• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Khà khà bây h có thêm bác Hải cạnh tranh với Mod Ân về khoản làm Rom cho rồi.Kì này bác Ân mà làm Rom không mượt,không đẹp là anh em kéo hết qua Rom của bác Hải:)).Chỉ mọi người là được hưởng lợi thôi

Hình chụp bằng máy HD2 chạy Android A66 v2 của bác Ân. Chất lượng đẹp, quá ổn. Có điều lâu lâu tự nhiên nó ko touch được cái chỗ SHOT, phải chờ khoảng 15 giây mới hoạt động lại bình thường

(em chụp chiều qua khi đi cân thước lái cho xe em)

bạn vào thư mục Android/root/system chép file build.prop ra mở bằng notepad tìm đến "lcd_density=240" sau đó copy đè lại là đc.

thanks bác nhiều lắm.. muốn to nhỏ bao nhiêu cũng đc fai ko ạ? hay là nó có những thông số nhất định vậy?

Mà công nhận xe của bác đẹp thật, chắc bán hd2 mua xe này quá...kha.kha...hôm nào rảnh anh em mình đua chơi

Bác khoe, tôi cũng khoe ....

Không cook Rom lại vác xe ra đường và ...

Về đến viện

Chắc phải mất hơn con Tmobi :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Vậy hồi hôm qua có thằng tông đích em thì ra là bác sao? Haha... vui tí nhé

Khà khà bây h có thêm bác Hải cạnh tranh với Mod Ân về khoản làm Rom cho rồi.Kì này bác Ân mà làm Rom không mượt,không đẹp là anh em kéo hết qua Rom của bác Hải:)).Chỉ mọi người là được hưởng lợi thôi

Không dám, không dám, mình chỉ thiên về ứng dụng thôi. Hệ thống thì phải gặp thầy :)):)):))

Hình chụp bằng máy HD2 chạy Android A66 v2 của bác Ân. Chất lượng đẹp, quá ổn. Có điều lâu lâu tự nhiên nó ko touch được cái chỗ SHOT, phải chờ khoảng 15 giây mới hoạt động lại bình thường

(em chụp chiều qua khi đi cân thước lái cho xe em)

bác cân thước lái ở đâu thê

thanks bác nhiều lắm.. muốn to nhỏ bao nhiêu cũng đc fai ko ạ? hay là nó có những thông số nhất định vậy?

chính xác bao nhiêu cũng đc.nhưng theo mình chỉ nên để cỡ 180 hoặc 240 là đẹp.:D

Bác Ân làm quả Rom Android có icon WebOS đi cho độc.Em thấy icon Webos đẹp, trong trong.Các bác cứ nghĩ xem HD2 chạy Android nhưng icon lại là WebOS thì đố ai nhận ra được đang chạy HĐH ji`.Em nghĩ thế có ảo vọng quá không nhỉ ???

cho e hỏi 1 câu: e đang dùng bản Matt 1.7 , mặc dù đã có thể kết nối usb vào máy tính, sử dụng HTC sync ok nhưng khi chuyển chế độ usb và copy file từ máy tính vào thẻ nhớ sau đó vào astro mà vẫn ko thấy file mình chuyển là sao nhỉ?...khởi động lại thì file đó mất tiêu..bác nào hướng dẫn e vụ này với ???

Hi bác, mình cũng đang dùng matt 1.7 nà, mình dùng Chucky ROM (ROM WinMo), đúng là lúc cop vào thẻ nhớ sau đó vào Astro thì ko thấy file đâu nhưng mình reboot thì vẫn thấy bt mà bác @@! Bác thử cop vào nhiều Folder khác nhau xem

Dành cho các bạn yêu thích SenseTiếng Việt : Mattc_1.7_Rebuild_OCr10_A66 come at Tonight:p
Thông tin sơ bộ :
- Chạy cực mượt, nhanh, máy mát
- Test loạn xạ chưa thấy Freeze
- Wifi, 3G, BT tốt
-........................
Loanh quanh lại trở về với sense và tiếng Việt =D>

bản android của nexus em nghe nói ổn định nhất hiện nay. Như thế có đúng ko ạ. Mọi người cho ý kiến bản nào dùng tốt nhất để em tham khảo tý

Mình dùng Mattc 1.7 RMNET + Rom WinMo Chucky (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=734238&page=2). Bản Chucky nay danh rieng cho viec chay Android nen cac tinh năng lược bỏ gần hết (dung lượng khoảng 45Mb). Xài thấy tốt (freeze cũng có nhưng rất ít) :)

Ai giúp mình và mọi người khoản kết nối internet qua HTC Syn vào HD2 chạy Android giống như WM kết nối qua ActiveSyn. vì ko có wifi nên bí khoản lên Market tải app. gprs thì chát wa.

Dành cho các bạn yêu thích SenseTiếng Việt : Mattc_1.7_Rebuild_OCr10_A66 come at Tonight:p
Thông tin sơ bộ :
- Chạy cực mượt, nhanh, máy mát
- Test loạn xạ chưa thấy Freeze
- Wifi, 3G, BT tốt
Loanh quanh lại trở về với sense và tiếng Việt =D>

thank Bác Ân.HD2 phải kèm với Sense mới là chuẩn.:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back