• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

mình cứu dc máy của mình rồi..cám ơn bạn kebathanh83 đã giúp mình và tư vấn cho mình rất nhiều,mình ko biết nói gì hơn chỉ đành nói cám ơn bạn nhiều nhiều lắm..mình rút ra nhận xét cho các bạn up rom bị lỗi giữa chừng là có thể do chưa test đúng bản room cho máy của mình,cứ lên mạng search thử đi ha,mình search vả test hơn 10 bản rom mới dc đó,kiên nhẫn và chờ đợi ha:-?:p
vui quá ăn mừng thôi=D>
mà quên cho mình hỏi máy mình vẫn bị lỗi no Gsm ,rồi chạy hay bị treo và cảm cứng hay bị lỗi nữa,chưa kịp ăn mừng đã phát sinh lỗi khác,khổ ghê..

Chỉnh sửa cuối:
mình cứu dc máy của mình rồi..cám ơn bạn kebathanh83 đã giúp mình và tư vấn cho mình rất nhiều,mình ko biết nói gì hơn chỉ đành nói cám ơn bạn nhiều nhiều lắm..mình rút ra nhận xét cho các bạn up rom bị lỗi giữa chừng là có thể do chưa test đúng bản room cho máy của mình,cứ lên mạng search thử đi ha,mình search vả test hơn 10 bản rom mới dc đó,kiên nhẫn và chờ đợi ha:-?:p
vui quá ăn mừng thôi=D>
mà quên cho mình hỏi máy mình vẫn bị lỗi no Gsm ,rồi chạy hay bị treo và cảm cứng hay bị lỗi nữa,chưa kịp ăn mừng đã phát sinh lỗi khác,khổ ghê..

chúc vui nhé, đấy là do bạn chứ mình nào giúp được gì nhiều đâu, hẹn tối thứ 2 nhé:D

Xin Rom Zin 6.0 cài = thẻ nhớ của AT&T 8525

bạn nào có rom zin cài bằng thẻ nhớ cho AT&T 8525 thì cho mình xin link nhé! Vì mình ko có windows xp nên đành phải cài bằng thẻ nhớ thôi!

nhờ ae tư vấn dùm, tôi hiện có con Herm100 ,nhưng khi vào botloader thì như sau:
HERM 300
IPL-1.04

HERM300
SPL-2.10.OLIPRO

Máy khởi động bản win6.1,nhưng Nogsm,xin anh em hứong dẫn dùm.thanks

nhờ ae tư vấn dùm, tôi hiện có con Herm100 ,nhưng khi vào botloader thì như sau:
HERM 300
IPL-1.04

HERM300
SPL-2.10.OLIPRO

cái này chắc lỗi radio rồi, bạn dang dùng thì bị vậy hay up rom thì bị vậy, vì mỗi cái có cách giải quyết khác nhau, nếu up radio mà bị lỗi noGSM thì bạn cứ làm theo cách giải cưu cục gạch hermes là được, qua đó dọc thêm nhé, nếu có gì không hiểu pm cho mình, mình sẽ giúp

HERM 300
IPL-1.04

HERM300
SPL-2.10.OLIPRO

Máy Bạn đã unlock CID rồi và vào được bootloader thì cứ tìm rom gốc up là ok
Mình từng cứu được máy No GSM
Bạn ở SG thì gọi cho mình 0908439731

mình up Rom gốc ,nhưng nó chạy tới 12% là báo lỗi và văng ra ( lỗi 260, 262 ) . còn up radio thì khg chạy được % nào hết rồi báo lỗi.

Các bác cho em hỏi chút. Em mới mua cây 8525 về, máy này người kia đã up lên win 6.5 rồi. Thấy việc up rom của dòng này sao nguy hiểm quá, ko bù với cái Atom Exec của em, up liệt máy tính luôn mà chẳng bị gì cả, lại còn cái vụ Unlock nữa chứ, đọc mà nhức hết cả đầu.
Em xem trong Explore thì thấy có đến 2 mục Storage Card, 1 cái là Storage Card của Device, 1 mục là Storage Card2 (là thẻ nhớ). Vậy có thể xóa cái Storage Card trong máy được ko? trong Storage Card này có Program Files và My Documents.
Tiện thể các bác chỉ cho em cái link hướng dẫn up rom cho Cinguler 8525 một cách an toàn được ko? Thích win 6.5 nhưng cũng thích 6.1 nữa, thích up qua up lại mà

Các bác cho em hỏi chút. Em mới mua cây 8525 về, máy này người kia đã up lên win 6.5 rồi. Thấy việc up rom của dòng này sao nguy hiểm quá, ko bù với cái Atom Exec của em, up liệt máy tính luôn mà chẳng bị gì cả, lại còn cái vụ Unlock nữa chứ, đọc mà nhức hết cả đầu.
Em xem trong Explore thì thấy có đến 2 mục Storage Card, 1 cái là Storage Card của Device, 1 mục là Storage Card2 (là thẻ nhớ). Vậy có thể xóa cái Storage Card trong máy được ko? trong Storage Card này có Program Files và My Documents.
Tiện thể các bác chỉ cho em cái link hướng dẫn up rom cho Cinguler 8525 một cách an toàn được ko? Thích win 6.5 nhưng cũng thích 6.1 nữa, thích up qua up lại mà

cái Storage Card như bạn nói hoàn toàn xóa được, sở dĩ tại sao lại có 2 Storage Card vì bạn tháo thẻ nhớ ra, khi ppc của bạn đang truy cặp một ứng dụng mà phải lưu trên thẻ nhớ nên nó sẽ tạo 1 Storage Card trên bộ nhớ máy để lưu dữ liệu, ví dụ My Documents...muốn xóa phải khởi đọng lại máy ppc sau đó mới xóa được. còn cách uprom bạ đọc kĩ trên diễm đàn, đều có hết mà

Thack bác. Sau khi HR thì cái Storage Card kia biến mất và cái Storage Card 2 của thẻ nhớ tự động đổi tên thành Storage Card luôn.
Về việc up rom: Bây giờ máy mình là rom 6.5 và đã được unlock, ví dụ mình muốn up bản 6.1 thì liệu sau khi up rom có cần phải unlock lại ko? Theo như mình biết chỉ cần 1 lần unlock là được, sau đó up rom thoải mái. Liệu sau khi up 1 bản rom khác thì máy có bị lock lại nữa ko? Mong sớm nhận được trả lời

Thack bác. Sau khi HR thì cái Storage Card kia biến mất và cái Storage Card 2 của thẻ nhớ tự động đổi tên thành Storage Card luôn.
Về việc up rom: Bây giờ máy mình là rom 6.5 và đã được unlock, ví dụ mình muốn up bản 6.1 thì liệu sau khi up rom có cần phải unlock lại ko? Theo như mình biết chỉ cần 1 lần unlock là được, sau đó up rom thoải mái. Liệu sau khi up 1 bản rom khác thì máy có bị lock lại nữa ko? Mong sớm nhận được trả lời

bạn chỉ cần up rom cook thì không cần unlock lại, sau khi up một bản rom cook theo hưỡng dẫn mà đúng thì không lo gì cả, cứ đọc kĩ trên diễn đàn thì ok hết thôi:D

Như vậy là up rom cook thì ko phải unlock nữa, còn nếu up rom gốc thì vẫn phải unlock hả bạn? Vậy thì bất tiện quá, mình tưởng chỉ cần unlock 1 lần thôi, sau đó có up rom gì thì vẫn ko phải unlock lại nữa chứ

Công nhận là win 6.5 đẹp thật đấy, nhưng mà nặng quá. Bây giờ mình muốn quay về 6.1 thì liệu có cách nào back up bản rom 6.5 hiện đang dùng để sau này muốn up lại có cái mà up. Lúc mua máy thì người ta đã up sẵn 6.5 rồi nên mình ko có bản rom đó.
Mong các bro chỉ mình cách backup bản rom đang dùng ra PC để sau này còn up lại được nữa. Thank

chào các Bác ,em thấy bên blackberry có topic hướng dẫn up rom bằng hình ảnh rất chi tiết(những công cụ,phần mềm link tải..vv),ở đây cũng có nhưng em thấy tản mát quá,đọc 1 hồi hoa cả mắt chẳng biết bắt đầu từ đâu vậy có bác nào có thể giúp cho em 1 cái được không ạ.để những người mới như em học hỏi,và tiết kiệm thời gian.vài ý thiển cận có gì không phải mong các bác bỏ qua.đa tạ

híc giúp con cingular 8525 tui với:

- hard reset lại lần đầu màn hình cảm ứng chạy bỉnh thường, "chọt" chổ nào nó "xịt" đúng chổ đó. nhưng khoảng 5' sau tự nhiên nó đơ, chọt chổ nào cũng đơ. sau đó hard tiếp thì nó chạy được nhưng 5' phút sau thì bị đơ tiếp
- rồi thêm 1 bệnh nữa là chọt vào start phải để thật lâu thì menu start mới đổ xuống. nhưng cũng lập tức đóng lại liền. đệ phải chơi trò cút bắt với nó, phải lẹ tay hơn nó thì mới chọn đc ct khác để chạy, nhưng vừa mở đc thì nó lại tự động bị đóng lại.
- Tui vừa up rom mới 6.5 có SPL1.40.1 thì bị lỗi, up lại rom cũ cũng vẫn lỗi này.
Bây h thì ủpom nào cũng vẫn bị vậy.

Hic thế mới khổ, không biết có ai bị giống mình không, cứu với....!

híc giúp con cingular 8525 tui với:

- hard reset lại lần đầu màn hình cảm ứng chạy bỉnh thường, "chọt" chổ nào nó "xịt" đúng chổ đó. nhưng khoảng 5' sau tự nhiên nó đơ, chọt chổ nào cũng đơ. sau đó hard tiếp thì nó chạy được nhưng 5' phút sau thì bị đơ tiếp
- rồi thêm 1 bệnh nữa là chọt vào start phải để thật lâu thì menu start mới đổ xuống. nhưng cũng lập tức đóng lại liền. đệ phải chơi trò cút bắt với nó, phải lẹ tay hơn nó thì mới chọn đc ct khác để chạy, nhưng vừa mở đc thì nó lại tự động bị đóng lại.
- Tui vừa up rom mới 6.5 có SPL1.40.1 thì bị lỗi, up lại rom cũ cũng vẫn lỗi này.
Bây h thì ủpom nào cũng vẫn bị vậy.

Hic thế mới khổ, không biết có ai bị giống mình không, cứu với....!
Bạn up lai rom gốc xem có thể la máy Bạn bị phần cứng rôi:)

hic vậy là bệnh gì vậy, mõi lần như vậy sờ đường sau thấy nóng lắm, ai biết dùm chỗ sửa giúp mình với.

HERM200 bị mất radio!

Bạn mới đưa cho con HTC herm200 dùng nên em cũng vọc tí.Em up rom xong rồi nhưng mỗi lần reset lại là bị mất radio luôn,số imei cũng ko có luôn.:-/:-/
em đã thử win 6 lẫn 6.5 đều như vậy cả.Mong các pác ra tay chỉ giáo với

hic... mình cũng bị như bạn luôn nè.Bị No Gsm rùi nhưng chưa tìm được cách khắc phục.Mong ai khắc phục được chỉ dùm với !!!

Back