• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
có bác nào xài bản mới của bác Ân cho em ý kiến với ạ. em xài bản nào cũng thấy có lỗi. hic. thanks các bro nhiều

có bác nào xài bản mới của bác Ân cho em ý kiến với ạ. em xài bản nào cũng thấy có lỗi. hic. thanks các bro nhiều

Bản nào cũng lỗi cả. Chưa có bản nào hoàn thiện như Android gốc đâu, mà bản android gốc có khi cũng lỗi tóe loe. Lỗi Android cho HD2 thì có nhiều nguyên nhân lắm, có thể là do bản Android hoặc do bản Win Mobile, hoặc do cái thẻ của bạn, hoặc do bạn thao tác sai.....
"Bản nào cũng thấy có lỗi" => Bạn cho vài cái lỗi lên đây đi, anh em biết để còn khắc phục. Nếu bạn muốn cảm nhận mức độ hoàn thiện, lỗi của bản Mattc mới của bác ancola66 thì,... theo tôi, bạn cứ chạy thử đi. Mất có gần 10' để chạy lại thôi mà.

tối hôm wa đến giờ test ok, chạy mượt ko bi freez như bản 1.6, wifi tốt, và chụp hình vẫn 3Mpx, và cái đèn Flash ko hoạt động được, âm thanh vẫn hơi nhỏ dù chỉnh mọi thứ maximum. Đó là vài lời nhận xét của e ko biết bác nào bi giốg e ko?

Chỉnh sửa cuối:
* Thông tin phiên bản Mattc_1.7_Rebuild_OCr10_A66

- Base Rom Sense by Mattc v1.7
- Kernel R10 by
[/COLOR][/SIZE][/B] michyprima Bàn phím tiếng Việt,

Bác Ancola66: Em cài vào mà không tìm thấy Bàn phím Tiếng Việt đâu bác ạ.

có ai up dùm em * Bangsters V1.2a (CM6 Final) FRG33 Froyo Theme (6/9/2010) lên link MF ko ạ?

Bác Ancola66: Em cài vào mà không tìm thấy Bàn phím Tiếng Việt đâu bác ạ.
Bạn vào tin nhắn, nhấn giữ vào ô soạn thảo sẽ hiện lên Popup " Chỉnh sửa đoạn văn bản " , nhấp vào " Hình thức nhập liệu" Chọn VIME là OK ;;)

bác cho e hỏi bác bỏ cái Flash light rồi, giờ e đang cần xài nó vì e hay đi làm về khuya, mà e tim và cài trên Market ko có cái nào hoạt động được, bác có cái phần mềm đèn pin hoạt động tốt nhứ bản 1.6C ko bác cho e xin. XIn cám ơn bác nhiều ạ

Bạn vào tin nhắn, nhấn giữ vào ô soạn thảo sẽ hiện lên Popup " Chỉnh sửa đoạn văn bản " , nhấp vào " Hình thức nhập liệu" Chọn VIME là OK ;;)
Em làm theo cách bác hướng dẫn rồi. Chạy ngon. Cảm ơn bác nhiều.
Từ 11h trưa đến nay, em cài cái Vietnamese ime vào là thi thoảng máy tự khởi động lại, đơ màn hình liên tục. Em gỡ ra, xóa sạch trên thẻ thì mới hết.

cảm ơn bác vì em cũng đã thử tìm rồi nhưng k ra cái mong muốn, bác nói mới có từ khóa mà tìm

Bác An cho em hỏi bác dùng WM rom nào vậy, em đang dùng bản V57CO2 của bác QUANG, test bản 1.6c và bản 1.7 RMNET của bác nhưng máy vẫn hay bị freez, chơi game 1 lúc là bị restart

tình hình là em có vấn đề với bản android A66 v02. ko vào đc 3g để kết nối internet mò vào trong thì nó khác với các bản khác quá chỉnh lung tung mãi mà ko đc ai giúp em với

Bác cho em hỏi vấn đề Freeze có phụ thuộc vào bản Rom WM không ạ???

Theo giang hồ đồn thì "CÓ".
Khi bác chạy file HARET trên folder Android là bạn đang chạy trên Winmo. Công đoạn này nó ....nhét các cấu trúc lệnh của Android lên phần cứng của HD2, nó phải chạy trên Winmo bác ạ.
Ngu ý của em chỉ biết có vậy thôi.
Kính bác.

bác cho e hỏi bác bỏ cái Flash light rồi, giờ e đang cần xài nó vì e hay đi làm về khuya, mà e tim và cài trên Market ko có cái nào hoạt động được, bác có cái phần mềm đèn pin hoạt động tốt nhứ bản 1.6C ko bác cho e xin. XIn cám ơn bác nhiều ạ
bác lên market search cái nexus torch froyo nhé

sẵn bac cho e hỏi luon là vì e ít su dụng winmo 90 % e xài androi. Nên e muốn chuyen về rom ship va cào cai dua boot de chay android có du7o75c ko vậy cac bác..? Tu ngày mua máy về e chua xài rom ship lan nào, ko biet nó có hổ trợ chay android ko? E xin cam on các bác nhiều.

android A66 v02 bên XDA ;-(

android A66 v02 bên XDA bị kêu kinh nhỉ, chắc bị del khỏi XDA thôi !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back