• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[cảm nhận] MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD+

Hơi tiếc cho MJD, một developer khá tích cực, liên tục cập nhật các bản ROM của mình. Từ ngày MJD ra đi mình phát hiện có một developer khác người Nga là Imlka, không biết có phải la MJD đổi tên không. Nhưng thấy bản ROM của anh ta cũng đuọc đánh giá khá cao. Mình sẽ test vào một ngày gần đây và chia sẻ với mọi người.

Hơi tiếc cho MJD, một developer khá tích cực, liên tục cập nhật các bản ROM của mình. Từ ngày MJD ra đi mình phát hiện có một developer khác người Nga là Imlka, không biết có phải la MJD đổi tên không. Nhưng thấy bản ROM của anh ta cũng đuọc đánh giá khá cao. Mình sẽ test vào một ngày gần đây và chia sẻ với mọi người.

Theo tôi nghĩ ko phải đâu.

MDJ hơn các cao thủ khác port rom sớm hơn thôi ! và khá giỏi về lập trình ! theo mình thì chỉ thua Darkstone, Gaunner, Hastarin, Tytung (cực giỏi) và 1 số ít nhân vật khác (không có Imika, RAF)

Em dùng bản này dạo gần đây cứ bị đơ đơ cảm ứng giữa chừng để 1 lúc lại hết chả hiểu...

MDJ mất tích rùi thì từ nay mình sẽ thay thế bằng room nào?anh em test thử mấy room khác coi sao nhé.Em dùng của MDJ từ bản 2.2 v1.6 đến lúc này là dùng build 2.3 nhưng em ưng ý nhất là bản chạy trên thẻ v4.6 nó rất mượt và đjep...chỉ tiếc lên 2.3 rồi thì em không biết làm thế nào lấy lại những wiget như bản 4.6 nữa (đồng hồ sence của HTC, wiget tin nhắc,nghe nhạc vè hình ảnh ra ngoài màn hinh chính) em cẩm nhận nếu mình dung HTC mà không có sence nhìn ngộ ngộ sao ý như dùng SS galaxy ấy.
Các Bác nào còn giữ room 2.6 thì post lên cho những ai chwua nâng cấp mà xài nhé.:D.Thân chào.

các bác thử chú này xem sao. imilka's CyanogenMod 7 RAM v0.1 (CyanogenMod 7 2.3.2 GRH78C)
Vá như bình thường chỉ có file CWM có code như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot ya|boot|ro 70M
system ya 45M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize
Link download đây.

các bác thử chú này xem sao. imilka's CyanogenMod 7 RAM v0.1 (CyanogenMod 7 2.3.2 GRH78C)
Vá như bình thường chỉ có file CWM có code như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot ya|boot|ro 70M
system ya 45M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize
Link download đây.

Cái này chiếm có 70Mb trên Rom do chạy trên Ram, tha hồ mà cài App, không cần Data,img hay A2SD nhỉ :)

Có tạo được file data.img trên thẻ nhớ không các bác. Em thử tạo rồi mà không được

Những cái này tui ko bị, tui chỉ bị vô Market ko được, chỉ vô applanet được thôi.
Còn cài thẹm Screen suite lock screen rất đẹp.

đúng rồi cái này phải nói là "rất độc", mới nhìn cứ tưởng em HD2 bị die :))

Thấy các bạn liệt kê ra thì cũng có khá nhiều nhược điểm của bản này nhỉ.
Trong khi các bản khác không bị, ví dụ như bản DL DesireZ chẳng hạn...

Thấy các bạn liệt kê ra thì cũng có khá nhiều nhược điểm của bản này nhỉ.
Trong khi các bản khác không bị, ví dụ như bản DL DesireZ chẳng hạn...
1 cái base on Nexus 1, 1 cái base on DesireZ, haiz...

Khuyết điểm :
- ROM 2.3 nên nhiều app ko chạy đc
- Hay bị tình trạng màn hình trắng mới, nhìn thấy nhưng chỉ 2 màu B&W
- Tắt bật 3G rất chậm, có khi phải reset lại mới enable đc 3G

mình bị những lỗi như bạn này nói...thỉnh thoảng màn hình như chỉ có 2 màu xanh vơi trắng.cứ tưởng cái màn hình có vấn đề hóa ra do bản ROM.làm mọi cách ko đc reset lại thì nó hết.

Mình đang sử dụng bản này nhưng là 2.5. Dạo này bị tình trạng là người khác gọi tới không nghe được >.< và nhìu lúc reboot máy thì đơ tại chỗ Go Go Go
Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình với >.<

Bạn thử task 29 lại, cài lại MAGLDR, sau đó up ROM dạng DAF. Mình dùng 2.6 rất okay, chỉ tội MDJ bgiờ ko biết đã lưu lạc phương nào...

Back