• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

các bác ơi cho em hỏi,,em lên trang web của cingular và down về bản rom của chính hãng phát hành,,có bác nào up rom này chua xài có bị gì ko hả các bác,sao em thấy trên trang web của hảng chỉ dẫn cách upgrade rom ko rắc rối như trên diễn đàng,,các bác co biết vì sao ko

Rom gốc của hãng là tốt nhất rồi,up bản gốc thì khỏi cần UNLOCKCID
nên nó đơn giản vậy thôi

rom WM6 co gi khac WM5 ko cac ban,,,giao dien dep hon nhieu ko hả các bạn
hehe...đương nhiên là rất nhiều cái khác rồi. Rom wm6 đẹp hơn wm5 là điều tất nhiên rồi nhé. Và tốc độ wm6 nhanh, ổn định hơn và cũng có rất nhiều ứng dụng hay hỗ chợ cho wm6. hehe...nói chung Bác hãy up thử wm6 dùng đi,thích lắm ! Chúc vui vẻ nha !

Đã có bản Rom gốc Windows Mobile 6. cho AT&T 8525 rồi

Đây là tinh vui cho những ai đang dùng con AT&T 8525
AT&T đã phát hành bản rom gốc Windows Mobile 6.

link:http://www.america.htc.com/support/8525/software-downloads.html

Tui đã up cingular 8525 lên bản WM6 từ bản gốc của AT&T, noi chung là chạy mượt lắm và ổn định nữa.Phần mền hổ trợ thì khỏi nói nhiều cái hay lắm.Vì là bản gốc cùa hãng nên không lo lăng về unlock đâu... nói chung là đã lắm hehehehee

Em mới mua con 8525 cũ, đọc trong phần device information là :
Rom version;1.34.502.1
Rom date:09/21/06
Radio version:1.16.00.00
Protocol:32.53.7018.01H
Vậy máy unlock CID chưa các bác, sao em ko thấy 2 cái này vậy :
PL-1.01
SPL-1.40.0lipro

cho em hỏi thêm cingular và AT&T là cùng nhãn hiệu hay sao, và Cingular là đài loan hay châu âu vậy các bác, giống o2 trion cũng là đài loan, còn softbank XH01T là của nhật thì phải.

Em mới mua con 8525 cũ, đọc trong phần device information là :
Rom version;1.34.502.1
Vậy máy unlock CID chưa các bác, sao em ko thấy 2 cái này vậy :
PL-1.01
SPL-1.40.0lipro

cho em hỏi thêm cingular và AT&T là cùng nhãn hiệu hay sao, và Cingular là đài loan hay châu âu vậy các bác, giống o2 trion cũng là đài loan, còn softbank XH01T là của nhật thì phải.
1- Muốn thấy IPL và SPL thì bạn phải đưa máy về chế độ Bootloader bằng cách bấm đồng thời phím OK (bên hông máy) và phím Power rồi chọc Reset.

2- Để bạn hiểu thì WTK phải phân tích ngược lại như sau: các loại máy thuộc dòng HTC-Hermes (hay còn gọi là Hermes) có chung 1 gốc là sản phẩm được sản xuất tại tập đoàn HTC Đài Loan. Các hãng (công ty) thương mại hoặc các nhà cung cấp dịch vụ mạng trên thế giới đã đặt hàng với HTC để mua lại dòng sản phẩm này sau đó đặt lại tên cho nó. Ví dụ một số loại máy dòng Hermes với các tên thương mại như sau:
- TyTN P4500: con đẻ chính HTC Đài Loan được phân phối trên thị trường Đông và Bắc Âu
- Xda Trion: của nhà cung cấp dịch vụ mạng O2 tại Anh Quốc
- MDA Vario II: của hãng T-Mobile
- X01HT: của nhà cung cấp dịch vụ SoftBank Nhật Bản, dòng sản phẩm này chỉ nhằm cung cấp cho thị trường nội địa Nhật
- Cingular 8525: sản phẩm này được cung cấp bới hãng dịch vụ AT&T tại Mỹ
- Với nhà thương mại Dopod còn có 2 dòng sản phẩm: Dopod 838Pro cho thị trường Đông Nam Á - Thái Bình Dương, và Dopod CHT9000 dành cho đa số cộng đồng người Hoa :D
- Ngoài ra còn có 1 số dòng máy gắn liền với tên tuổi của các nhà cung cấp dịch vụ mạng lớn khác như Orange, Vodafone,...

Tóm lại, phần cứng được sản xuất tại Đài Loan của thương hiệu HTC nổi tiếng, còn phần mềm và tên thương mại là do các nhà cung cấp mạng thêm vào cho phù hợp với thị trường, vùng, miền và các dịch vụ mạng hỗ trợ.

Em vừa có một Cingular 8525, của USA, hình như chưa được unclock,(lắp sim Mobil vào nó kô nhận) các anh em biết chỗ nào ở TP HCM có thể unclock thì giúp em với. Em nghe nói chỉ cần đọc số IMEI thì có thể unclock, em vừa xài PPC , nên cần học hỏi nhiều, chúc diễn đàn ngày càng phát triển. Cám ơn

mình bootloader thấy IPL là 1.01, SPL 1.04 vậy chắc chưa unlock rồi, nhưng nếu up rom gốc win06 trên trang AT&T ko cần unlock CID phải ko các bác

Chỉ mình up rom win06 trên thẻ nhớ

mình có con Cingular 8525 dùng mọi cách rồi mà ko thể nào kết nối với PC được kể cả cài lại windows. Khi mình rút cáp ra và gắn vô lại Windows cứ báo usb device not recognized : one device attached this computer but have malfunctional, windows not rescognized it. Đã chỉnh đủ mọi cách thiết lập trên PC và PPC về usb rồi. Kết nối bằng cáp ko được, muốn cài chương trình, nhạc, game đều lấy thẻ nhớ ra rồi cho vào đầu đọc thẻ. Máy mình chưa unlock CID, nên đành phải up rom gốc win 06 của AT&T thôi, nhưng rom gốc này chỉ chạy khi kết nối ppc với pc bằng cáp usb, vậy có cách nào up rom gốc win06 của AT&t trên thẻ nhớ được ko vậy.

Chỉnh sửa cuối:
mình có con Cingular 8525 dùng mọi cách rồi mà ko thể nào kết nối với PC được kể cả cài lại windows. Khi mình rút cáp ra và gắn vô lại Windows cứ báo usb device not recognized : one device attached this computer but have malfunctional, windows not rescognized it. Đã chỉnh đủ mọi cách thiết lập trên PC và PPC về usb rồi. Kết nối bằng cáp ko được, muốn cài chương trình, nhạc, game đều lấy thẻ nhớ ra rồi cho vào đầu đọc thẻ. Máy mình chưa unlock CID, nên đành phải up rom gốc win 06 của AT&T thôi, nhưng rom gốc này chỉ chạy khi kết nối ppc với pc bằng cáp usb, vậy có cách nào up rom gốc win06 của AT&t trên thẻ nhớ được ko vậy.
Cái này chắc là do chương trình Active Sync của Bác trên PC có trục trặc rồi. Bác hãy thử remove và cài lại ActiveSync lại một lần nữa là ok đấy! Hehe...Còn cách up Rom trên thẻ nhớ dành cho Hermes thì Tôi chưa gặp ở đâu hướng dẫn cả !
Chúc vui nha !

Cách up rom bằng thẻ
Máy chưa unlock CID chỉ co thể up rom gốc thôi
trước tiên phài giải nén rom gốc,Thay đổi tên file .NBH thành HERMIMG.nbh
Xóa sạch sẽ nội dung bên trong thẻ microSD,format thẻ ở định dang FAT 32
copy file HERMIMG.nbh vào thẻ
đua thẻ microSD đã cắm vào PPC, khởi động chế độ bootloader (giữ núm Ok và núm POWER đồng thời + chọc RESER).
Bạn sẽ thấy màn hình PPC hiện lên như hình trên, xác nhận việc UpROM bằng ấn núm POWER "Press power button to start update image".
Quá trình UpROM có thể bị treo trong vài phút, vấn đề đó hoàn toàn bình thường, hãy kiên nhẫn đợi. Thời gian UpROM thường hết khoảng 30 phút, do đó nhớ sạc pin đầy đủ trước khi UpROM.
Chú ý:
- Nếu PPC của bạn không phải SuperCID, việc bạn UpROM ngoài bản ROM mà nhà sản xuất khuyến cáo thì sẽ không Up được.

- Nếu PPC của bạn là SuperCID thì không vấn đề gì cả.

Cách up rom bằng thẻ
Máy chưa unlock CID chỉ co thể up rom gốc thôi
trước tiên phài giải nén rom gốc,Thay đổi tên file .NBH thành HERMIMG.nbh
Xóa sạch sẽ nội dung bên trong thẻ microSD,format thẻ ở định dang FAT 32
copy file HERMIMG.nbh vào thẻ
đua thẻ microSD đã cắm vào PPC, khởi động chế độ bootloader (giữ núm Ok và núm POWER đồng thời + chọc RESER).
Bạn sẽ thấy màn hình PPC hiện lên như hình trên, xác nhận việc UpROM bằng ấn núm POWER "Press power button to start update image".
Quá trình UpROM có thể bị treo trong vài phút, vấn đề đó hoàn toàn bình thường, hãy kiên nhẫn đợi. Thời gian UpROM thường hết khoảng 30 phút, do đó nhớ sạc pin đầy đủ trước khi UpROM.
Chú ý:
- Nếu PPC của bạn không phải SuperCID, việc bạn UpROM ngoài bản ROM mà nhà sản xuất khuyến cáo thì sẽ không Up được.

- Nếu PPC của bạn là SuperCID thì không vấn đề gì cả.

vậy cho em file gốc win06 chuẩn của hãng AT&T đi bác, mà là là file .nbh mới được, ko kết nối cáp được, up bằng thẻ nhớ hồi hộp quá
vẫn ko được các bác, cáp em mới mua được 1 ngày à, nhưng đây ko phải là cáp zin theo máy thế có sao ko, chắc ko thể hư cáp được, đã cài lại windows, chưa cài bất cứ phần mềm nào rồi thử cài activesync 4.5 vào khởi động laih máy tính, hardreset lại ppc, gắn cáp vào thì hiện lên thông báo :"" USb device not recognized : one of usb device attached this computer but has malfuntioned, windows does not recognized it. "". trong phần device manager nó ghi unknown device. Gắn qua cổng usb khác vẫn thế, chỉnh thiết lập tắt rồi mở, rồi tắt, mở trên ppc là cho nhận usb từ máy tính thì nó vẫn hiện thông báo trên. Bây giờ chỉ có cách thử cáp qua máy tính khác rồi, nếu ko được chẳng lẽ mua cọng cáp khác, mà nếu ko được nữa chắc do phần cứng máy có vấn đề quá, mặc dù khi gắn cáp đèn máy báo sạc . Đã mua thêm một cọng cáp khác thì tình hình vẫn thế. Chắc máy em bị phần cứng rồi, chỉ còn cách up rom bằng thẻ nhớ thôi.

Chỉnh sửa cuối:
bác BaiLiet 2003 đừng lo về việc úo rom đúng của AT&T, mới đầu mình cũng như bác cứ sợ là khi up xong nó tịch luôn không nhận mạng nữa. Nhưng mình cũng thủ sẵn mấy cái tool unclock CID rùi Unclock Sim nói chung là đủ thứ. Nhưng khi bác úp bằng bản rom của nhà cung cấp AT&T thì mấy cái đó khong cần dùng và cũng không bị clock sim đâu.hiện mình đã úp lên WM6 rùi nè chạy mượt lắm, bác đửng lo lắng.Chúc bác thành công.

bác BaiLiet 2003 đừng lo về việc úo rom đúng của AT&T, mới đầu mình cũng như bác cứ sợ là khi up xong nó tịch luôn không nhận mạng nữa. Nhưng mình cũng thủ sẵn mấy cái tool unclock CID rùi Unclock Sim nói chung là đủ thứ. Nhưng khi bác úp bằng bản rom của nhà cung cấp AT&T thì mấy cái đó khong cần dùng và cũng không bị clock sim đâu.hiện mình đã úp lên WM6 rùi nè chạy mượt lắm, bác đửng lo lắng.Chúc bác thành công.

mới làm em cingular 8525 download rom 06 từ trang http://www.htcamerica.net/support/8525/software-downloads.html mà chưa dám up! có phải bác cũng down từ trang đó ko? máy của mình ìno như sau:
HERM100
IPL-1.00
SPL-1.06
Rom version;1.34.502.1
Ko biết up vô có bị block gì ko? o2 thì up rồi nhưng mấy con cingular này do phải unlock nên hơi run :D

hic, bây giờ vấn đề chính là em kết nối cáp usb ko được nên nhờ các bác chi up rom gốc win06 của AT&T bằng thẻ nhớ đó nhưng ko biết có rom gốc để up trên thẻ nhớ ko hay phải up bằng cáp usb thì em thua rồi. Ngoài ra có thể up rom bằng bluetooth hay hồng ngoại ko nhỉ, điều này chắc bất khả thi rồi hic.

Chỉnh sửa cuối:
bailiet2003
Up rom bằng usb-monitor237 thử xem sao
1. Bạn cài usb-monitor237
2. mở usb-monitor237 vào File=>New Session=>Net=>usb monitor=>Net=>
tìm đúng thiết bị máy mình thường là Sync HTC và đánh dâu vào=.net=>Request View=>Net=>Finish=>chọn Complete
bây giờ bắt đâu up rom bình thường
link: http://www.megaupload.com/?d=M54LYPI5
Chúc Bạn thành công

trước tiên em cảm ơn bác, nhưng vẫn ko được bác ơi nó đến đây ở usb-monitor237 vào File=>New Session=>Net=>usb monitor thì nút next nọ ẩn mờ đi rồi , quan trong là ppc phải kết nối đựơc với pc đã, nó cứ usb device not recognized : unknown device thì em chịu rồi.

trước tiên em cảm ơn bác, nhưng vẫn ko được bác ơi nó đến đây ở usb-monitor237 vào File=>New Session=>Net=>usb monitor thì nút next nọ ẩn mờ đi rồi , quan trong là ppc phải kết nối đựơc với pc đã, nó cứ usb device not recognized : unknown device thì em chịu rồi.

cái tình trạng usb device not recognized : unknown device em gặp hoài àh, một là do usb của bác ko đủ điện ra để cấp nguồn (bác đừng cắm ở những cổng trên thùng máy mà nên cắm ở những cổng trên main sẽ tốt hơn đó), 2 là sợi cáp của bác bị hư bác mượn sợ khác cắm thử đi

Back