• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

cái tình trạng usb device not recognized : unknown device em gặp hoài àh, một là do usb của bác ko đủ điện ra để cấp nguồn (bác đừng cắm ở những cổng trên thùng máy mà nên cắm ở những cổng trên main sẽ tốt hơn đó), 2 là sợi cáp của bác bị hư bác mượn sợ khác cắm thử đi

thì em toàn cắm trên main đấy thôi, đã mua 2 cộng cáp usb mới tinh lận bác ơi tình trạng vẫn thế, đem qua máy tính vẫn bị vậy thôi. Có bác nào có rom gốc win06 để dùng cho việc up trên thẻ nhớ thì cho em xin nhé

bailiet2003
Up rom bằng usb-monitor237 thử xem sao
1. Bạn cài usb-monitor237
2. mở usb-monitor237 vào File=>New Session=>Net=>usb monitor=>Net=>
tìm đúng thiết bị máy mình thường là Sync HTC và đánh dâu vào=.net=>Request View=>Net=>Finish=>chọn Complete
bây giờ bắt đâu up rom bình thường
link: http://www.megaupload.com/?d=M54LYPI5
Chúc Bạn thành công

mấy anh ơi.em vừa mua máy dopod 818pro.em muốn uprom nhưng không biết nó ở dạng nào để mà up.và cách up như thế nào..hiện giờ rom cua em là
rom :3.15.13.27wwe
radio: 02.19.21
protocol: 4.1.13.09
extrom: 2.15.13.121
rom như vậy đc chưa anh.muốn up dc không mấy anh.nhưng em sài thấy hao pin quá trời .với lại cái màn hình cảm ứng hay bị lệch,chỉ chỗ này nó ra chỗ khác .chỉnh lại thì bình thường .nhưng sài 1 thời gian lai bị lại.rùi phải chỉnh lại.
mong các anh giúp cho.Nếu em hỏi co gì không phải xin mấy anh chỉ thêm .Cám ơn mấy anh

Mình vừa tậu em này, muốn uprom WM5, WM6 mới , bác nào đã từng uprom cho dòng này mà chưa unlockCID hướng dẫn dùm .thanks
ROM Cingular của mình có thông tin về ROM như sau
HERM100
IPL-1.01
SPL-1.40.0lipro
Rom version;1.34.502.1
Rom date:09/21/06
Radio version:1.16.00.00
Protocol:32.53.7018.01H
:-/:-/:-/
Mình mới vừa downloads đang dùng thử đây, tốt lắm
ROM mới đây nè. http://www.america.htc.com/support/8525/software-downloads.html.

Mình có 1 con Cingular 8525, đang dùng sim Mobi bình thường.
HERM100
IPL-1.01
SPL-1.04
Hiện tại vẫn đang dùng bản ROM gốc của nó là Win2005
ROM version 1.34.502.1
ROM date : 09/21/06
Radio version 1.16.00.00
Protocol version : 32.53.7018.01H

Khi mình lên trang chủ của Cingular, down bản ROM gốc về, up ko được, liên tục báo lỗi 264:Connection, mặc dù bình thường vẫn sync được với máy. Đã reset PPC, PC, remove Active Sync cài lại, HR lại PPC luôn, nhưng vẫn ko up ROM được.

Có cách nào để up ROM WM6 vào cho con này được ko các bro ?
Bạn thử tải bản ROM này về thử coi, tôi sử dụng tốt lắm nè.
http://www.america.htc.com/support/8525/software-downloads.html.
Nhớ up pin còn trên 50% nha.

Nguyên văn bởi kiennhoc
Em vừa có một Cingular 8525, của USA, hình như chưa được unclock,(lắp sim Mobil vào nó kô nhận) các anh em biết chỗ nào ở TP HCM có thể unclock thì giúp em với. Em nghe nói chỉ cần đọc số IMEI thì có thể unclock, em vừa xài PPC , nên cần học hỏi nhiều, chúc diễn đàn ngày càng phát triển. Cám ơn

Trên diển đàng có Tool unclock Sim&CID đâu cần phải manh ra tiệm làm gì tốn mấy k . Bạn ở đâu nếu ở gần mình làm Free cho mình ở Q Binh Thanh

Máy của em đang xài bình thường nhưng ma sau khi Hard Reset lai thi ko can chinh man hinh dc...ko vao dc chuong trinh
cac bac cho em hoi ly do tai vi sao vay...bác nào co thể giúp em với đc ko vậy

chào các bạn!
Máy của mình củng là Cingular 8525 nè , mình đã up lên bản WM06 thành công , xài được mấy tháng rồi nhưng thấy nó chậm chậm thế nào á

Lâu lâu tắt màn hình rồi mở lại thấy trắng xóa, có khi mất màu, những lúc bị như vậy tắt đi mở lại vài lần thì nó bình thường trở lại

Vào đây đang tìm cách cho nó về lại WM05 nè ,

mấy bác có lời khuyên gì ko , có nên về WM05 không , bác nào biết chỉ với

Cảm ơn rất nhiều

chào các bạn!
Máy của mình củng là Cingular 8525 nè , mình đã up lên bản WM06 thành công , xài được mấy tháng rồi nhưng thấy nó chậm chậm thế nào á

Lâu lâu tắt màn hình rồi mở lại thấy trắng xóa, có khi mất màu, những lúc bị như vậy tắt đi mở lại vài lần thì nó bình thường trở lại

Cảm ơn rất nhiều
Bạn nói rỏ up bản WM06 gốc của Cingular 8525 hây bản WM06 của diên đàn PDAVIET.bản gốc của Cingular 8525 là ok chạy rất good.còm mấy bản làm lại thì có một số bị lổi nhưng ko có nặng như của Bạn đâu,Bạn up nhiều bản rom thử xem nếu còn bị,có lẻ là phần cứng thôi

Máy của em đang xài bình thường nhưng ma sau khi Hard Reset lai thi ko can chinh man hinh dc...ko vao dc chuong trinh
cac bac cho em hoi ly do tai vi sao vay...bác nào co thể giúp em với đc ko vậy
Máy Bác chắc chắn là do phần cứng bị lỗi nên bị lệch màn hình rồi. Bây giờ muốn vào đc trong thì Bác phải thực hiện đc bước căn chỉnh màn hình. hehe...Để làm đc bước đó thì Bác chịu khó kiên nhẫn ấn và giữ nhiều lần vào các vị trí căn màn hình,đến khi dịch chuyển đc các vị trí đó thì thôi nhá ( hehe...hơi vất vả 1 chút đó). Chúc Bác thành công !

chào các bạn!

Cảm ơn rất nhiều
Vấn đề chắc là do Rom thôi Bác ah! Ko cần phải xuống Wm05 đâu,Bác hãy Hard_reset lại 1 lần nữa trc xem sao,nếu vần ko ổn định thì mới cần Up Rom khác. Hiện nay đang có rất nhiều Rom chạy ổn định và nhanh để Bác lựa chọn. hehe...Bác thử Up Rom mới nhất của PDAviet xem sao,dùng ngon lắm đó ! Chúc vui nha!

Bạn nói rỏ up bản WM06 gốc của Cingular 8525 hây bản WM06 của diên đàn PDAVIET.bản gốc của Cingular 8525 là ok chạy rất good.còm mấy bản làm lại thì có một số bị lổi nhưng ko có nặng như của Bạn đâu,Bạn up nhiều bản rom thử xem nếu còn bị,có lẻ là phần cứng thôi

Vấn đề chắc là do Rom thôi Bác ah! Ko cần phải xuống Wm05 đâu,Bác hãy Hard_reset lại 1 lần nữa trc xem sao,nếu vần ko ổn định thì mới cần Up Rom khác. Hiện nay đang có rất nhiều Rom chạy ổn định và nhanh để Bác lựa chọn. hehe...Bác thử Up Rom mới nhất của PDAviet xem sao,dùng ngon lắm đó ! Chúc vui nha!

Thanks 2 bạn, rom mình up là down trực tiếp từ web của cingular , nhưng mà giờ nếu up lại bằng rom của PDA được ko ?

Bạn có xài cingular thì tư vấn cho mình với , cho cái link download hay cái name cũng được mình sẽ search ? chứ mình xem thấy wóa trời rom , version , bản thân lại ích kinh nghiệm nên ko dám liều

Thanks trước

Thanks 2 bạn, rom mình up là down trực tiếp từ web của cingular , nhưng mà giờ nếu up lại bằng rom của PDA được ko ?

Bạn có xài cingular thì tư vấn cho mình với , cho cái link download hay cái name cũng được mình sẽ search ? chứ mình xem thấy wóa trời rom , version , bản thân lại ích kinh nghiệm nên ko dám liều

Thanks trước
Hehe...Máy 1 khi đã Unlock rồi thì Bác muốn Up Rom gì chẳng đc,ko có gì phải nghĩ cả. Bây giờ Rom PDAviet mới nhất là ROM v3.62.07.08 CHO HTC TyTN và cũng là bản ngon nhất đó! Bác down Rom đó ở đây(ngay ở trang 1 đó nhé) :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17943
Chúc vui

Help me! Rom WM 6 chính thức cho Cingular 8525!

Hình như bác Phạm Nhật Thanh cũng dùng Cingular 8525 phải không? Bác co bản Rom chính thức WM6 của Cingular 8525 thì cho mình link được không? Mình sử dụng bản Rom 3.62.61.10, Radio 1.54.00.10, ExtRom V10 WM6.1 PV thấy mau hết pin và truy cập wifi hơi chậm.
Thanks bro!

Hình như bác Phạm Nhật Thanh cũng dùng Cingular 8525 phải không? Bác co bản Rom chính thức WM6 của Cingular 8525 thì cho mình link được không? Mình sử dụng bản Rom 3.62.61.10, Radio 1.54.00.10, ExtRom V10 WM6.1 PV thấy mau hết pin và truy cập wifi hơi chậm.
Thanks bro!
mau hết pin củng không hẳn do Rom và còn phụ thuộc vào Radio nưa(vào nơi có sóng yếu là máy sẻ rà sóng liên tục nên mau hết pin& còn những ứng dụng chạy ẩn nửa;;))
bản Rom chính thức WM6 của Cingular 8525 :
Link:
http://www.4shared.com/file/4134732..._UOOS_SVN05_Ship.html?dirPwdVerified=9c23ec99
và đây:
http://download.america.htc.com/RUU_Hermes_CINGULAR_WWE_2.15.502.3_6275_1.40.30.00_108_Ship.exe

mau hết pin củng không hẳn do Rom và còn phụ thuộc vào Radio nưa(vào nơi có sóng yếu là máy sẻ rà sóng liên tục nên mau hết pin& còn những ứng dụng chạy ẩn nửa;;))
bản Rom chính thức WM6 của Cingular 8525 :
Link:
http://www.4shared.com/file/4134732..._UOOS_SVN05_Ship.html?dirPwdVerified=9c23ec99
và đây:
http://download.america.htc.com/RUU_Hermes_CINGULAR_WWE_2.15.502.3_6275_1.40.30.00_108_Ship.exe

Thanks bro, bro có thể tư vấn cho mình bản radio nào ổn định nhất không? Vì mình mới sử dụng nên chưa có nhiều kinh nghiệm! Nếu có thể cho mình link download luôn! Cảm ơn bro rất nhiều!
Luôn tiện cho mình hỏi, khi reset ở màn hình khởi động có các dòng sau
M 05
s 04
b 06 D 3.62.61.PV

ý nghĩa của các dòng đó là gì vậy bro? Dòng HTC Hermes thì làm thế nào xem được thông tin IPL/SPL? Mình search trên diễn đàn thì chỉ thấy cách xem của O2XDA EXCEC à!
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Thanks bro, bro có thể tư vấn cho mình bản radio nào ổn định nhất không? Vì mình mới sử dụng nên chưa có nhiều kinh nghiệm! Nếu có thể cho mình link download luôn! Cảm ơn bro rất nhiều!
Luôn tiện cho mình hỏi, khi reset ở màn hình khởi động có các dòng sau
M 05
s 04
b 06 D 3.62.61.PV

ý nghĩa của các dòng đó là gì vậy bro? Dòng HTC Hermes thì làm thế nào xem được thông tin IPL/SPL? Mình search trên diễn đàn thì chỉ thấy cách xem của O2XDA EXCEC à!
Thanks!
Muốn xem IPL/SPL Bạn bấm OK+POWER +stylus.
D 3.62.61.PV là thông số OS của rom
Radio bản rom 6.0 là 1.54.07
đây lả Bản mới Radio:1.54.30.10
http://www.mediafire.com/?6o0dymn0bhl
Chú ý :Up radio phải có Super SPL không thì dể chết máy lắm

Back