcher cài trong ổ Z lun nhưng lại ko có c2z nên mình muốn hỏi cách đưa c2z vào ổ Z!Mình dùng X-plore chép zô nhưng ko được!

Tại cái FW mình đang dùng Rompatcher cài trong ổ Z lun nhưng lại ko có c2z nên mình muốn hỏi cách đưa c2z vào ổ Z!Mình dùng X-plore chép zô nhưng ko được!

Nên tạo file c2z riêng cho máy,phần mềm tạo file c2z thì bạn pm cho VIP ngoanrazor nhé,tool này bạn ấy code

pro ơi làm ơn cho hỏi,mình down cfw xtension bên forum dailymobile về thì thấy có file này : RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V22,nhưng trong fw gốc thi file đó tên là RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 .Sự khác nhau giữa v20 và v22 la gi?vay splash có thành công không ?vì là v22 nên khi chép đè vào fw gốc thì nó sẽ không đè

pro ơi làm ơn cho hỏi,mình down cfw xtension bên forum dailymobile về thì thấy có file này : RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V22,nhưng trong fw gốc thi file đó tên là RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 .Sự khác nhau giữa v20 và v22 la gi?vay splash có thành công không ?vì là v22 nên khi chép đè vào fw gốc thì nó sẽ không đè

Bản CFW này dành cho FW v22,máy bạn còn ở V20 àh?

sac,cai v20 đó đâu phải là version của fw,ai bít lam ơn chỉ dùm

Bạn đổi dòng cuối V22 Thành V20 rồi chép đè vào là được, V20 hay V22 chỉ là mã code ngôn ngữ của mổi nước hoặc một nhóm nước chung. Nếu chép đè như vậy thì khi FLASH xong sẻ không có tiếng việt đâu nhé vì V22 Là dành cho ngôn ngử của các nước như ANH, Ý, ĐỨC...Muốn có tiếng việt thì phải app thêm vào.

Hỏi về up fw mới 5230 ( 21.0.004.C02.01)

đã có fw mới cho 5230 nhưng mình đang dùng bản cook (20.6.007.c02.01),bây giờ NSU không cho up và up qua OTA cũng không có thì có cách nào khác up không các pác :(

đã có fw mới cho 5230 nhưng mình đang dùng bản cook (20.6.007.c02.01),bây giờ NSU không cho up và up qua OTA cũng không có thì có cách nào khác up không các pác :(

Đợi trên Navifirm cập nhật,hoặc chờ có CFW thì xài,đâu có gì phải vội ^^

đã mang em 5800 lên care, sau 1 tuần nằm ở đó, có 1 em gọi điện về cho mình báo là "máy của mình cần mua code khác, giá là 1 triệu"

Hiện tại máy đang bị dead phone
bên hướng dẫn up FW có hướng dẫn cách Change Product CODE nhưng ở chế độ mở máy
bác nào biết cách Change Product CODE ở chế độ deadphone hướng dẫn mình với
Nokiacare no chặt chém kinh quá, em 5800 h bán laị may ra được 2,5M mà sửa mất 1M thì đúng là...mặn quá(mà có phải là thay đổi phần cứng j đâu chứ)

Hic bác nào hack phone thì làm lun file video để anh em theo dõi cho chắc ăn, Cchứ ghi không như zậy đễ die lắm hic hic

co pro nao` rành về jaf thi cho minh xin yh để lãn giáo thêm chứ mình làm mak nó cứ Error reading phone init data... :-s

co pro nao` rành về jaf thi cho minh xin yh để lãn giáo thêm chứ mình làm mak nó cứ Error reading phone init data... :-s

BẠN CÀI ĐẦY ĐỦ DRIVER THÌ NÓ NHẬN THÔI,

driver cable, nokia soft update. nokia suite, tải fw chép vào đúng dường dẫn khi flash ấn nguồn đúng lúc thì nó nhận thôi. bạn kiểm tra lại có đầy đủ không

Hiện tại mình đang có em 5230 RM 594 có ai có CFW nào cho bản này ko. Máy mnihf language là V17. Mình có thể cài FW của RM khác đc ko

Muốn trở lại ver đầu thì phải downgrade, khuyến cáo là ngoài 5800 ra thì các máy khác chưa downgrade đc đâu nhé.

Vậy Dowgrade như thế nào, có bài nào hướng dẫn về cách làm này không, nếu có thì bạn chỉ giùm mình nhé

BẠN CÀI ĐẦY ĐỦ DRIVER THÌ NÓ NHẬN THÔI,

driver cable, nokia soft update. nokia suite, tải fw chép vào đúng dường dẫn khi flash ấn nguồn đúng lúc thì nó nhận thôi. bạn kiểm tra lại có đầy đủ không
đầy dủ hết ko thíu kai nào cả mình làm wai2 mak ko dc ai ranh chi giúp minh voi thank nhiu

Back