• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN UPROM CHO Cingular-8525

Đúng là bản radio 1.47.30.10 là tốt nhất,nhưng mấy bản kia cũng không kém đâu(máy nên vệ sinh những chổ tiếp xúc trên Bo là ok thôi)
Mình thấy chạy tốt nhất là 2G nếu Bạn có thẻ 4G,8G thì cứa cho em nó chạy thử nhưng mình nghỉ không good đâu:D
thanks bác!!!!:p

Mình vừa tậu em này, muốn uprom WM5, WM6 mới , bác nào đã từng uprom cho dòng này mà chưa unlockCID hướng dẫn dùm .thanks
ROM Cingular của mình có thông tin về ROM như sau
HERM100
IPL-1.01
SPL-1.40.0lipro
Rom version;1.34.502.1
Rom date:09/21/06
Radio version:1.16.00.00
Protocol:32.53.7018.01H
:-/:-/:-/
Thông tin trên là cho thấy máy Bạn đã unlockCID rồi :DBạn up rom vô tư
Chúc Bạn tim được rom như ý:D

Cingular 8525 không vào bootloader được

Máy mình mới mua định up ROM WM6. nhưng mình nhấn Power + OK + Soft reset nó không vào chế độ bootloader làm nhiều lần mà cũng vậy mỗi lần thực hiện nó chỉ khởi động lại bình thường. Có phải bootloader bị lỗi hay mình đã làm sai bước nào? Mong mọi người chỉ giúp. Thank all

Máy mình mới mua định up ROM WM6. nhưng mình nhấn Power + OK + Soft reset nó không vào chế độ bootloader làm nhiều lần mà cũng vậy mỗi lần thực hiện nó chỉ khởi động lại bình thường. Có phải bootloader bị lỗi hay mình đã làm sai bước nào? Mong mọi người chỉ giúp. Thank all
Bạn vào Hadreset bằng ClearStorage lai xem sao,roi sao đó vào bootloader bằng Power + OK lai thử xem
Chúc Bạn thành công

Mình đang dùng 8525 HTC họ Hermes 100
Thông số như sau:
Rom Version: V3.26.03.08
Rom date: 03/26/08
Radio Version 1.16.00.00
Protocol version: 32.53.7018.01H
ExtRom version: Nhatthanh

Tình trạng: Máy hay bị treo - sau đó nhấn softreset thì ko boot vào HDH được mà cứ "đơ" tại đó.

Chọt lỗ reset thì cũng có khi nó load vô được HDH WM6.1 tuy nhiên, nó bị mất sạch dữ liệu- kiểu như hardreset>>>Yêu cầu căn chỉnh cảm ứng,set lại đồng hồ,date,email......

Các bạn giúp mình nhé.

Mình đang dùng 8525 HTC họ Hermes 100
Thông số như sau:
Rom Version: V3.26.03.08
Rom date: 03/26/08
Radio Version 1.16.00.00
Protocol version: 32.53.7018.01H
ExtRom version: Nhatthanh

Tình trạng: Máy hay bị treo - sau đó nhấn softreset thì ko boot vào HDH được mà cứ "đơ" tại đó.

Chọt lỗ reset thì cũng có khi nó load vô được HDH WM6.1 tuy nhiên, nó bị mất sạch dữ liệu- kiểu như hardreset>>>Yêu cầu căn chỉnh cảm ứng,set lại đồng hồ,date,email......

Các bạn giúp mình nhé.

Up lại ROM mới đi bạn. ROM có rất nhiều trong BOX này rồi

lên luôn Win 6.1 tiếng việt luôn , xài cũng ok lắm , mình đang xài nè , ổn định , ko thấy miss nhiều , đang xài con 8525 , radio 1.56

Tập uprom SHIP cho AT&T 8525

Em mới tậu em AT&T 8525 có thông số như sau.
HERM100
IPL-1.04
SPL-1.40.0lipro
Rom version 3.62.502.3
Rom date 10/11/07
Radio version 1.54.30.10
Protocol 32.87.7020.20H
Em dùng tool mtty1.42 kiểm tra bằng lệnh info 2 thì thấy có chứa chữ SUPPERCID nên chắc là đã được unlock rồi.
Em nghe nói uprom ship thì an toàn nhất.
Nếu bây giờ em uprom bằng ROM Ship dòng HTC Hermes (tải theo link giới thiệu trên forum mình) thì nó có làm thay thổi các thông số IPL, SLP, và các thông số khách ở trên không, và có bị lock CID lại không.
À em chạy rom SHIP trên PC (nhưng uprom) sau đó em tìm file nbh trong thư mục tạm trong ổ C và dùng tool NBSplit.exe (trong HEMES_Tool_Dump&Build) để tách file nbh thì kết quả có các file IPL.nb, SLP.nb .... nên em nghĩ có thể nó sẽ thay đổi IPL, SLP, còn các file kia thì em không biết.

Anh em ai biết thì chỉ em với. Thanks

Em mới tậu em AT&T 8525 có thông số như sau.
HERM100
IPL-1.04
SPL-1.40.0lipro
Rom version 3.62.502.3
Rom date 10/11/07
Radio version 1.54.30.10
Protocol 32.87.7020.20H
Em dùng tool mtty1.42 kiểm tra bằng lệnh info 2 thì thấy có chứa chữ SUPPERCID nên chắc là đã được unlock rồi.
Em nghe nói uprom ship thì an toàn nhất.
Nếu bây giờ em uprom bằng ROM Ship dòng HTC Hermes (tải theo link giới thiệu trên forum mình) thì nó có làm thay thổi các thông số IPL, SLP, và các thông số khách ở trên không, và có bị lock CID lại không.
À em chạy rom SHIP trên PC (nhưng uprom) sau đó em tìm file nbh trong thư mục tạm trong ổ C và dùng tool NBSplit.exe (trong HEMES_Tool_Dump&Build) để tách file nbh thì kết quả có các file IPL.nb, SLP.nb .... nên em nghĩ có thể nó sẽ thay đổi IPL, SLP, còn các file kia thì em không biết.

Anh em ai biết thì chỉ em với. Thanks

Xin trả lời bạn là UP ROM Ship hay ROM build đều an toàn như nhau cả thôi. Đôi khi ROM ship còn hoạt động kém hiệu quả hơn ROM build nữa đấy. Nhưng các bản ROM chip chỉ là WM5 và WM6, còn hiện tại các bản ROM build là WM6.1 nó sẽ đẹp hơn và nhiều tính năng hơn nên đôi khi sẽ chậm hơn chút đỉnh.
Nhưng 1 khi đã dùng PPC thì không thể nào chỉ dùng ROM ship được.

Các thông số trên máy bạn cho thấy máy đã Unlock CID rồi bạn có thể up bất kỳ bản ROM build nào có trên diễn đàn.
CÒn nếu bạn up ROM ship thì sau khi up các thông số IPL và SPL sẽ thay đổi về thông số của bản ROM ship đó và đương nhiên là lockCID rồi.
Muốn up các bản ROM build thì bạn phải unlockCID lại mới đc
Thân

con htc 8525 có thể coi được tivi ko vậy mấy bác nhiều người nói nó coi được 17 kênh miễn phí

cho mình hỏi là con cingular 8525 của mình up rom tới 12% thì bị hiện lỗi error 262,sau đó máy treo ở màn hình bootlader,mình thử up một số rom và vẩn ko được,cho mình hỏi thêm về hard reset mình thử làm hoài mà vẫn ko được,mặc dù làm đúng hướng dẫn mà ko thấy xuất hiện gì cả,vẫn hiện bootlader nguyên xi,mong các bạn giúp đỡ..hichic

cho mình hỏi là con cingular 8525 của mình up rom tới 12% thì bị hiện lỗi error 262,sau đó máy treo ở màn hình bootlader,mình thử up một số rom và vẩn ko được,cho mình hỏi thêm về hard reset mình thử làm hoài mà vẫn ko được,mặc dù làm đúng hướng dẫn mà ko thấy xuất hiện gì cả,vẫn hiện bootlader nguyên xi,mong các bạn giúp đỡ..hichic

bạn up bản gì mà treo máy vậy. thế này nhé, sac pin đầy, bạn kiểm tra lại máy bằng mtty xem vẫn là super CID là được, bạn chọn bản rom chỉ chứa Os thôi, không có gì khác, sau đó kết nối với PC , đưa máy về bootloader, rồi tiến hành chạy 2 file RUU_.nhb cùng một lúc, cái đầu tiên sẽ báo lỗi 262, cái thứ 2 sẽ được, phải chạy 2 cái nhé( click vao file ruu 2 lần) nhưng nhớ phải kiểm tra xem máy super CID chưa đã nhé, chúc thành công

cám ơn bạn thành công mình đã làm theo như bạn chì mà cũng ko được,mà mình cũng thử hard reset cũng ko thấy gì cả cũng chỉ thấy màn hình bootloader thôi,mình ấn 2 nút phía trái và phái phía dưới màn hình như mô tả,và chọc vào nút reset thì cũng chỉ thấy cài màn hình bootloader thôi,thừ up rom bằng thẻ nhớ mà cũng ko dc,mặc dù đã làm đúng như hướng dẫn cũng chỉ chết ở màn hình bootloader thôi,mong dc các bạn giúp đỡ,hiện giờ máy của mình đang chết ở bootloader,bạn này biết chỉ dùm mình với,nick yahoo của mình là : duylinh1711 mail là duylinh1711@yahoo.com,bạn nào biết giúp mình với..xin cám ơn nhiều:(:)(:)(:)(:)(:)((

cám ơn bạn thành công mình đã làm theo như bạn chì mà cũng ko được,mà mình cũng thử hard reset cũng ko thấy gì cả cũng chỉ thấy màn hình bootloader thôi,mình ấn 2 nút phía trái và phái phía dưới màn hình như mô tả,và chọc vào nút reset thì cũng chỉ thấy cài màn hình bootloader thôi,thừ up rom bằng thẻ nhớ mà cũng ko dc,mặc dù đã làm đúng như hướng dẫn cũng chỉ chết ở màn hình bootloader thôi,mong dc các bạn giúp đỡ,hiện giờ máy của mình đang chết ở bootloader,bạn này biết chỉ dùm mình với,nick yahoo của mình là : duylinh1711 mail là duylinh1711@yahoo.com,bạn nào biết giúp mình với..xin cám ơn nhiều:(:)(:)(:)(:)(:)((

bạn up rom thành công 100% nhưng chết ở BL hay là không up được và đang chết ở BL, hard reset máy không có tác dụng trong trường hợp này, hard set dùng để fomat bộ nhớ máy, nhưng rom của bạn đang up thì lỗi, mà bạn up rom gi, đang up Os hay radio, nếu radio thì phải up lại bản radio khác, nhưng máy phải là super cid,

mình up rom gốc tải từ at&t về tới 12% thì lỗi 262,mình chạy mtty thì báo là đã super Cid ,chạy tool unlock cũng ko được báo lỗi error 260..thử up vài bản radio trên diễn đàn nhưng báo lỗi 260 ko àh,máy mình chắc hết cứu quá:(

Chỉnh sửa cuối:
Back