• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

Bản room hiện tại (room 6.1 Buil 19521.1.1.0 PV) của mình không sử dụng được hồng ngoai, bậc beam on thì tự động nhảy qua off. Làm cách nào sử dụng được hồng ngoại vậy bạn?
Thanks!

Bản room hiện tại (room 6.1 Buil 19521.1.1.0 PV) của mình không sử dụng được hồng ngoai, bậc beam on thì tự động nhảy qua off. Làm cách nào sử dụng được hồng ngoại vậy bạn?
Thanks!

Bạn up bản 19202&19209 đi sử dụng được hồng ngoại đó

MÌnh có 1 con cingular 8525; Đã dùng thử mọi cách rồi mà vẫn không thể cứu chửa được! đã thực hiện theo các bài viết "CÁCH GIẢI CỨU "cục gạch" HERMES "; " CÁCH XỬ LÝ CÁC LỖI THƯỜNG GẶP CHO DÒNG HTC-HERMES" thử Up rom gốc rất nhiều loại! Up bằng PC rồi Up bằng thẻ; đều không được cứ đến phần GSm là bị treo! Up rom gốc thì đến từ 11-13% thì bị lổi! không up được nữa! còn Up OS thì vẫn tốt vẫn vào khởi động máy tốt sữ dụng tất cả mọi chức năng của máy tốt ngoài GSM là không được! bạn nào còn cách nào khác xin hổ trợ cho mình với! theomình nghĩ chắc là đã chết Flash phần radio! bạn nào có kinh nghiệm thay Flash cho dòng Hermes rồi thì xin chỉ giáo dùm với! nếu được thì hôm nay mình sẽ thay luôn!

Mình xài ROM AT&T 3G kết nối GPRS bình thường,khi mình úp ROM 6.1 thì kết nối cũng tốt nhưng úp ROM lần thứ 3 thì kết nối GPRS k đc nữa,máy luôn báo lỗi fải đăng kí với mạng chủ và mình up xuống ROM zin như cũ là ROM AT&T 3G nhưng vẫn "u như kỹ".Mình tưởng sim chưa đăng kí GPRS nên đăng kí lại Tổng đài Mobi báo sim mình đã đang kí rồi,tiếp tục cài lại thông số GPRS từng bước nhưng hiện tượng trên vẫn thế.Lướt wifi bình thường nhưng dùng GPRS thì luôn báo Dailed : m-wap trả lời là disconnect là sao vậy??? xin chỉ jáo

Mình xài ROM AT&T 3G kết nối GPRS bình thường,khi mình úp ROM 6.1 thì kết nối cũng tốt nhưng úp ROM lần thứ 3 thì kết nối GPRS k đc nữa,máy luôn báo lỗi fải đăng kí với mạng chủ và mình up xuống ROM zin như cũ là ROM AT&T 3G nhưng vẫn "u như kỹ".Mình tưởng sim chưa đăng kí GPRS nên đăng kí lại Tổng đài Mobi báo sim mình đã đang kí rồi,tiếp tục cài lại thông số GPRS từng bước nhưng hiện tượng trên vẫn thế.Lướt wifi bình thường nhưng dùng GPRS thì luôn báo Dailed : m-wap trả lời là disconnect là sao vậy??? xin chỉ jáo

Bạn thử vào Setting -> Conections -> GPRS Setting chọn lại PAP hoặc CHAP xem sao:-??

Đã jải quyết được khi vô tình gắn sim mới vào,thì ra là sim cũ bị lỗi nên k kết nối được!:p

CACH XEM MAY CINGULAR 8525 UNLOCK SIM VA CID CHUA?

minh moi dung con cingular 8525 hang at&t nen cho minh hoi lam cach nao de xem may UNLOCK SIM VA CID hay chua?,,
vao BL thì hiện ra:
Herm100
IPL-1.04

HERM100
SPL-1.40.0lipro

vào phần System information thì hiện ra :
ROM version: 2.15.502.3
Rom date:04/009/07
Radio Version: 1.16.00.10
Protocol version: 32.53.7018.01H

thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:
các bác ơi giúp em với...em đang dùng cingular 8525 với bản rom gốc wm6 từ at&t... các chức năng khác vẫn bình thường mà sao wifi nó nhận có sóng mà vào web không được....mong các bác giúp em ..

minh moi dung con cingular 8525 hang at&t nen cho minh hoi lam cach nao de xem may UNLOCK SIM VA CID hay chua?,,
vao BL thì hiện ra:
Herm100
IPL-1.04

HERM100
SPL-1.40.0lipro

vào phần System information thì hiện ra :
ROM version: 2.15.502.3
Rom date:04/009/07
Radio Version: 1.16.00.10
Protocol version: 32.53.7018.01H

thanks!!!

máy này theo mình biết thì đã unlock cid rồi. Bạn cứ up rom thoải mái. theo kinh nghiệm của mình nếu bản radio sài ổn định rồi thì chỉ cần up os thôi, không nên đụng nhiều tới radio, nguy hiểm.

các bác ơi giúp em với...em đang dùng cingular 8525 với bản rom gốc wm6 từ at&t... các chức năng khác vẫn bình thường mà sao wifi nó nhận có sóng mà vào web không được....mong các bác giúp em ..

Vậy chắc là do trạm phát hoặc do ROM thôi chứ phần cứng vấn ngon đó.
Bạn thử tới quán cafe wifi xem hoặc UP rom khác xem sao

rom này mình sài rồi. rất tốt, vào net bằng wifi bình thường. nếu tìm hết cách mà không vào được thì cách cuối cùng là up lại rom một lần nữa. chúc thành công!

Vậy chắc là do trạm phát hoặc do ROM thôi chứ phần cứng vấn ngon đó.
Bạn thử tới quán cafe wifi xem hoặc UP rom khác xem sao

dạ..mới đầu em tưởng do phần cưng chứ...nhờ bác chỉ phần cứng còn tốt nên em thử đại hard reset lại vài lần thì vào được rồi...thanks
bác ơi cho em hỏi thêm ...em đang dùng thẻ nhớ 2g nhưg mỗi khi vào file exploer rồi vào thẻ nhớ thì phải chờ đến gần 30s nó mới vào được thẻ..mà thẻ nhớ thì em thấy chạy vẫn tốt..cái này là do máy hay sao vây bác?mà máy này em nghe dùng thẻ 2g vân chạy tốt mà!! à bác có links rom wm6.1 nào dao diện diamon chay nhanh và ổn định cho cingular 8525 cho em xin với..em tìm hoài chả mà hok bít ở đâu...thanks!!!
rom này mình sài rồi. rất tốt, vào net bằng wifi bình thường. nếu tìm hết cách mà không vào được thì cách cuối cùng là up lại rom một lần nữa. chúc thành công!
dạ..em thử đại hard reset lại thì vào được rồi...thanks
à bác ơi cho em hỏi thêm em dùng bản rom wm6 gốc này sao nghe gọi nó nhỏ hơn so với rom gốc wm5..bác dùng rôi có hiênj tượng nay không vậy..bác có cách nao khắc phục không..vì em thấy bản này dùng radio toi 1.54.07.00..còn rom củ chỉ...1.40.00...thanks!!!

dạ..mới đầu em tưởng do phần cưng chứ...nhờ bác chỉ phần cứng còn tốt nên em thử đại hard reset lại vài lần thì vào được rồi...thanks
bác ơi cho em hỏi thêm ...em đang dùng thẻ nhớ 2g nhưg mỗi khi vào file exploer rồi vào thẻ nhớ thì phải chờ đến gần 30s nó mới vào được thẻ..mà thẻ nhớ thì em thấy chạy vẫn tốt..cái này là do máy hay sao vây bác?mà máy này em nghe dùng thẻ 2g vân chạy tốt mà!! à bác có links rom wm6.1 nào dao diện diamon chay nhanh và ổn định cho cingular 8525 cho em xin với..em tìm hoài chả mà hok bít ở đâu...thanks!!!

Rom trong này đầy mà bạn, đếm còn chả đếm nổi nữa là, cứ gì phải là ROM cho riêng 8525.
Những mày dòng HTC Hermes đều dùng được tất, Cingular 8525 cũng vậy thôi.
DÙng ROM mới nhiều tính năng và tác dụng cộng với luôn được cập nhật mới chứ dùng ROM ship làm chi vậy.
Mình từ khi dùng máy tới giờ chưa dùng ROM ship bữa nào :D, mua về up ROM khác luôn

Rom trong này đầy mà bạn, đếm còn chả đếm nổi nữa là, cứ gì phải là ROM cho riêng 8525.
Những mày dòng HTC Hermes đều dùng được tất, Cingular 8525 cũng vậy thôi.
DÙng ROM mới nhiều tính năng và tác dụng cộng với luôn được cập nhật mới chứ dùng ROM ship làm chi vậy.
Mình từ khi dùng máy tới giờ chưa dùng ROM ship bữa nào :D, mua về up ROM khác luôn

.vì hôm trước em có up bản rom của hermes wm6 down từ xda-developes nhưng do bàn phím nó nhận các phím đảo lộn và sai mấy phím nên em tưởng dòng hermes rom khác nhau cho từng loại máy... em mới down bản rom ROM WM6.1 CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV DVH) - V17.Version 3.62.17 Diamond(01) của bác về dùng thì thấy bộ nhớ máy còn khá trống nhiều nên cài chương trình chạy nhanh lắm...thanks bác!!!!

.vì hôm trước em có up bản rom của hermes wm6 down từ xda-developes nhưng do bàn phím nó nhận các phím đảo lộn và sai mấy phím nên em tưởng dòng hermes rom khác nhau cho từng loại máy... em mới down bản rom ROM WM6.1 CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3 PV DVH) - V17.Version 3.62.17 Diamond(01) của bác về dùng thì thấy bộ nhớ máy còn khá trống nhiều nên cài chương trình chạy nhanh lắm...thanks bác!!!!

À bạn dùng 8525 thì về vị trí nút hơi khác chút so với các hãng thuộc dòng máy HTC Hermes khác.
Down về giải nén, sau khi UP ROM xong thì cài file cab này vào rồi khởi động lại là OK.
Chúc vui

À bạn dùng 8525 thì về vị trí nút hơi khác chút so với các hãng thuộc dòng máy HTC Hermes khác.
Down về giải nén, sau khi UP ROM xong thì cài file cab này vào rồi khởi động lại là OK.
Chúc vui
THANKS Dvha79_ddt!!!!:p
à bác ơi cho em hỏi thêm,,,em up bản rom này radio 1.54.07.00 em thấy sóng khi nghe gọi nó yếu bị giật sao ấy...và nó không to rỏ bằng bản radio 1.40.30.00...vậy giờ em có thể up radio cũ đó lại được không vậy!!!

Chỉnh sửa cuối:
THANKS Dvha79_ddt!!!!:p
à bác ơi cho em hỏi thêm,,,em up bản rom này radio 1.54.07.00 em thấy sóng khi nghe gọi nó yếu bị giật sao ấy...và nó không to rỏ bằng bản radio 1.40.30.00...vậy giờ em có thể up radio cũ đó lại được không vậy!!!

Có lẽ vậy , hiện tại có 2 bản đc đánh giá cao nhất về chất lượng cũng như khả năng tiêu thụ điện là
Bản radio 1.47.30.10
Bản radio 1.54.30.10

Hiện tại mới có một bản mới là radio 1.56.70.11
Bạn down mấy bản này về thử xem nhé
Thông tin là lonk down ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=21712

Có lẽ vậy , hiện tại có 2 bản đc đánh giá cao nhất về chất lượng cũng như khả năng tiêu thụ điện là
Bản radio 1.47.30.10
Bản radio 1.54.30.10

Hiện tại mới có một bản mới là radio 1.56.70.11
Bạn down mấy bản này về thử xem nhé
Thông tin là lonk down ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=21712

em test bản radio 1.47.30.10 rùi...bản này bắt sóng và chất lương cuộc gọi rất tốt,,,,:p..
em đọc bên tinhte.com ấy..nghe nói máy này dung thẻ SHDC 4G,8G chạy vẫn tốt chứ hả bác...em định nâng cấp thẻ nhớ cho nó dùng cho nó phê....hok bít chạy tốt hok bác!!!
thanks!!!:)

em test bản radio 1.47.30.10 rùi...bản này bắt sóng và chất lương cuộc gọi rất tốt,,,,:p..
em đọc bên tinhte.com ấy..nghe nói máy này dung thẻ SHDC 4G,8G chạy vẫn tốt chứ hả bác...em định nâng cấp thẻ nhớ cho nó dùng cho nó phê....hok bít chạy tốt hok bác!!!
thanks!!!:)
Đúng là bản radio 1.47.30.10 là tốt nhất,nhưng mấy bản kia cũng không kém đâu(máy nên vệ sinh những chổ tiếp xúc trên Bo là ok thôi)
Mình thấy chạy tốt nhất là 2G nếu Bạn có thẻ 4G,8G thì cứa cho em nó chạy thử nhưng mình nghỉ không good đâu:D

Back