• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

Kíu giúp em con Trion với

Sau khi em up rom cho con máy trion lên WM6.5
dùng một thời gian thấy máy chạy chậm quá em up lại bản WM6.0
nhưng khi đang up rom được 1% thì máy tự động tắt.
Em vào boot loader thử lại nhưng vẫn bị tình trạng trên.
Các bác giúp em với :( hix hix

Sau khi em up rom cho con máy trion lên WM6.5
dùng một thời gian thấy máy chạy chậm quá em up lại bản WM6.0
nhưng khi đang up rom được 1% thì máy tự động tắt.
Em vào boot loader thử lại nhưng vẫn bị tình trạng trên.
Các bác giúp em với :( hix hix
Bạn bình tĩnh tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó vào Bootloader rồi úp lại Ship rom xem sao nhé...

Hix em đã thử đi thử lại rồi mà ko được các bác ạ

màn hình boot loader:

HERM100
IPL-1.01
HERM100
SPL-2.03

có bác nào ở hà nội
có pin của con htc at&t 8525
và up được rom của con này
con này của em bị lôĩ trắng màn hình ạ=> thấy bảo up rom khác là chạy vô tư
bác cho em địa chỉ em đến ạ với giá chuẩn cho em luôn
em là sinh viên nên ít tiền
con này của em em mua xác về kẹp nguồn lên thấy trắng màn hình

cho em xin cao rom gốc của hãng cingular 8525 win 5.0
kiếm hoài ko ra mà có ra thì link bi hư

có bác nào ở hà nội
có pin của con htc at&t 8525
và up được rom của con này
con này của em bị lôĩ trắng màn hình ạ=> thấy bảo up rom khác là chạy vô tư
bác cho em địa chỉ em đến ạ với giá chuẩn cho em luôn
em là sinh viên nên ít tiền
con này của em em mua xác về kẹp nguồn lên thấy trắng màn hình
pin thì có thể ra chợ giời mua. còn muốn uprom thì alo cho anh theo sỗ 0943172271. chỉ cần một chầu cafe ok

xin lỗi vì đã spam.. mình là Lính mới nên không hiểu rõ về cách uprom lắm. mong được cách bạn giải thích dùm. Mình đang xài 1 em at&t 8525 máy mình đã unlock Sim&cid rồi đang xài sim Mobi bình thường. Kiểm tra Bootloader thì thấy báo Herm100 IPL-1.04 HERM100 SPL-2.03 vậy máy mình đã thực sự unlock sim& cid chưa ?
Mình chỉ up được rom gốc của AT&T bằng cách chạy file .exe thì thấy bình thường không báo lỗi gì hết, còn up tất cả các loại rom thì đều báo lỗi là ERROR ?260 : CONNECTION
Bạn nào biết chỉ mình cách up rom bằng file tên là RUU_signed.nbh và RUUWrapper với.. mình chạy file RUUWrapper làm theo hướng dẫn mà cứ lỗi ERROR ?260 : CONNECTION không àh..copy file RUU_signed.nbh đổi tên thành HERMIMG.nbh vào thẻ nhớ cho vào bootloader thì đứng treo ở đó luôn không làm ăn được gì hết..
Vậy mình up sai chỗ nào vậy cách bạn xin lỗi vì không biết hỏi ở đâu đành spam đây vậy> bạn nào biết chỉ mình với nick yahoo của mình là : duylinh1711
Rom đẹp và nhìn good quá mà không tài nào up được, đọc đủ hướng dẫn làm theo hết cả mà vẫn không được gà thiệt..giúp mình với ..

Em có con 8525 chọc vô màn hình thì nó giựt màn hình ờ nút x
rát khó chịu,đã up rom nhiều lần vẫn bị
em nghi nó bị lệch màn vì nhiều khi ko đụng gì nó cũng nhảy màn hình
em phải làm cách nàoClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge

Em có con 8525 chọc vô màn hình thì nó giựt màn hình ờ nút x
rát khó chịu,đã up rom nhiều lần vẫn bị
em nghi nó bị lệch màn vì nhiều khi ko đụng gì nó cũng nhảy màn hình
em phải làm cách nàoClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
Lỗi này là do cable màn hình của bạn thôi, có thể là do cable vì loại trượt này rất hay bị hỏng cable màn hình. Bạn có thể thay cable là sẽ hết...

mình có con cingular 8525 WM6.1 IPL-1.01,SPL-1.40.Olipro
hwa up rom Malida 2D xong thì xài ok (hơi nặng -> máy treo -> reset 2,3 lần)
còn bi h thì bị treo lúc vào win -> k làm dc j hixhix
search đủ thứ chổ vẫn pó tay (hard reset làm đúng như chỉ dẫn mà sao nó k có tác dụng j -> giữ 2 nút soft key ở trên 2 nút gọi và k gọi và nhấn nút reset)
mong các bác giúp hiện k có điện thoại xài ngoài nó hixhixhix.thanks

Mình có con imate-jasjam 8525,giờ em nó sinh ra bệnh,sài 1 thời gian là lấy viết chỉ vô mục nào nó cũng nhãy về lại,rất khó chịu,up rom sài 1 thời gian là bị,ko vô mục nào được cả,cứ click vào là nó nhảy ra,mong các cao thủ giúp mình,xem em nó bị bệnh gì,hix

Xin giúp con HTC at&t 8525 không up rom gốc được

Tình hình là đột nhiên con HTC 8525 của e nó bị mất sóng NO GSM,e đã thử up lại rom nhưng vẫn không ăn thua,đã thử tải các bản rom gốc về up nhưng chạy chừng được 12% là báo lỗi 262.Up các bản rom thường không có radio thì bình thường.Ai biết xin hướng dẫn giúp.Đã thử nhiều cách trên diễn đàn nhưng không ăn thua.E nó vẫn bị NO GSM.

nếu vẫn vào được wifi thì radio vẫn sống mà,lỗi 262 hình như là lỗi kết nối,bạn thử up bằng thẻ xem,up thử các bản rom cook chỉ có os trước,rồi up thử các bản radio xem có được không.

nếu vẫn vào được wifi thì radio vẫn sống mà,lỗi 262 hình như là lỗi kết nối,bạn thử up bằng thẻ xem,up thử các bản rom cook chỉ có os trước,rồi up thử các bản radio xem có được không.

Em up bằng thẻ tới phần GSM nó vẫn bị đứng,mình up bản rom chỉ có OS thì chạy được còn tiếp tục up thêm bản radio thì vẫn báo 0%.

vậy thì mình chịu thua rồi,mình cũng chỉ là gà thôi,bạn đành chờ các sư phụ KTV PV cứu vậy.con máy sơ cua hermes200 của mình rơi như đập đất,up rom tá lả mà chưa bao giờ gặp bệnh này.chúc bạn nhanh sửa được máy.goodluck!

vậy thì mình chịu thua rồi,mình cũng chỉ là gà thôi,bạn đành chờ các sư phụ KTV PV cứu vậy.con máy sơ cua hermes200 của mình rơi như đập đất,up rom tá lả mà chưa bao giờ gặp bệnh này.chúc bạn nhanh sửa được máy.goodluck!

Hjx cám ơn bro.Mong có người biết được cách xử lý.

Mình có con imate-jasjam 8525,giờ em nó sinh ra bệnh,sài 1 thời gian là lấy viết chỉ vô mục nào nó cũng nhãy về lại,rất khó chịu,up rom sài 1 thời gian là bị,ko vô mục nào được cả,cứ click vào là nó nhảy ra,mong các cao thủ giúp mình,xem em nó bị bệnh gì,hix
Con imate-jasjam của mình cũng bị hiện tượng này, quan sát thì thấy nó bị chạm cảm ứng ở góc, mà nút thoát hay nằm ở đó. Ai có kinh nghiệm sửa cái này không không ta

Back